Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: Đồng hồ báo nhiêu liệu có vấn đề

@ kaka: Cái này quá đơn giản, máy tính nó dựa vào suất tiêu hao nhiên liệu hiện tại để tính quãng đường có thể chạy được với lượng nhiên liệu trong bình. Suất tiêu hao nhiên liệu của bác tại các thời điểm đổ đầy bình của bác khác nhau thì đương nhiên khả năng chạy được quãng đường sẽ khác nhau.

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

@HD230LI: Thanks pác nhiều nhiều ạ

Hạng B2
28/12/07
480
3
18

Trích đoạn: kaka1146

@all: Các pác cho em hỏi thêm về đồng hô báo nhiên liệu: Ngày em mới lấy xe thì mỗi lần đổ đầy bình đồng hồ báo đi được >720km, nhưng mấy lần gần đây em cũng đổ đầy bình mà đồng hồ chỉ báo là chạy được 670km là thế nào nhỉ?? Tất cả những lần nạp nhiên liệu em đều đổ đầy đến mức không thêm được nữa. Tất nhiên em hiểu đồng hồ báo như này chỉ là lý thuyết nhưng sao lại có sự chênh lệch nhau thế ạ, các pác giải thích giúp em. Xe em gần 7000km rồi ạ
Hôm nào bác reset đồng hồ báo mức tiêu hao nhiên liệu (trở về: _ _ _ _ _ /100km). Sau đó chạy khoảng 100m rồi ghé đổ đầy dầu. Em bảo đảm là nó sẽ báo còn 300km nữa là....tèo :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Xe em không có đồng hồ chỉ mức này pác ạ, không hiểu sao nhỉ. Hay do xe nhập qua HMV mới có??? Các pác giải thích hộ em với