Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
em đã từng đo...hoàn toàn chính xác..99,9%.....giống như quốc hội (đồng ý 99,9%)..hehehhhehhehehehhe

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
nguoixaydung nói:
em đã từng đo...hoàn toàn chính xác..99,9%.....giống như quốc hội (đồng ý 99,9%)..hehehhhehhehehehhe

Vậy là In có khả năng chạy 7.7L/100km là bt hả bác???

Hạng B1
13/4/09
80
0
0
In cũng chạy tiết kiềm quá ta. Có khi mua In về chạy cho kinh tế thôi

Hạng B2
7/7/05
140
1
18
các bác đi trước cho em hỏi, ỉn V chống ồn có đỡ k ? ạ, bác nào đã làm rồi cho em tý kinh nghiệm ???

Hạng B1
8/4/09
58
0
0
54
pqm7777 nói:
Xe em cũng Ỉn V, cách test chính xác nhất là đổ đầy bình, chạy đường trường (giả sử HCM đi Châu Đốc) về lại HCM thì đổ đầy bình xăng lại + nhìn công-tơ-mét + đọc số lít tại cây xăng ==> biết mức tiêu hao nhiên liệu :D

Xe em tính ra chưa đến 10L/ 100km (đường trường) ==> không biết có chính xác không nữa :D

Trên thực tế xe bác ăn xăng còn ít hơn số đó nữa. Nguyên nhân là hầu hết các cây xăng đều đổ ăn gian, số lít bác đổ thực tế sẽ ít hơn số đồng hồ cây xăng báo. Bác test được ngay à. VD: Bác lấy xe máy ra chạy gần hết xăng rồi vô cây đổ đầy bình. Đảm bảo với bác là đồng hồ cây xăng sẽ báo lớn hơn dung tích tối đa của bình xăng.

Hạng B1
8/4/09
58
0
0
54
4BVN nói:
puma.com nói:
Nếu bác chạy lên cỡ 100km/h rồi bấm reset sau đó để xe chạy trớn thì nó có khi là 2l/100km.

Lúc đầu mình cũng sợ đồng hồ bị kẹt gì đó nên thử bấm reset lại, thì nó nhảy từ 1l, 2l, ... những cũng đến 7.7 - 7.8 l / 100km thì dừng lại không nhảy nữa, vòng tua máy tầm 1.5k vòng tốc độ giữ vững ở 60 - 70km/h. Thật sự mình ko tin In có thể chạy như vậy nên mới hỏi các bác đồng hồ của nó có lệch so với thực tế nhiều ko?

Xin phép múa rìu qua mắt thợ!
Theo tôi biết thì đồng hồ đa thông tin của TOY VN đượcc lắp chung cho cả CAMRY, INNOVA và FORTUNER. Nó có 2 chế độ báo mức tiêu hao nhiên liệu là chế độ báo tức thời và báo mức trung bình. Ở chế độ báo tức thời thì phụ thuộc vào ga, số và vận tốc sẽ cho các kết quả rất khác nhau. Như bác PUMA nói 2l cũng chính xác mà có lúc là 20l cũng chính xác. Muốn biết mức tiêu hao nhiên liệu chung thì ta phải chọn chế độ báo mức trung bình (đồng hồ hiện chữ AVG). Theo ý kiến cá nhân thì tôi thấy đồng hồ thể hiện khá chính xác ( Tôi nói khá chính xác vì đồng hồ đeo tay có giá bằng cả cái xe hơi vẫn sai số như thường) do tôi đã kiểm nghiệm trên xe cá nhân và xe công ty.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
75kw nói:
4BVN nói:
puma.com nói:
Nếu bác chạy lên cỡ 100km/h rồi bấm reset sau đó để xe chạy trớn thì nó có khi là 2l/100km.

Lúc đầu mình cũng sợ đồng hồ bị kẹt gì đó nên thử bấm reset lại, thì nó nhảy từ 1l, 2l, ... những cũng đến 7.7 - 7.8 l / 100km thì dừng lại không nhảy nữa, vòng tua máy tầm 1.5k vòng tốc độ giữ vững ở 60 - 70km/h. Thật sự mình ko tin In có thể chạy như vậy nên mới hỏi các bác đồng hồ của nó có lệch so với thực tế nhiều ko?

Xin phép múa rìu qua mắt thợ!
Theo tôi biết thì đồng hồ đa thông tin của TOY VN đượcc lắp chung cho cả CAMRY, INNOVA và FORTUNER. Nó có 2 chế độ báo mức tiêu hao nhiên liệu là chế độ báo tức thời và báo mức trung bình. Ở chế độ báo tức thời thì phụ thuộc vào ga, số và vận tốc sẽ cho các kết quả rất khác nhau. Như bác PUMA nói 2l cũng chính xác mà có lúc là 20l cũng chính xác. Muốn biết mức tiêu hao nhiên liệu chung thì ta phải chọn chế độ báo mức trung bình (đồng hồ hiện chữ AVG). Theo ý kiến cá nhân thì tôi thấy đồng hồ thể hiện khá chính xác ( Tôi nói khá chính xác vì đồng hồ đeo tay có giá bằng cả cái xe hơi vẫn sai số như thường) do tôi đã kiểm nghiệm trên xe cá nhân và xe công ty.

Đương nhiên đồng hồ mình để ở mức AVG rồi bạn, mình chỉ ngạc nhiên chút thôi vì theo như các bác đã từng lái In thì mức tiêu hao của nó khoảng 8.2 - 8.7l/100km nên khi thấy đồng hồ báo 7.7 mình nghi ngờ là đồng hồ báo ko chính xác, nhưng theo bác thì đồng hồ báo chính xác, vậy là mình rút được kn chạy đỡ hao xăng. Cám ơn các bác nhiều.