VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.
RE: Đổi xe

Nếu nhà em chỉ là người thường, muốn sung sướng nhàn hạ một chút, chọn số tự động thì có sao không ạ. Chán làm "dân chơi" lém rùi.

T
TamPhan
Guest

Các bác chạy đến bao nhiêu mà lại đi so sánh với F1?
Người ta chạy số tay với lý do: đảm bảo momen và tăng khả năng làm chủ công suất. Còn chạy xe số tự động vì chỉ đủ tiền mua số tay thì em cũng pó tay!
Nhưng theo em thì nếu bác đi đường thành phố thường xuyên thì nên đi số tự động cho khỏe, còn hay đi đường trường thì chạy số tay cho đỡ buồn ngủ bác ạ!
Còn bác nào sợ chạy số tự động hao xăng thì khoan hãy nghĩ đến BMW nhé (vì có tiền mua BMW mà hổng có tiền đổ xăng???)
Túm lại em ủng hộ con AT vì đi AT vẫn sướng cái thân hơn bác ạ!

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Trích đoạn: TamPhan

....
Còn bác nào sợ chạy số tự động hao xăng thì khoan hãy nghĩ đến BMW nhé (vì có tiền mua BMW mà hổng có tiền đổ xăng???)
Túm lại em ủng hộ con AT vì đi AT vẫn sướng cái thân hơn bác ạ!

Cái này tôi ủng hộ bác. Tôi đi xe cùi, tuần có khi xơi 3 bình xăng...mỗi bình 6 xị.........thấy vẫn sướng:)

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Ai thích xe thể thao thì đi số sàn, vừa được hoạt động lại làm được nhiều trò, tiết kiệm xăng hơn chút. Ai thích nhàn hạ thì đi tự động. Ví dụ đơn giản thế này nhé. Ông nào đi Mercedes S500 mà chạy số tay thì hâm, nhưng không hâm bằng ông nào mua con Porsche số tự động. cả 2 cái đều có ưu điểm của nó. Chính vì thế mà số tự động ra đời hơn nửa thế kỷ rồi mà số tay vẫn tồn tại. Tóm lại là nó phụ thuộc vào nhu cầu của người sử dụng thôi. Bác nào muốn đổi Bimmer 318 đời 2003 sang số tự động thì bác chỉ việc thay con xe 1 đời sau đó (2004). BMW 318 của VMC từ năm 2004 trang bị hộp số tiptronick bán tự động, bình thường là tự động nhưng khi cần có thể đổi sang chế độ manual.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Xin thông báo cho các biết hầu hết các số bán tự động đề có tính năng bảo vệ hộp số. khi bác chạy ở chế độ manual thì xe sẽ tự động về số nếu tốc độ giảm, và sẽ không tự động tăng số khi bác đạp thêm ga....

yad confirmed
Hạng B2
16/6/04
174
55
28
cherry house

Em thấy các bác tài nhà tài thích MT vì tiết kiệm xăng thôi, chứ AT đi vẫn sướng hơn vì vậy giá thành mắc hơn. Bác nào lái xe lúc tắc đường mới thấy 'sự nhàn hạ' của AT.

Còn nói về độ vọt, các Bác chớ khinh thường AT vì đa số AT gắn trên xe có công suất lơn nên ra đường trường đạp ga lớn cũng dính ghế á. Các Bác ra xa lộ thấy Mercedes, BMW, Lexus chạy tốc độ cao, mình theo nó cũng mệt á.

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Trích đoạn: phamhavn

Trích đoạn: longnhong

xe em màu đen.Chắt cỡ 37500.

Bác có bị nhầm không đấy? Xe số sàn 2003 mà $37.5K? Cạnh Cty em nó bán 325i 2005 mà có $38K!

Chán nhỉ!
Xe họ mua năm 2003 (khi đó giá xe mới là 42.500)
Họ rao bán năm 2004 (giá năm 2004 có tăng)
Thế mà đến nay là 2006, sau đúng 2 năm vẫn có bác khai quật được !
Chán vãi !

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/1/07
1.950
1.634
113

@bin: Bin ơi, đi số tự động hay số sàn tùy vào ý thích của mỗi người thôi. Chẳng có lý do nào để nói số tự động chỉ có nữ giới đi. Với lại Bin ở nước ngoài bao nhiêu lâu rồi? Đi bao nhiêu xứ sở rồi để có thể kết luận là "Ở nước ngoài đi xe tự động phần lớn là nữ giới"?

@dinosaur: nét đàn bà của việc đi xe số tự động là chỗ nào vậy? Nói dzậy lỡ cũng có người nói đi xe số sàn là khùng khùng sao đó thì sao?!! Kết luận như vậy rõ ràng là phiến diện và chủ quan đúng không dinosaur? Nói chung tùy ý thích từng người thôi dinosaur à.