Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
RE: Đổi xe

vậy á????? đúng là em chưa đi số tự động nhưng em ma chơi NFS thì em chọn auto là cái chắc ! còn bây giờ mua xe thì cứ số tay manual là chơi tới thôi! chứ số tự động mà jin 100% thì không tiền chơi nổi . mà cũ thì nó hao xang bà cố ! vậy nếu mua xe cũ thì cứ số tay thôi! chừng nào có đủ tiền mua xe mới 100% rùi tính! phải không bác QHA_VN nhề

Hạng B1
20/9/03
50
0
0
Sài Gòn - Vietnam

Chạy xe số tự động cũng có thao tác chuyển số mà các bác. Trong điều kiện bình thường thì để ở nấc D, khi cần tăng tốc thì gạt về nấc 3 xe sẽ "bốc" hơn hẳn, leo dốc - nấc 2, và dốc rất đứng - nấc 1. Ngòai ra nó có nút "Hold" để giữ số ở mỗi nấc (nấc D là số 3 hoặc 4, nấc "3" chỉ số 3, "2" chỉ số 2, & nấc "1" là số 1. Nói chung xe số tự động vẫn cho cảm giác vận hành linh hoạt theo ý của người lái chứ không hoàn toàn "vô cảm" giống xe tay ga như nhiều người nghĩ đâu, mà lại không phải đạp côn phiền phức :D Khi leo đèo hoặc những lúc hứng chí tui chạy xe không khác gì xe số tay, cũng sang số kịch kịch [8D], đến khi mệt mỏi vì đường dài hoặc muốn ... làm biếng thì cứ số D mà chạy, xướng ;) Nghe nói ở chiếc Mondeo V6 người lái còn có thể chuyển đổi từ số auto sang manual luôn, cảm giác khi sang số chắc còn “thực” hơn nữa, mà vẫn đảm bảo tiện ích “làm biếng” của người lái bằng cách nếu vòng tua của máy vượt quá mức qui định thì xe sẽ tự sang số dù đang ở chế độ manual (?) Có phải vậy không ạ?

Tập Lái
4/8/04
1
0
0
Ha long

chào các bác, em thấy chạy số sàn là hay lắm chứ, chạy số tự động đàn bà quá hà, mới lại em thấy chân tay nó thừa thãi quá,"nhàn cư vi bất thiện mà"

To Dinosaur: Từ bài sau của bác, nếu vẫn ko có dấu, sẽ bị đi thăm bác Cá khoai đó

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Bác KHủng long ui, muốn tay chân và các thứ khác không thừa thãi thì hay nhất là đi...xe đạp đi, bảo đảm các cơ bắp, tuyến mồ hôi, tim, phổi v.v......sẽ bớt thừa thãi hơn đi xe hơi nhìu....!:D
Thời buổi này là bắt máy móc phục vụ cho sự nhàn hạ của con người, bởi vì con người vốn đã quá căng thẳng với bao thứ cho cuộc sống của mình rùi....![&:]...
Bác cứ thử đi con E240 hay 525 AT xem có ai dám bảo bác là đàn bà?[8|]
Lần sau bác nhớ gõ dấu nhé, không thôi là bị Đì lít bài đó !

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Bác khủng long vui lòng bỏ dấu tiếng Việt nhá:)

Hạng B2
6/5/04
188
2
18
Ha Noi

Tôi cũng không thích số tự động, đi số sàn thấy sướng tay hơn ,
Thịt gà, cơm nếp, đàn bà, ô tô
Cả 4 thứ ấy đều là dùng tay.

Các cụ đã dậy thế dùng tay sướng hơn, chứ ai lại lấy đũa các bác nhể.

LNT
Hạng B1
9/12/03
57
1
8
45
Hà Nội

He he.. các bác đi AT sau này sẽ bị đi chấm phẩy :D :D vì chỉ sử dụng có một chân để đạp phanh và ga.

B.D
Hạng B1
8/7/04
95
0
0
HN

[/longnhong]Sao em thấy đi nó hơi ồn không êm như em tưởng và khi đi đường dằn nghe có vẻ keu lụp kup.Các bác có thể chẩn đoán dùm em được không.tụi thợ ở hãng nó kêu thay nẹp cửa giống 325 thì hết.nhưng 8 triệu mắt quá.

bác Long Nhong: Bác kêu ồn là sao? Theo bác những con nào mà bác đã từng chạy thấy không ồn vậy.
Nếu bác ra HN, em cho bác chạy thử con 525 xem ồn hay không nhé. Cũng vậy thôi. Bác đừng vì thế mà đổi xe. Chạy số sàn vẫn hay lắm đó. 325 cũng vậy thôi mừ