Hạng B2
22/10/13
114
191
43
no where
Bằng của em do cục đường bộ việt nam ở HN cấp thì hẹn có 5 ngày thôi. Em mới đi đổi ngày 30/09 thế mà hẹn 08/10 trả bằng rùi.

Hạng C
13/11/11
528
806
93
Sài Gòn
Em tìm lại thread cũ để nhờ vả các bác để đi đổi bằng lái PET.
Em đọc hết 12 trang mà em không thấy trường hợp của em.

Hai cái bằng A1 +B2 của em là hai hộ khẩu và địa chỉ khác nhau mặc dù do TP.HCM cấp hết. Như vậy em có cần mang Hộ khẩu....hay chứng minh gì không các bác.
Em cám ơn.

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
@loiht: Bác mang CMND+ 2 bằng lái lên Tiến bộ, trong đơn xin đổi bác cứ ghi nguyện vọng là đổi A1+B2 rồi tự người ta sẽ làm cho bác, trường hợp của bác dễ do 2 GPLX đều do TP.HCM cấp.

• Like
Reactions: loiht
Tập Lái
16/5/10
23
44
43
TPHCM
giaypheplaixe.com
Em tìm lại thread cũ để nhờ vả các bác để đi đổi bằng lái PET.
Em đọc hết 12 trang mà em không thấy trường hợp của em.

Hai cái bằng A1 +B2 của em là hai hộ khẩu và địa chỉ khác nhau mặc dù do TP.HCM cấp hết. Như vậy em có cần mang Hộ khẩu....hay chứng minh gì không các bác.
Em cám ơn.

Ko sao đâu Bác- Địa chỉ trong GPLX cũ giống hay khác không quan trọng
Lấy theo địa chỉ CMND
Còn Bác muốn lấy địa chỉ trong hộ khẩu thì photo kèm theo hộ khẩu

• Like
Reactions: hungmup and loiht
Tập Lái
20/4/11
2
0
1
Bây giờ bằng 2B ghép chung vào bằng 4B, bác nào bằng 2B mới cách vầy 1,2 năm, khi đi đổi bằng B2 thì ghép vô luôn đi, không có chờ tới ngày hẹn máy nó phát hiện ra , phải photo thêm bằng A1 rồi chờ thêm 7 ngày nữa mới có bằng.

Mình đổi riêng B2 được không ? Hay là bắt buộc phải đổi chung ?

A1 thì từ từ đổi cũng được. Dùng 2 cái riêng thì an toàn hơn chứ nhỉ.

Hạng B2
1/10/12
202
132
43
Mình đổi riêng B2 được không ? Hay là bắt buộc phải đổi chung ?

A1 thì từ từ đổi cũng được. Dùng 2 cái riêng thì an toàn hơn chứ nhỉ.
Không bắt buộc bác ơi! Nên để 2 cái riêng thì hay hơn,em cũng đổi ở Tiến Bộ,em ở tỉnh cũng khoản 7ngày là có thôi

Hạng B2
18/5/13
154
103
43
Các bác cho em hỏi, em lấy bằng ở HCM nhưng em hay đi làm ở Biên Hòa. Không biết giờ em đi tới sở GTVT Biên Hòa đổi qua bằng pet được không ạ?

Hạng B2
1/10/12
202
132
43
Được ba
Các bác cho em hỏi, em lấy bằng ở HCM nhưng em hay đi làm ở Biên Hòa. Không biết giờ em đi tới sở GTVT Biên Hòa đổi qua bằng pet được không ạ?
Được bác ạ!bây giờ liên thông hết rồi k cần mang hs gốc đi đâu.em lấy = ở vt vừa rồi đổi tphcm