Hạng D
8/9/07
3.995
275
83
52
SUV67 nói:
các bác đi trước cho em hỏi, ỉn V chống ồn có đỡ k ? ạ, bác nào đã làm rồi cho em tý kinh nghiệm ???

Chỉ cần dán damping 4 cánh cửa, hông trước sau và chống nóng trần xe, nối dài ống xả ra chút xíu là được. InV gầm tương đối ngon rồi không cần phải làm.

Hạng B1
8/4/09
58
0
0
54
SUV67 nói:
các bác đi trước cho em hỏi, ỉn V chống ồn có đỡ k ? ạ, bác nào đã làm rồi cho em tý kinh nghiệm ???

Theo tôi thì bác nên chống ồn cho xe. Nguyên nhân là xe nguyên bản chống ồn rất sơ sài, điều này khi tháo các tấm ốp trong xe bác sẽ thấy.
- Sàn xe bác phải yêu cầu phủ kín toàn bộ bằng cao su non có dính lớp giấy bạc. Yêu cầu thợ thi công sao cho cao su phải dính chặt vào tất ả các chỗ lồi lõm. Sau đó là trải lại lớp nỉ sàn origin. Cuối cùng bác nên trải thêm một lớp sàn giả da (loại dầy, có xốp bên trong, trên thị trường đã có sẵn với màu phù hợp với nội thất của xe). Đảm bảo tiếng ốn từ dưới gầm vọng lên khi vận hành sẽ bị triệt tiêu rất nhiều.
- Cửa xe và xung quanh xe bác chống ồn bằng cách dán vật liệu cách âm/cách nhiệt có phủ giấy bạc ( loại dầy hơn 1cm). các cánh cửa đều có thanh kim loại gia cường nên rất khó thi công tấm lớn, phải cắt nhỏ và thi công tỉ mỉ, phải dán cả vào vách dày của cửa. Bác phải yêu cầu hoặc giám sát thợ để họ làm đầy đủ và cẩn thận.
- Để tránh tiếng ồn từ động cơ vọng vào bác có thể yêu cầu thợ dán kín khu vực phía dưới táp lô ( khu ngăn cách với thành máy). Bác có thể dán thêm ở nắp capo hoặc vách ngăn cách với cabin phía ngoài bằng vật liệu chống cháy.

Xe của tôi là FT G, về cơ bản tương tự INN, sau khi chống ồn ( với chi phí chống ồn 1,7 triệu, trải sàn 750.000) thì tiếng ồn từ ngoài vọng vào cabin rất ít, tôi rất hài lòng.
Mong bác sớm được có cảm giác như tôi.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Hay quá, bác cho biết luôn địa chỉ , số điện thoại liên lạc để anh em bắt chước bác nhé

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
puma.com nói:
Bác cứ đều chân ga là được, chạy nhanh quá hay chậm quá đều hao xăng.

Riêng khoảng 1000km đầu tiên là phải thay nhớt!

Ặc, sao mình vào Toy Bến Thành để bảo dưỡng 1000km đầu tiên, thằng bảo dưỡng bảo ko cần thay, 5000km quay lại thay luôn thể??? hay vì 1000km là bảo dưỡng miễn phí nên nó cắt phần thay nhớt của mình

Hạng B1
8/4/09
58
0
0
54
F1 nói:
Hay quá, bác cho biết luôn địa chỉ , số điện thoại liên lạc để anh em bắt chước bác nhé

Nội thất Quang Vinh
342 đường Bưởi; 114 Mai Hắc Đế - Hà Nội
Mobile: 0913593656

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
@ To bác 75kw:
Ôh cám ơn bác, thì ra bác ở HN, còn tui ở SG. Thế là chưa có chỗ làm rồi, dù sao cũng cám ơn bác vì đã note cho anh em các mục phải làm cho vợ 2 yêu quí.
@ To bác 4 BVN:
Bác mua xe ở đại lý nào vậy? Chính sách bảo hành của hãng là sau 1K km là phải thay nhớt bác ơi... thay đi ko thì hỏng xe đó bác.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
F1 nói:
@ To bác 75kw:
Ôh cám ơn bác, thì ra bác ở HN, còn tui ở SG. Thế là chưa có chỗ làm rồi, dù sao cũng cám ơn bác vì đã note cho anh em các mục phải làm cho vợ 2 yêu quí.
@ To bác 4 BVN:
Bác mua xe ở đại lý nào vậy? Chính sách bảo hành của hãng là sau 1K km là phải thay nhớt bác ơi... thay đi ko thì hỏng xe đó bác.

Nghe bác nói mình hoảng hồn gọi lên Toy để hỏi thì nó trả lời thế này: lúc mang xe lên bảo dưỡng 1000km đầu tiên có thay nhớt hay không là do thợ quyết định sau khi nó kiểm tra nhớt xe, nếu cần thay nó sẽ báo, còn ko cần thì thôi không phải xe nào cũng cần thay nhớt, cứ yên tâm mà chạy
nó nói thế mình biết thế không biết có sao ko.

Hạng B1
8/4/09
58
0
0
54
4BVN nói:
F1 nói:
@ To bác 75kw:
@ To bác 4 BVN:

Nghe bác nói mình hoảng hồn gọi lên Toy để hỏi thì nó trả lời thế này: lúc mang xe lên bảo dưỡng 1000km đầu tiên có thay nhớt hay không là do thợ quyết định sau khi nó kiểm tra nhớt xe, nếu cần thay nó sẽ báo, còn ko cần thì thôi không phải xe nào cũng cần thay nhớt, cứ yên tâm mà chạy
Bác nên thay nhớt đi. Ko chỉ xe TOY đâu mà cả xe ISUZU, MITSU nhập hãng đều khuyến cáo thay nhớt sau 1K km đầu tiên. Hãng trả lời bác thế là cưa thoả đáng đâu. Thảo nào một số OS member ko hài lòng với chế độ BH của hãng.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
4BVN nói:
F1 nói:
@ To bác 75kw:
@ To bác 4 BVN:

hịc, nó nói thế thì nói gì nó dc nữa cơ chứ... kiểu trả lời nc đôi... vậy sao trnog cuốn hướng dẫn nó ko ghi là KT sẽ kiểm tra nên thay nhớt hay ko.