Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: Động cơ Civic tại ViệtNam

Nghe bác Phi Long kể về tiếng máy của Civic 8 mà thấy thèm quá.Lại nhớ về em Civic 94 của tôi,máy cũng cực êm và lên ga thấy nhẹ tênh.Người chủ mới của em Civic này mới nhắn tin báo cáo chuyện chuyển vùng sang tên đã hoàn tất ,anh ấy rất hài lòng với em Civic này và có lời mời tôi khi nào rảnh nhớ về Bình Dương đi chơi với anh ấy.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: PhiLong

Động cơ xe 1.8 AT của CIVIC đi cực êm, khởi động không nghe tiếng máy nổ. Nói thật là lúc đầu tôi cũng thấy phân vân về chất lượng xe nhưng khi anh bạn lấy con 1.8 AT thì cũng được đấy!
Êm quá thì không hay, thành xe ô tô điện à , không phê ...phải nghe thấy tiếng máy 1 chút, đủ để tạo cảm hứng tăng ga, giảm ga ...

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

CLOSE TOPIC NÀY ĐƯỢC RỒI ĐÓ MOD ƠI...EM THEO DÕI CÁC BÁC TRANH LUẬN ..ỨC LẮM NHƯNG CHẢ BIẾT NÓI THẾ NÀO , I-VTEC, VVT-I, MIVEC , VVT ...CHỌN ĐI .....

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

@VKÔL: Bác kiểm tra giùm em xem cửa họng hút gió bầu lọc khí nó nằm ở đâu ạ.
CV có khí đã được VN hóa tránh khoản lội nước bị bể máy chăng ?

Hạng B2
6/9/06
128
6
0

Lúc đầu tôi cũng rất ngạc nhiên khi biết Honda sử dụng loại động cơ SOHC cho thị trường Việt Nam thay vì DOHC .. Sau khi tham khảo các dòng xe honda mới nhất trên thị trường Châu Âu và Mỹ, tôi thấy Honda vẫn sử dụng loại động cơ SOHC cho các dòng xe sedan Civic va Accord..ngay ca dong Insight, Odyssey Minivan, Pilot SUV ..v.v .... Động cơ kiểu DOHC thường Honda sử dụng trên sản phẩm CR-V ... Về mặt kỹ thuật nói chung và động cơ nói riêng, tôi thấy Honda Việt Nam làm rất Okie ..