Hạng B1
12/9/11
75
138
33
các bác cho em hỏi bữa có bác nào đó làm dịch vụ đổi dùm cho em xin lại số ạ. thanks các bác.

Tập Lái
11/10/07
38
4
8
47
các bác cho hỏi
bằng A1 (ở ngoài tỉnh) của em bị công an TP.HCM giữ năm 2011 rồi khi lên đóng phạt, công an không tìm ra được bằng của em. Trường hợp này nếu còn hồ sơ gốc, em khai báo mất rồi đổi sang bằng vật liệu mới được không? hay phải học và thi lại A1?

Nếu mất luôn hồ sơ gốc thì có đổi được bằng mới không? em vẫn còn bản photo bằng A1 cũ
cảm ơn các bác

Hạng B2
26/9/13
319
36
28
meohenb2 nói:
các bác cho hỏi
bằng A1 (ở ngoài tỉnh) của em bị công an TP.HCM giữ năm 2011 rồi khi lên đóng phạt, công an không tìm ra được bằng của em. Trường hợp này nếu còn hồ sơ gốc, em khai báo mất rồi đổi sang bằng vật liệu mới được không? hay phải học và thi lại A1?

Nếu mất luôn hồ sơ gốc thì có đổi được bằng mới không? em vẫn còn bản photo bằng A1 cũ
cảm ơn các bác

+ Còn hồ sơ gốc mang lên làm cớ mất cấp lại thẻ pes. ( Chờ 2 tháng )
+ Mất hồ sơ gốc : làm cớ mất >> thi lại lý thuyết + thực hành ( Chờ 2 tháng )
Túm cái váy lại nếu bác muốn nhanh, không lằng nhằng. Làm hồ sơ thi lại mới luôn : Khoảng 345k . thi 2 tuần có thông thường thì 10 ngày có

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Em vừa đi đổi GPLX sáng nay tại Tiên Bộ.
1- Vô nhà A bên trái mua mẫu Đổi GPLX và Giấy KSK (5K), đóng luôn phí KSK tại đây 40K. - 7g30 mở cửa
2- Vô khám SK dãy nhà bên phải, có bảng hướng dẫn hết. Sau đó kẹp giấy KSK+Đơn (dán hình nền xanh 3x4)+CMND+GPLX (photo) chờ gọi tên nộp tiền 135k xong lấy số.
3- Chờ gọi số vô chụp hình, có 4 bàn chụp hình nên cực nhanh khoảng 5ph lấy giấy hẹn về- em xong lúc 9g00.
Kinh nghiệm: nếu có thể nên khám SK bên ngoài cho nhanh, lâu nhất là khám SK, mình khám xong ra nộp HS thì người ta nộp kín hết rồi...dù em vô lúc 6g30 nhưng chưa mở cửa. Tại nhà em ở Tân kỳ Tân quý :)

Hoặc đi đâu ngang qua ghé mua sẵn mẫu đơn, giấy KSK, đóng phí khám SK luôn (nhà A), về nhà dán hình, khai ho sơ sáng mai 7g15 có mặt vô khám SK trước là nhanh nhất.
Bác nào GPLX ở Tỉnh nên đổi càng sớm càng tốt, vì hẹn 3 tháng chờ xác minh. Tuy nhiên cô NV nói có thể 2 tháng sau đã có rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/3/14
468
309
63
tình trạng của em thì ghi +2 tháng nhưng bảo là tối thiểu 3 tháng sau mới có, chả hiểu thực hư thế nào

Hạng C
4/12/12
523
28
28
31
Em vừa đi đổi GPLX sáng nay tại Tiên Bộ.
1- Vô nhà A bên trái mua mẫu Đổi GPLX và Giấy KSK (5K), đóng luôn phí KSK tại đây 40K. - 7g30 mở cửa
2- Vô khám SK dãy nhà bên phải, có bảng hướng dẫn hết. Sau đó kẹp giấy KSK+Đơn (dán hình nền xanh 3x4)+CMND+GPLX (photo) chờ gọi tên nộp tiền 135k xong lấy số.
3- Chờ gọi số vô chụp hình, có 4 bàn chụp hình nên cực nhanh khoảng 5ph lấy giấy hẹn về- em xong lúc 9g00.
Kinh nghiệm: nếu có thể nên khám SK bên ngoài cho nhanh, lâu nhất là khám SK, mình khám xong ra nộp HS thì người ta nộp kín hết rồi...dù em vô lúc 6g30 nhưng chưa mở cửa. Tại nhà em ở Tân kỳ Tân quý :)

Hoặc đi đâu ngang qua ghé mua sẵn mẫu đơn, giấy KSK, đóng phí khám SK luôn (nhà A), về nhà dán hình, khai ho sơ sáng mai 7g15 có mặt vô khám SK trước là nhanh nhất.
Bác nào GPLX ở Tỉnh nên đổi càng sớm càng tốt, vì hẹn 3 tháng chờ xác minh. Tuy nhiên cô NV nói có thể 2 tháng sau đã có rồi.

Đổi GPLX tại trường dạy lái xe Tiến Bộ - 111 Tân Sơn Nhì, Tân Phú, Tp HCM
Sao hẹn lâu thế bác, em mới làm chiều nay bên Thành Thái hẹn 28/05 này là có rồi,cũng B2

Hạng B2
27/3/13
145
34
28
Em bị cận 2,5 độ. Khi đổi gplx có vấn đề gì ko hả Bác? Em khám skhoe ngoài có nè ko và nhất thiết phải theo mẫu của sở gtvt ko

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Em vừa đổi xong, nhờ bác Upa, khám sức khoẻ+chụp hình hết 15p, khi đi lấy mất 10p