Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội
RE: Động cơ diesel sử dụng hiệu quả hơn, tại sao hầu hết ôtô đều chạy máy xăng ?

:D:D:D
bác cứ nói thế chứ, anh em bọn em không có tiền mới mua xe máy dầu vừa rẻ vùa tiết kiệm nhiên liệu, được mấy bài của bác noza sướng quá tự khen lấy cho an ủi thôi, bác nói bóng gió thì bọn em tủi thân lắm :(:(:(
:D:D:D

Trích đoạn: MINHSUZUKI

Bác chơi ăn gian em rồi , tính luôn mấy chiếc tải thì em thua . Gia đình em trên 10 người bác a nên đi xa phải thuê xe thôi , bác có cần thông tin gì thêm không ???em chỉ có alllltiiíit ghẻ thôi bác thông cảm ( lí do phải thuê xe ) đang để dành lên bim để bằng chị bằng em .
Trích đoạn: cuonghanoi

em hoàn toàn đồng ý với bác nhuang em cũng xin nói nhỏ với bác rằng cũng không ít người ngòi máy dầu thì không sao nhung khi lên máy xăng thì cũng nôn ọe bac ạ
nhiều khi say xe đâu phải hoàn toàn do động cơ xăng hay dầu đâu, ma do cả người lái, do đường xấu nữa, nhiều người ngồi vào xe em ái quá cũng bị nôn ọe,

còn câu hỏi của topic tại sao xe máy xăng nhiều hơn máy dầu
em xin trả lời là ở việt nam mình thì xe máy dầu nhiều hơn xe máy xăng (em tính cộng tổng tất cả các loại phương tiện có 4 bánh trở lên và chạy bằng động cơ)

nên vì thế ở nhà em khi mướn mer đi chơi xa cho ca gia đình thì đều chọn xe máy xăng
bác cho em hỏi bác muớn xe mer mấy chỗ ạ

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Động cơ diesel sử dụng hiệu quả hơn, tại sao hầu hết ôtô đều chạy máy xăng ?

Tui thấy xe 4WD nên chơi diesel. Khi băng qua đoạn lầy dài dằng dặc,cứ để L4 ,hoặc số 2 lâu, đỡ xót ruột hơn máy xăng, vì dầu rẻ hơn xăng. Khi lên dốc chở nặng, xe diesel không cần đạp ga nhiều,cứ tằng tằng bò lên, có chậm chút cũng vô tư. Chỉ sợ bò kiểu này,bị xe sau chửi thui !

Hạng C
19/4/06
503
7
0

nói chung máy dầu cũng hay đấy chứ! gia tốc chậm, đua không sướng:D nhưng đươc cái khỏe, leo dốc cứ lừ lừ mà lên, không sợ chết máy, chẳng cần để ý đến côn nhiều lắm!

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

Em chỉ thấy lạ ở chỗ là những người chế tạo ra máy dầu hay máy xăng chẳng bao giờ thấy họ chê hay dè bỉu nhau cũng như tự ái vì chế tạo ra máy dầu ồn hơn máy xăng hay tự ái vì máy xăng yếu hơn máy dầu cả!

Mà vào cái OS này em thấy điều rất lạ là mấy bác dầu xăng cứ hay thích MOIBTY (my own is better than yours). Đối với em thì cứ tùy hoàn cảnh mà ok, em chạy xăng hay dầu cũng như nhau tuốt. Miễn sao vừa sức em chi trả, vừa lòng với nhu cầu sử dụng.

Hạng B2
5/11/05
163
0
0

máy xăng bốc hơn. Ở Châu Âu có đến 50% xe xuất xưởng là diesel. Mình cũng nên học tập họ dần (Tất nhiên Diesel bét của họ cũng tương tự như CDI của Sprinter)

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Hổng phải so sánh gì đâu,bác mr_mad ơi. Vì trước đây,xe tải,xe đò,xe quân sự,tàu thuyền,sà lan...mỗi lần rú ga,đều phun khói diesel đen kịt. Nên ai cũng oải, và có thành kiến xấu về máy diesel. Hiện nay thì tốt hơn nhiều. Nhất là có TD ( Turbo Diesel )...

Hạng B2
5/11/05
163
0
0

Trích đoạn: fernandoz

Nhất là có TD ( Turbo Diesel )...

Turbo cũng lạc hậu rồi bác ạ.

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53

Trước đây công nghệ không đủ cao để làm máy dầu nhỏ cho loại xe con. Xu hướng là down-size phương tiện dùng máy dầu từ công suất lớn xuống chứ có thấy người ta định chế tầu chở dầu chạy xăng đâu. Tương lai có thể có xe 4 chỗ chạy bằng lò nhiệt hạch[:'(]

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Xin phép các bác,tui leo lề chút..
Bác bonbanhchay ui,lâu lém mới gặp bác. Tui rinh cái hình Thác Gia Long của bác xuống làm hình nền cho PC tui cả tỉ năm nay dzồi, ai cũng khen đẹp nức nở,he he ! Thanks bác lắm !

Hạng B2
5/11/05
163
0
0

Trích đoạn: fernandoz

Xin phép các bác,tui leo lề chút..
Bác bonbanhchay ui,lâu lém mới gặp bác. Tui rinh cái hình Thác Gia Long của bác xuống làm hình nền cho PC tui cả tỉ năm nay dzồi, ai cũng khen đẹp nức nở,he he ! Thanks bác lắm !

bác post lên đây hay gửi qua mail cho em xem có đẹp không.