Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com
RE: Động cơ Civic tại ViệtNam

Sản xuất linh kiện tại Thái hay Indo, Phil... thì sao nhẩy ? Các hãng SX nhiều chi tiết máy tại nước thứ 3 và đưa về Nhật lắp ráp đấy kể cả Toy,Mit, Maz... Phụ trách nhập khẩu linh kiện hay phòng vật tư may ra mới biết xuất xứ từ đâu nhưng mức lương cao đủ để giữ kín thông tin ko share cho các bác sale đâu... Người nhà em từng làm bên vật tư VMC nói linh kiện máy Mazda do Phil sản xuất... khách yêu cầu máy Nhật nó chuyển linh kiện về Nhật lắp rồi đóng xuất xứ từ Nhật... thế nhưng em có thấy bác nào kêu máy Mazda kém đâu ? Đứng ở vị trí thị trường Việt nam mờ các bác đòi chê Thái Indo Phil thì em
các bác... em ko có cánh... em chỉ có đôi chân nên hy vọng bước lên được từng nấc thang chất lượng cho theo kịp các nước trong khu vực là hạnh phúc lắm rồi ạ

@mazspeed: công nghệ Nhật tiết kiệm nhiên liệu được chứng minh rồi... ko phải ì xèo gì đâu ạ, dưng mờ bác lại dẫn chứng:
...Được biết là Maz3 được giải "xe tiết kiệm nhất" tại Mỹ năm 2005 chứ không phải HD hay Toy. Chả biết ông Maz này có dùng cái công nghệ biến biến thiên thiên kia hay không nhưng kết quả đã rõ, khỏi tranh cãi nhiều. Một cái hay nữa là máy Maz liên doanh ở VN nhập nguyên từ Nhật (vì đơn giản Maz chả có nhà máy ở nước ngoài), nghĩa là không có tý "nội địa" nào, cũng chả phải Thái hay Phi. Em không phải là cổ võ ngoại, nhưng mà như vậy thì chắc chắn độ bền là cao hơn.:)
Ờ mờ nó ì xèo thì sao nhể... thông tin của bác cắt đầu cắt đuôi... cuối cùng nó bị méo ạ... Em hiểu dùng từ Maz3 "xe tiết kiệm nhất" tại Mỹ năm 2005 là nó tiết kiệm tiền ạ , vì xe rẻ mà nhiều tiện nghi, tốt, ít mất giá ở dòng xe compact tuyệt nhiên em ko tin nó tiết kiệm nhiên liệu ạ... Maz3 tại Mỹ chỉ có 2.0 trở lên mà bác ngụ ý nó tiết kiệm nhiên liệu hơn Civic 1.8 thì em

@Xe dap:
Bề ngoài của Civic thì đẹp thật nhưng ma em thấy máy 1.8 của Civic thì không ổn rôi,Máy đó thuộc thế hệ cũ không phải công nghệ mới.
Chữ ký của bác thế này: Sale Ford:0982851058 thì ai tin được bác nổ chứ ạ ?

Nổ vừa phải thôi các bác... hãi quá!!!

Tập Lái
24/9/04
32
0
0
Hà nội

Trích đoạn: Xe dap

Bề ngoài của Civic thì đẹp thật nhưng ma em thấy máy 1.8 của Civic thì không ổn rôi,Máy đó thuộc thế hệ cũ không phải công nghệ mới.

Bác bẩu nó thế hệ cũ, vậy bác có chỉ ra được nó đã lắp cho đời xe nào của Honda trước đây không ???

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Trích đoạn: LinhMazda
@drivingcar: Bác đưa thông tin cần phải chính xác.
Tôi xin đính chính như sau để mọi người tham khảo: toàn bộ các bộ phận máy 2.0 sản xuất tại Nhật, 1.8 là tại Indo và tất cả đều được lắp ráp tại VN từ chi tiết nhỏ nhất, chuyên gia Nhật đào tạo công nhân cho dây chuyền lắp ráp máy của VN trong vòng 3 tháng.
Bác đưa thông tin ko chính xác mà còn la làng. Xuất xứ linh kiện cho Civic chỉ có: Nhật Bản, Thái Lan, Philippin, Malaysia và Việt Nam . Ko có dính dáng gì đến Indo ạ --> Nguồn: Cục đăng kiểm Việt Nam
http://www.vr.org.vn/vaq/Xecogioi_sxlr/FoundList_tso_oto.asp

Luôn thể thông báo với các bác có Civic 2.0/ 5 số sàn đấy . Có giấy phép chứng nhận đăng kiểm rồi... chắc Honda đi vào hoạt động ổn định sẽ tung nốt con bài dự trữ này thôi

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40

Loại 1.8 máy lắp ráp cho đời 98-2000.

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Xe dap
Loại 1.8 máy lắp ráp cho đời 98-2000.
Ơ thế em tưởng Civic 98-2000 chỉ có máy 1.6 là kịch kim chứ nhể... Civic 1.8 đời 98-2000 ở đâu mờ em tìm mãi ko ra ?
http://www.edmunds.com/insideline/do/Features/articleId=68272

Tập Lái
24/8/06
4
0
0

Bác đưa thông tin ko chính xác mà còn la làng. Xuất xứ linh kiện cho Civic chỉ có: Nhật Bản, Thái Lan, Philippin, Malaysia và Việt Nam . Ko có dính dáng gì đến Indo ạ --> Nguồn: Cục đăng kiểm Việt Nam
http://www.vr.org.vn/vaq/Xecogioi_sxlr/FoundList_tso_oto.asp
Có bác nào làm ở nhà máy Honda mà khách quan đưa thông tin thì lên tiếng cái nhỉ, tôi đã kiểm tra trước khi post và vừa kiểm tra lại vẫn thế. nhưng tôi xin nhận là sai vì không thể đưa ra bằng chứng được.
Sorry các bác, tôi mới tham gia diễn đàn, chỉ mong chia xẻ thông tin đúng để mọi người tham khảo, lần sau đưa tin sẽ có bằng chứng để mọi người không bị confused

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Cám ơn bác Crownchip, nhờ link của bác mà em biết xe em Ford Laser Lxi có động cơ từ Nhật bổn :D

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

@LX: Laser của bác nó là linh kiện máy Mazda Philippin đưa sang Nhật lắp ráp đó bác ơi... rắc rối quá bác nhẩy :D

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Kệ, nhưng cứ an ủi là Nhật lắp chắc ít thừa ốc vít hơn động cơ Civic :D thảo nào đi mãi (15k) mà chưa thấy hỏng gì cả