Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
Re:Hãy cùng nhau quyên góp cho người dân Nhật chịu tổn thất do thảm họa kép.

keenlon nói:
moxie nói:
Jayle ơi làm sao donate, em không có xài thẻ, bác đóng trước dùm em 1.000.000VNĐ được không. tks bác.
Tks bác HT đã "up" thớt này lên trang đầu nhé

Lớn rồi mà sao không "cà cà" mà cứ "móc móc" là sao !?!? Sáng mai gặp tui, tui dắt đi làm ít nhất 2 cái "cà cà" nhé. Khổ ghê ! he he he
Ừ sao em lười đi làm mấy cái thẻ ghê luôn ta, nói là giữ lời đó. mà dẫn đi làm thẻ có dẫn đi ăn sáng không ta

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon

moxie nói:
keenlon nói:
moxie nói:
Jayle ơi làm sao donate, em không có xài thẻ, bác đóng trước dùm em 1.000.000VNĐ được không. tks bác.
Tks bác HT đã "up" thớt này lên trang đầu nhé

Lớn rồi mà sao không "cà cà" mà cứ "móc móc" là sao !?!? Sáng mai gặp tui, tui dắt đi làm ít nhất 2 cái "cà cà" nhé. Khổ ghê ! he he he
Ừ sao em lười đi làm mấy cái thẻ ghê luôn ta, nói là giữ lời đó. mà dẫn đi làm thẻ có dẫn đi ăn sáng không ta

Đề nghị không đi lạc đề, quay về với chủ đề chính là donate nhé. Gặp rồi tính nhé.

@Jayle: dạ, cứ thoải mái nhé. Nếu vi phạm là em cho "cắt đứt" ngay, yên tâm ! he he he

Hạng C
13/1/07
581
64
28

@ HT Keelon: Cám ơn hội trưởng đã stick chủ để này. Cám ơn support của bác.
@ Moxie: đây là receipt từ BRC, em donate 25 pound hộ bác.
Thank you for your donation to the British Red Cross - Japan Tsunami Appeal.
Thank you.
Your donation amount is: £25
Your reference number is: INC00895296
<hr/>
Please consider adding Gift Aid to your donation.
It won't cost you anything and yet it will allow your donation to go so much further. You can make a Gift Aid declaration online. Give us a call on 0844 87 100 87 or visit our Gift Aid and tax efficient giving section to find out more, www.redcross.org.uk/giftaid.

<hr/> Have you considered making a more regular donation to the British Red Cross? By setting up a small, monthly direct debit, you can help us to prepare for and react to the next emergency, whatever, wherever and whenever that may be. Often we are the only humanitarian organisation able to get through when war, famine or disaster has destroyed families and communities.
You can make a difference. Give us your ongoing support at www.redcross.org.uk/directdebit
If you are already giving a regular gift to the British Red Cross, please accept our warmest thanks.
Please keep this reference safe. You might like to print this email
or save it to your computer hard drive.
<This is an automatic email receipt for your donation - please do not reply to this email. Contact [email protected] for enquiries about donating to the British Red Cross.
[This email is for the intended recipient only. It may contain information that is privileged, confidential and/or subject to copyright. If you are not the intended

recipient, please delete this email and any attachments and notify [email protected]. You may not present this message or any part of it to
another party without consent from the sender.

Although the British Red Cross has taken steps to ensure this email and any attachments are virus-free, we do not accept any responsibility for viruses, or for

inaccurate or incomplete information or failure to deliver information. It is your responsibility to scan the email and any attachments to ensure they are virus-free.

The British Red Cross may monitor the content of emails sent or received by its employees.

The British Red Cross Society, incorporated by Royal Charter 1908, is a charity registered in England and Wales (220949) and Scotland (SC037738).

The red cross emblem is a protective symbol, the use of which is restricted by international and national law. It may not be reproduced without prior authorisation.

Click here for more information.

This message has been scanned for viruses by BlackSpider MailControl

Hạng B2
28/12/09
471
2.582
93
Tp Hồ Chí Minh

Nếu muốn đóng góp cho Nhật bản các bác có thể vào đây
http://www.jrc.or.jp/engl...l4/Vcms4_00002070.html
Nó sẽ chỉ tới trang web của IDRC.
Việc Donation và mức độ Donation tuỳ theo tấm lòng, quan điểm và khả năng của từng thàng viên mong các bác không nên chỉ trích hay khích bác lẫn nhau.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.222
113

keenlon nói:
koonjang nói:
Có cực đoan quá không các anh ? Em từng ở Nhật, hiểu nổi đau của Nhật nhưng em nghĩ người VN cần nhiều sự giúp đỡ hơn

Theo em hiểu, ý bác là "nên" hỗ trợ người Việt mình trước rồi mới nghĩ tới hỗ trợ người Nhật sau phải không ? Nếu đúng vậy thì em cũng đã làm. Mà nếu làm đúng theo ý bác thì khi nào làm xong "bổn phận" với người Việt rồi mới "nên" nghĩ tới người Nước Ngoài sao !??! Chắc suốt đời em, con cháu em, mấy đời con cháu em nữa cũng không có "cơ hội" làm điều mình đã làm cho người Việt để làm cho người nước ngoài ạ. Em thắc mắc tí, nhờ bác giải thích giúp ạ.
Thì toàn bộ câu hỏi của anh chínnh là câu trả lời rồi đấy, người VN mình không thể tự giúp mình được thì tốt nhất không nên giúp ai. Anh có dám chắc là gia đình những nhân viên của anh đều có được 1/10 cuộc sống của người Nhật Bản hay không (tính mức trung bình thôi)

Hằng năm VN chúng ta nhận viện trợ nhân đạo của Nhật (không phải là vốn vay ODA nhé) hàng triệu USD, làm cách nào để VN mình không cần nhận số tiền đó nữa chính là giúp nước Nhật đấy.

Làm như các bạn Mobifone lại là hay "Miễn phí 2 phút gọi từ VN tới các thuê bao của Nhật ", người Nhật ở VN có thể gọi hỏi thăm người thân của họ miễn phí

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon

koonjang nói:
keenlon nói:
koonjang nói:
Có cực đoan quá không các anh ? Em từng ở Nhật, hiểu nổi đau của Nhật nhưng em nghĩ người VN cần nhiều sự giúp đỡ hơn

Theo em hiểu, ý bác là "nên" hỗ trợ người Việt mình trước rồi mới nghĩ tới hỗ trợ người Nhật sau phải không ? Nếu đúng vậy thì em cũng đã làm. Mà nếu làm đúng theo ý bác thì khi nào làm xong "bổn phận" với người Việt rồi mới "nên" nghĩ tới người Nước Ngoài sao !??! Chắc suốt đời em, con cháu em, mấy đời con cháu em nữa cũng không có "cơ hội" làm điều mình đã làm cho người Việt để làm cho người nước ngoài ạ. Em thắc mắc tí, nhờ bác giải thích giúp ạ.
Thì toàn bộ câu hỏi của anh chínnh là câu trả lời rồi đấy, người VN mình không thể tự giúp mình được thì tốt nhất không nên giúp ai. Anh có dám chắc là gia đình những nhân viên của anh đều có được 1/10 cuộc sống của người Nhật Bản hay không (tính mức trung bình thôi)

Hằng năm VN chúng ta nhận viện trợ nhân đạo của Nhật (không phải là vốn vay ODA nhé) hàng triệu USD, làm cách nào để VN mình không cần nhận số tiền đó nữa chính là giúp nước Nhật đấy.

Làm như các bạn Mobifone lại là hay "Miễn phí 2 phút gọi từ VN tới các thuê bao của Nhật ", người Nhật ở VN có thể gọi hỏi thăm người thân của họ miễn phí

Ok, đã hiểu ý bác. ha ha ha, sẽ không bao giờ comment tại đây nữa ạ.

Em xin trả thớt lại cho các bác có mong muốn "đóng góp" ạ.

Chúc bác Koonjang dồi dào sức khoẻ nhé. Vì một VN sẽ phát triển !

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44

koonjang nói:
keenlon nói:
koonjang nói:

Đáng lẽ hồi chiều đọc cái này rồi muốn comment lắm mà đang nhậu với choichoi nên giờ mới lên
@koonjang : thứ nhất là bác thể hiện 1 cái nhìn khác ace đang mong muốn trong thớt này. Theo cách nhìn của bác thì người VN chúng ta nghèo nên cố gắng giàu lên để giúp để tự lo cho dân chúng ta trước rồi hãy lo cho nước Nhật giàu có hàng thú 3 thế giới đúng không?. Bác áp đặt ý kiến thế là hoàn toàn sai lầm :
1. Không phải nước giàu không cần sự giúp đỡ và sự giúp đỡ ở đây không hoàn toàn chỉ là tiền bạc, vật chất.
2. Mọi thành viên trong TFC đóng góp trong thớt này không đứng trên vai trò người dân của nước nghèo giúp đỡ nước giàu mà là giữa con người và con người ,tình nhân loại. Chúng ta giúp người Nhật vì cái tâm và ủng hộ tinh thần cao cả mà người Nhật đã thể hiện cho thế giới để cho chúng ta học hỏi.
3. Như bác jayle cũng đề cập trong phần đầu và tinh thần tham gia từ thiện của TFC, chúng tôi ,TFCers ngoài những hoạt động " quậy phá" của hội thì từ thiện và giúp đỡ đồng bào luôn luôn là những hoạt động được mọi người tham gia ủng hộ nhiệt tình nhất.
Em chưa bao giờ nổi nóng với ai trên OS, bác là người đầu tiên đó.
Sorry Jayle và các bác tiếp tục ủng hộ thớt này, em dọt

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

cho chị ủng hộ 1trVND thoi . cũng hai lúa nên em cho so TK VCB để chi chuyển vào nhé jayle 156 . thanks
hoan ho TFCer , viec tranh cãi nen hay kg ủng hộ thì mở Topic khac nhe . topic này dành cho những bác nào muốn gời tấm lòng của mình đến Japan thôi .
Pray for Japan .

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/5/09
1.461
12
36

@Thanks Jayle !!!
Chi Hana co lam cac hoat dong ve donation o cong ty roi nhung vao TFC thay moi nguoi co long con tinh cam voi JP nen xin dong gop them 1 trieu .Jayle chuyen giup chi chi se tra vao VCB cho em nhe.
Cam on moi nguoi.

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48

tuyệt vời các bác TFC.......tấm lòng của các bác quả là tuyệt vời, ko biên giới......