Tập Lái
13/5/15
9
2
3
43
Xe em Accord 93 Ex, đồng hồ chỉ dặm. Em phát hiện đồng hồ chạy chậm so với thực tế. Ví dụ đồng hồ đang chỉ khoảng 40 km/h(tất nhiên em nhìn ở vòng trong) thì tốc độ thực tế khoảng 55 km/h. Đi thế này rất run sợ bắn tốc độ. Các bác phán giúp em xem bệnh gì?

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Xe em Accord 93 Ex, đồng hồ chỉ dặm. Em phát hiện đồng hồ chạy chậm so với thực tế. Ví dụ đồng hồ đang chỉ khoảng 40 km/h(tất nhiên em nhìn ở vòng trong) thì tốc độ thực tế khoảng 55 km/h. Đi thế này rất run sợ bắn tốc độ. Các bác phán giúp em xem bệnh gì?
Em không hiểu bác nói gì....Đồng hồ xe Bác là km hay mile ( nghĩa là số nào trên đồng hồ lớn)?
Nếu đồng hồ mile thì 40 mile là 58km rồi

Tập Lái
13/5/15
9
2
3
43
Em không hiểu bác nói gì....Đồng hồ xe Bác là km hay mile ( nghĩa là số nào trên đồng hồ lớn)?
Nếu đồng hồ mile thì 40 mile là 58km rồi
Nghĩa là khi em chạy xe, em nhìn đồng hồ trên xe là 40km/h thì thực tế em đo bằng Iphone hoặc đo với xe chạy song song là khoảng 55km/h

• Like
Reactions: Nguyen_Acc
Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Nghĩa là khi em chạy xe, em nhìn đồng hồ trên xe là 40km/h thì thực tế em đo bằng Iphone hoặc đo với xe chạy song song là khoảng 55km/h
Có 2 khả năng:
1. Xe bác thay Mâm-lốp ko đúng thông số (lớn hơn) gây ra báo sai.
P/s: Cái này là phổ biến với các xe khách, xe tải....
2. Cảm biến tốc độ bị lỗi, hỏng....

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Bác có chọt cái đồng hồ không vậy.
vd: vs hay rút kim ra ...
Bác phải nói rỏ để còn bít mà TV chứ bác nói thế này thì .... pó tay

• Like
Reactions: toyota cresta
Tập Lái
13/5/15
9
2
3
43
Bác có chọt cái đồng hồ không vậy.
vd: vs hay rút kim ra ...
Bác phải nói rỏ để còn bít mà TV chứ bác nói thế này thì .... pó tay
Xe em mới lấy lại thôi, chưa chọt bất cứ thứ gì. Nghe đâu phải chỉnh lại thông số bánh xe trên máy đọc lỗi thì hết. Bác nào biết chỗ có máy đọc lỗi không ạ, em ở Hà Nội