Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Re:Off XNL khẩn cấp - vợ chồng VDH mong diện kiến các bác XNL Trung ương.

Chúc mừng bác Vudoanhai đã có một chuyến Nam tiến thú vị rước cô vợ hai Mondeo vượt gần 2000km về dinh an toàn. Rất tiếc chưa được gặp bác

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Chuyện cưới xin của bác VDH cũng thật là...xưa nay hiếm ở OS này, nhưng mong là nó sẽ dần trở thành phổ biến trong XN...

Hạng C
30/1/07
898
34
28

kittyharry nói:
X108 nói:
Chúc mừng bác Vudoanhai cưới được vợ đẹp. Hôm thứ bảy em có nhận call của HP nhưng đường xa mắt mờ đành lỗi hẹn :).
Sao bác vào Sài gòn lại rước em 29T? phải chăng đưa em về lại bến đò xưa?

Đúng là cưới vợ có duyên, bảng số 29T, và cô vợ này đã tránh được trận lụt lịch sử tại HN!:)

X108 nói:
Chúc mừng bác Vudoanhai đã có một chuyến Nam tiến thú vị rước cô vợ hai Mondeo vượt gần 2000km về dinh an toàn. Rất tiếc chưa được gặp bác

Đúng như HP đã nói giùm em, rước dâu biển 29 tại SG quả là 1 cái duyên bất ngờ. Cái duyên này lại được bác F1racer HT, bác F1.vn (rể cũ) và 1 loạt các chuyên gia về Ford của FFC "xe kết" nên thật là may mắn.

Dâu mới trải qua hành trình Nam Bắc ngon lành là em hết sức cám ơn các bác bên FFC (và Ford Cao Thắng) đã quan tâm "chăm sóc" em nó chu đáo trước khi nàng về nhà trai đó bác.

Em cũng tiếc là thời gian vào SG và hành trình Bắc tiến không cho phép thong dong ọp ẹp với các bác dài dài. Hi vọng là 1 lần gần nhất sẽ có cơ hội, mà em tin là sẽ còn nhiều đó các bác nhẩy

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Hết rồi hở bác?!Tiếc nhể,đọc hồi ký về những chuyến đi như vầy tui luôn thấy thật là hấp dẫn và lôi cuốn.Bác làm sao mà nhớ hết được gần như đủ các tình tiết và cung đọan của hành trình để viết lại thành hồi ký?
Tui phục bác đó!:)
Vậy là tổng kết lại chuyến xuyên Việt này bác có vợ 2 mới,vợ Cả bác có em bé nữa,cả nhà bác cứ là...phải vui hết sảy nhá!Một ý tưởng chợt thóang xuất hiện trong tui:BÁC NÊN ĐỔI TIÊU ĐỀ BÀI NÀY ĐI,ĐỪNG ĐỂ LÀ "off XNL khẩn cấp..." vì không còn phù hợp với sự việc và thời gian.
Cảm ơn bác đã post bài rất hay!Chúc hạnh phúc nha bác!

Hạng C
30/1/07
898
34
28

hcivic nói:
Hết rồi hở bác?!
Tiếc nhể, đọc hồi ký về những chuyến đi như vầy tui luôn thấy thật là hấp dẫn và lôi cuốn. Bác làm sao mà nhớ hết được gần như đủ các tình tiết và cung đọan của hành trình để viết lại thành hồi ký?

Vậy là tổng kết lại chuyến xuyên Việt này bác có vợ 2 mới, vợ Cả bác có em bé nữa,cả nhà bác cứ là... phải vui hết sảy nhá! Một ý tưởng chợt thóang xuất hiện trong tui: BÁC NÊN ĐỔI TIÊU ĐỀ BÀI NÀY ĐI, ĐỪNG ĐỂ LÀ "off XNL khẩn cấp..." vì không còn phù hợp với sự việc và thời gian.

Cảm ơn bác đã post bài rất hay! Chúc hạnh phúc nha bác!

Còn nhiều lắm các bác ạ, em không thể nào dùng bàn phím để chuyển tải hết được tất cả những gì đã diễn ra. Nó như một ngọn đuốc đang cháy dở, chờ đợi những chuyến đi, dù ngắn dù dài, dù trên những cung đường dang dở tàn sát cặp giò yếu đuối của bà 2, và những chiếc gậy và tiếng còi và điệu chào mẫu mực đang chờ đón các bác ở những nơi không ngờ tới. Dẫu sao thì em cũng xin dừng ở đây và chờ đợi những luồng sinh khí mới dồi dào còn đang được ấp ủ trong những cánh tay vần vô lăng và những trái tim rung động trước thiên nhiên, con người, chờ đợi niềm đam mê 4B với những gì nó đem lại, và chờ đón những chuyến đi. Những cung đường dù hun hút, ẩn chứa bao điều mới mẻ vẫn đang chờ đón tất cả các bác. Hôm nay em uống vài chén nên có chút thi hứng, mong các bác không cười chê.

Em cũng không ngờ rằng khi nhìn lại những tấm hình trong máy thì em lại thấy mình như đang ngồi trước vô lăng và được sống lại những giây phút trên hành trình. Dẫu sao thì "hồi" ký vẫn chỉ là 1 phần của những gì em đã được đánh thức lại. Phần còn lại chờ các bác khám phá.

Cám ơn HT và các bác đã luôn có mặt bên em, trước, trong và sau cuộc hành trình. Đó là một nguồn cảm hứng vô cùng quan trọng! Em xin ghi nhận những điều HT đã tổng kết và mong là XNL ta sẽ luôn phát huy được tinh thần "nhà lá" đơn sơ, mộc mạc, nhưng luôn ấp áp tình người như những gì em đã được trải nghiệm.

Mong sớm có ngày tái ngộ!

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

Hay quá bác Hải ơi! Hôm nào rảnh em sẽ tiếp vài hình ảnh hôm off tại Vườn Phố nha. Ko biết khi nào anh em mình lại có dịp ngồi cụng ly nữa nhi..

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Mừng bác @vudoanhai về đến nhà an toàn, mạnh khỏe và hạnh phúc :)

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Xe_vohai nói:
Mừng bác @vudoanhai về đến nhà an toàn, mạnh khỏe và hạnh phúc :)

Ơ...ơ... thế là kết thúc rồi à, thay lời muốn nói rồi à...
Cảm ơn bác vudoanhai đã giành thật nhiều thời gian cho xóm. Mong lại có hành trình mới và hồi ký mới, XNL hai miền ơi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Nếu bác xem tại máy của mình mà nhiều hình nặng thì cũng dễ treo lắm. Đằng này lại xem qua web. Trên photobucket em chia làm nhiều folder cho dễ quản lý và cũng đỡ nặng khi phải view. Kinh nghiệm của em là mình chỉ cần upload lên thôi, còn tên file trong máy có rồi, chỉ cần copy & paste, sau đó sửa tên file ảnh là sẽ xuất hiện hình ảnh mong muốn, không phải view thực tế trên web. 2223 hình thì cũng nặng thật, nếu bác không resize thì càng tệ.
Ảnh của tui đã resize hàng lọat trước khi upload,nhưng có lẽ do tui để tất cả hơn 2220 cái ảnh trong một album nên nó load lên mới chậm chạp thế đó.Các họat động khác trên máy đều bị nặng trịch theo có khi như treo máy vậy.Còn tên của file thì tòan là số,không ghi chú lại tên nên muốn tìm cũng bó tay bác ah.Giờ có cách nào sửa lại,chia nhỏ thành nhiều album trong số hơn 2k ảnh này không bác nhỉ?[8|]

Hạng C
14/4/08
609
7
0

Hè này về quê e thử cung đường HCM ngắm cảnh cái, nhìn ảnh bác chụp hấp dẫn quá..
mấy hôm trước được test thử vợ hai bác Hải thật tuyệt..đúng là xe dành cho doanh nhân có khác…