F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Tui được thợ bên Toy LTK nói là sau lần kiểm tra định kỳ đầu tiên 1K km thì phải thay nhớt, thay lọc dầu cho đến kỳ bảo dưỡng sau 5K km mới phải thay lại nhớt (tiền thay nhớt mình chịu, khoảng 325K, công miễn phí). Vì trong thời kỳ đầu chạy rodai máy sẽ sinh nhiều tạp chất, vụn kim loại hình thành từ khi sản xuất, lắp ráp. Nếu ko thay sẽ giảm tuổi thọ của máy xe.
Biết sao nói vậy bác thông cảm.

Hạng B2
5/3/07
149
322
63
vnn.com.vn
Sao xe mấy bác ăn xăng ít vậy.Xe em In V em chạy được hơn 5000km rồi mà em đo thử là khỏang 12l/100km đấy,có xe bác nào giống xe em ko.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Có em đây bác! Gần tháng vừa rồi chẳng đi đâu, chỉ đưa mấy đứa nhỏ đi học, đi chơi loanh quanh, thế mà nó xơi của em những > 15l/ 100 km cơ đấy. Ăn vặt tốn kinh!

Tập Lái
10/2/09
35
0
0
45
www.giarebatngo.com.vn
bidanh44 nói:
giarebatngo nói:
bidanh44 nói:
Xe bác In V hay In G vậy. Xe em In V đầu tiên lúc mới mua nó báo là 12.6l/100km, em chạy đến nay khoảng 730km rùi đồng hồ nó báo là 10.6l/100km. Em cũng đã thử tính ở ngoài rùi, khi đổ xăng em thường xem đồng hồ cây xăng rùi em tính ra cũng khoảng 10.8l/100km. Chắc nó cũng chính xác bác ơi

Xe bác mua lâu chưa vậy, Xe mình cũng là V, nhưng từ lúc mới mua về chỉ thấy 8,5 sau đó đến 8,9 và bây giờ là 9.
Xe mình mới chạy 1500km thôi.

À xe em chích xác là mua vào 25/3 mới chạy được 730km thôi, còn trong thời kì chạy roda mà. Xe bác chắc lên bảo dưỡng 1000km rùi hả bác. Lên Bảo dưỡng nhanh không bác, nó kiểm tra xe mình về cái gì, em nghe nói 1000Km đầu thay nhớt mới vậy nó có lấy tiền không bác.

Thay nhớt + lọc gió gì đó, tổng cộng 501k miễn phí tiền công. Còn bảo dưỡng thì alo đặt hẹn trước thì sẽ làm nhanh lắm

Tập Lái
13/2/09
4
0
1
Em sợ các bác nhầm. Đồng hồ xe em (Inn V) nó cũng báo 8,2. - nhưng là 8,2 km/l cơ. Như vậy tính ra là 12,2 l/100km bác ạ.

Hạng C
2/10/07
817
4.239
93
57
pqm7777 nói:
Xe em cũng Ỉn V, cách test chính xác nhất là đổ đầy bình, chạy đường trường (giả sử HCM đi Châu Đốc) về lại HCM thì đổ đầy bình xăng lại + nhìn công-tơ-mét + đọc số lít tại cây xăng ==> biết mức tiêu hao nhiên liệu :D

Xe em tính ra chưa đến 10L/ 100km (đường trường) ==> không biết có chính xác không nữa :D

Nếu sai thì do đồng hồ cây xăng hay đồng hồ xe ? :):)

Hạng B2
27/2/09
105
0
0
SUV67 nói:
các bác đi trước cho em hỏi, ỉn V chống ồn có đỡ k ? ạ, bác nào đã làm rồi cho em tý kinh nghiệm ???

À em cũng đang chạy IN V, về nguyên bản thì em thấy chống ồn của xe cũng tốt lắm bác ạ, ngồi trong xe bật máy lạnh như ngồi trong nhà vậy chỉ nghe tiếng còi xe khác vì nếu không nghe tiếng còi xe khác thì cõ lẽ... Theo em bác cũng không cần làm chống ồn như bác 75kw vì xe bác ấy là fortuner máy dầu có thể sẽ ồn hơn máy xăng, với một điều nữa là In V số tự động nên nó sẽ ít ồn hơn bác ạ!
À mấy bác cho em hỏi, xe em IN V đi ngoài đường khi đạt tốc độ khoảng 60Km/h trở lên thì bên ngoài xe nghe tiếng "uuuuuuuuh.... uuuuuuu" vậy các bác, em đang nghi một là cái vè che mưa của xe em nó thiết kế không đúng kiểu "khí động học"
hai là cái ống bô xe em có vấn đề
Cảm ơn các bác vì đã khuyên xe nên thay nhớt 1000km đầu tiên, để tới bữa đem xe đi kiểm tra thì nếu nó không thay nhớt thì em phải làm "dữ" với nó mới được em cũng mua xe ở TOY Bến Thành!