Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
Re:Off XNL khẩn cấp - vợ chồng VDH mong diện kiến các bác XNL Trung ương.

hcivic nói:
Nếu bác xem tại máy của mình mà nhiều hình nặng thì cũng dễ treo lắm. Đằng này lại xem qua web. Trên photobucket em chia làm nhiều folder cho dễ quản lý và cũng đỡ nặng khi phải view. Kinh nghiệm của em là mình chỉ cần upload lên thôi, còn tên file trong máy có rồi, chỉ cần copy & paste, sau đó sửa tên file ảnh là sẽ xuất hiện hình ảnh mong muốn, không phải view thực tế trên web. 2223 hình thì cũng nặng thật, nếu bác không resize thì càng tệ.
Ảnh của tui đã resize hàng lọat trước khi upload,nhưng có lẽ do tui để tất cả hơn 2220 cái ảnh trong một album nên nó load lên mới chậm chạp thế đó.Các họat động khác trên máy đều bị nặng trịch theo có khi như treo máy vậy.Còn tên của file thì tòan là số,không ghi chú lại tên nên muốn tìm cũng bó tay bác ah.Giờ có cách nào sửa lại,chia nhỏ thành nhiều album trong số hơn 2k ảnh này không bác nhỉ?[8|]

Đã up lên rồi thì chia nhỏ cũng được nhưng mất công, bác tạo thư mục, đánh dấu những bức ảnh bác định chuyển rồi chọn move, chọn thư mục bác muốn chuyển, rất nhanh và dễ dàng nhưng những link trước liên kết tấm hình đó giờ sẽ mất hết, bác phải cập nhật link mới, khó khăn nhất là ở điểm này.

Lỡ rồi thì thôi, bây giờ mỗi lần bác up thì bác nhớ tạo một tư mục riêng cho từng chuyên mục, từng chuyến đi, rồi up vào trong đó. Còn mở máy chậm hoặc đứng máy em nghĩ chưa hẳn là do lưu nhiều file hình (vì mỗi lần mở 1 trang thì tối đa nó mở cũng có 20 hình thôi mà), có thể do dung lượng đường truyền yếu đó bác, như máy em tối khuya thì mở nhanh lắm, nhưng vào giờ cao điểm thì cũng rùa bò thấy mồ

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Re:Off XNL khẩn cấp - vợ chồng VDH mong diện kiến các bác XNL Trung ương.

Cảm ơn bác Xe_Vohai!Tại tui chọn View all nên nó load hết 2223 kiểu hình lên một lúc nên máy mới bị chậm.Còn bình thường thì đúng là một trang có 20 hình thì không ảnh hưởng gì tới hòa bình thế giới.Rút kinh nghiệm cho những lần up hình về sau,đặc biệt là chuyến đi Tây Nguyên - NT tới đây nè.