Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Động cơ của Hyundai là tương đối tốt, nhất là động cơ Diesel so với các động cơ khác tại VN, nhưng bác chủ thớt giật tít ghê quá,làm e giật cả mình, thực ra BMW mới là nhà SX động cơ số 1 trên thế giới cho tới nay khi thường xuyên đoạt giải động cơ tốt nhất.

Tập Lái
4/7/10
38
0
0
xelam_xelu nói:
botay nói:
Về nội thất, một số cải tiến về trang bị tiêu chuẩn, thêm đèn LED và gói lựa chọn phụ trang mới. Tại Hàn Quốc, trong khi Sonata tiếp tục với động cơ 4 xi-lanh, 2 lít, công suất 165 mã lực, kết hợp cùng hộp số sàn hoặc số tự động. Ở đời 2012, <span style=""color: #ff0000;"">Hyundai thay thế động cơ xăng 2,4 lít bằng loại dung tích 2 lít tăng áp turbin có công suất 271 mã lực.</span>
Nguồn: vnexpress.net

Theo Em biết động cơ cho xe thương mại trên thế giới không có hảng nào sản xuất được 2 lít mà cho ra 271 mã lực. Kiếu này Mer, Bmw, Audi.... phải mua các động cơ này về mổ, sẻ... học hỏi nhé
chừng nào huyndai sản suất được động cơ F1 thì may ra mới có cửa nói chuyện về sản xuất động cơ với mercedes.

dân việt nam như bác thì cũng chỉ biết mỗi nghe hơi nồi chõ ngóng nghía thiên hạ rồi so bì tán phét thôi chứ bác có làm ra được cái động cơ nào đâu mà phát biểu mạnh mồm thế!

cấu tạo cái F1 ra sao chắc bác cũng abc bập bõm chứ hơn gì, chỉ biêt nó là cái máy thiên hạ kêu là "F1" bám túm được đem lên đây quăng như thể mình biết nhiều lắm ấy? biết nhiều đến độ mình là người chế ra nó luôn ấy?

mong bác sau này trước khi phát biểu nhớ nghiềm ngẫm lại cái chữ ký của mình nhé, kẻo bị "quá trớn"! :)

Last edited by a moderator: