Hạng B2
23/7/06
138
0
0
RE: Đổi xe

chán mấy anh em này thật,hỏi mà chả trả lời gì,chỉ toàn nói chuyện vu vơ thôi,thôi bye bye chủ đề này luôn. chúc anh em vui vẻ nhé. hẹn gặp lại chủ đề khác vậy.

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: Ruby_Nguyen

@ 318ti : chào bạn 318Ti,bạn có thể nói rõ cho mình hiểu hơn chút về hộp số tiptronick được không vậy?vậy là 318đời 04 trở đi khi lái chúng ta có thể dùng 2 chế độ số được à,ví dụ trong tp có thể dùng tự động,còn ra đường trường hoặc đèo dốc mình dùng số tay được à?
He, làm gì giận dữ dzậy ?? 318iA có 2 chế độ :
1/ Số tự động : D (S)
2/ Manual (M) : gồm số 1-2-3-4-5 (khi bác gặt qua M, có dấu + = tăng số, dấu - = giảm số).
Nếu chạy chế độ M, khi bác thắng lại thì nó sẽ tự động chuyển về số 2 cho pác lun, khỏi cần trả số).

Hạng B2
23/7/06
138
0
0

uh,Cảm ơn anh oldcar hả,như vậy thì mình hiểu rồi. Mời anh em trở về mục BMW trang đầu để tham gia ý kiến cho bài mình vừa post nhé: BMW Series3 2006 !!!

Hạng C
16/2/06
777
2
18

em thấy số tự động dễ đi hơn chớ, nhưng ở VN mà đi số tự dộbng thì hơi thiếu kinh tế, chạy sồ sàn mà kéo ở số 2, 3 thì thấy muốn hết xăng ồi

Trích đoạn: longnhong

Trời các bác hiểu lam rôi.Đổi lấy số tự động là em bán số sàn mua lại xe số tự động ấy mà chứ ai dại gi mà thây số sàn thành số tự đọng cho mất nguyên bản.Cám ơn các bác góp ý.Thú thiệt xe đó em mới mua lai.Sao em thấy đi nó hơi ồn không êm như em tưởng và khi đi đường dằn nghe có vẻ keu lụp kup.Các bác có thể chẩn đoán dùm em được không.tụi thợ ở hãng nó kêu thay nẹp cửa giống 325 thì hết.nhưng 8 triệu mắt quá.
Cái lụp cụp khi vào đường sóc hay ghờ giảm tốc và cả tiếng ồn là bệnh cố hữu rồi bác ạ,kể cả 325 cũng thế,chứ ko phải bộ nẹp cửa của bác đâu.Bác thay bộ nẹp inox viền cửa 8tr vào em sợ nó chỉ làm xe bác đẹp lên thôi chứ ko hết ồn đâu ạ.:D(318 đời mới cũng có bộ nẹp này nhưng vẫn ồn lắm ạ)

Tập Lái
30/8/05
31
0
0

chả biết bác long nhong còn xem lại cái chủ đề này không, em đang tìm mua một chiếc Bim đúng như của bác đấy (số sàn, màu đen, tầm 2003), nếu bác chưa đổi (và vẫn muốn đổi) thì bác PM cho em cái nhé.
thanks

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/12/06
2
0
0
Noi ngoai that cho BMW 325

Em moi doc dien dan thay hay qua. Em moi mua con xe BMW 325 dinh di lap them mot so thu nhu: dan kinh, lap den xenon, boc ghe ... Cac bac nao co the chi dan cho em mot so dia chi uy tin o SG de em mang xe di lam cai coi. Nho cac bac chi giao. Thanks cac bac truoc.

Tập Lái
15/9/06
30
0
6
yahoo.com

sorry!Em xin ké các bác tí.
Em đang chạy 1 con Bim,màu đen,số sàn,đời 2002,chạy được hơn 4 vạn,biển 29X.Em đang muốn đổi xe.Bác nào quan tâm thì gọi cho em nhá. 0904432466.
Thanks các bác!

Tập Lái
30/8/05
31
0
0

ơ, bác stepphenchow với bác aladin_co là một à, con xe đấy bác vẫn chưa bán được à, bác bớt giá đi một tí, bán cho nhanh

Tập Lái
18/8/06
29
0
0
50
Ha Noi

AT bác nào đi trong nội thành nhiều thì sướng hơn. Còn bác nào đi đường dài nhiều thì đi MT phê hơn, thấy hay hay, có phong cách xì po. Riêng tôi đi trong nội thành gần như không đi xe hơi chỉ đi 2 bánh cho tiện, chỉ dùng xe hơi khi đi tỉnh hoặc picnic nên đi MT thấy sướng. Các bác đi AT đừng giận nhé, đi cứ thấy thừa thãi chân tay thế nào ấy,hay là mình khổ quen rồi nên cứ thích phải vất vả. đi AT cảm giác giống PARA GAME quá.