Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Kính các bác,

Chiếu nay , lúc 13h15 em đang chạy trên đừơng Phổ Quang lúc vừa đến ngã 4 Phan đình Giót thì bị một mợ chạy xe 2 bánh đội nón bảo hiểm ,mang khẩu trang , đeo kính đen chạy cùng chiều nhưng mợ qụeo trái mà không thèm dòm gì hết . Hậu quả là xe em bị trầy một đường tại cửa sau , chắc tốn 300 ngàn , xe mợ + mợ không có bị cái gì hết trơn . Điều hết sức bực mình là khi em mở cửa xe chạy xuống còn bị mợ la làng lên nói em chạy ẩu đụng vào xe của mợ làm mợ xém té . Thiệt là hết biết luôn . Từ vụ này em nghĩ đến ngày 15/12 sắp tới mà sợ quá , mấy mợ cứ trang bị đầy đủ nón bảo hiểm + kiếng + khẩu trang chạy ra đường là chắc chết em .[&:][&:][&:]

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
RE: ĐỘI NÓN BẢO HIỂM CHẠY XE GẮN MÁY TRONG THÀNH PHỐ

cái này bác rút kinh nghiệm phải nhanh miệng hơn, lần sau có bị thì lên tiếng la làng trước nhé ... (dzọt)

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

sau này cãi lộn, mợ nào điên lên, đập nón vào kiếng và bù lù bù loa, mình thua chắc ... :mad:[:'(][&:]

Hạng C
9/8/07
506
4
18
41

Nói chung ra đường là em sợ nhất gặp phải các mợ các bác ạ.

Hạng B2
24/7/07
125
0
0

Trích đoạn: oldgoat

Kính các bác,

... Từ vụ này em nghĩ đến ngày 15/12 sắp tới mà sợ quá , mấy mợ cứ trang bị đầy đủ nón bảo hiểm + kiếng + khẩu trang chạy ra đường là chắc chết em .[&:][&:][&:]

Tới ngày đó bác cho xe vào gara, đi xe bus là OK

Hạng B2
6/3/07
128
19
18

các mợ đi xe thì khiếp rồi, cứ đường ta ta cứ đi

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

CN rồi, 11h trứa, QL 1A đoạn Vĩnh Long - Bắc Bình Minh (phà Cần Thơ) : đang phom phom 75km/h, cách 50m phía trước tui là 1 em Fiat Sienna đang "dí" em Accura chạy xì khói...
Bỗng Accura lách đầu qua trái, rồi trả thẳng liền. Em Fiat cũng làm theo y hệt : từ hông phải em Fiat, văng ra 1 cái nồi cơm điện của người đi 2 bánh, phần vỏ - phần ruột mỗi thứ văng một nơi : không đội, mà treo tòn teng trên xe [:-][:-]
Đã vậy, lại còn dám quay ngược lại chờ lượm nón nữa chớ ?! Chắc tính lượm lại treo tiếp [:-]
Pó chiếu + pó thắng chấm cơm [&:][&:]

Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen

đội nón bảo hiểm thì phải kết hợp với kính chiếu hậu, nếu kg thì tai nạn sẽ tăng lên nhiều lắm .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: vioswhite

sau này cãi lộn, mợ nào điên lên, đập nón vào kiếng và bù lù bù loa, mình thua chắc ... :mad:[:'(][&:]

Chiêu đó có BH lo không thua. Chỉ sợ mợ tuốt tuồn tuột từ trên xuống thì có mà bỏ của chạy lấy người.:D

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Bác Dê Già ơi, không hẳn tại mợ đội nón bảo hiểm đâu. Em thấy các mợ hay tạt ngang ( rẽ trái, phải) mà không thèm quan sát phía sau. Do đó anh em ta phải luôn cẩn thận khi đi gần các mợ.