Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/4/11
21
0
0
45
xi` gon`
IV4705 nói:
Vé vào cửa bao gồm những gì mà cao vậy bác?
giá đấy chĩ vào tham quan động thôi đấy bác ...ai khỏe thì đi bộ từ cổng vào chân núi (2km)..ai lười thì mua vé đi xe golf 4 ghế là 100k,6 ghế la 150k bác ah...nếu đi 1 ,2 người thì em k biết sao??em quên k hỏi...

Tập Lái
6/4/11
21
0
0
45
xi` gon`
wusnat nói:
đẹp quá nhưng tốc độ post hình của Bác chậm quá ạ.
bác thông cảm...em k phai dân chuyên nghiêp lem'...thấy cái động này đẹp wa nen lên đay chia sẻ ah...em sẽ cố gắng cải thiện ạh...:)
@huynn : từ QB ra Phong Nha Ke Bang : đường chay ngon lành..từ phong nha vào động thiên đường là trên cả tuyệt vời đấy bác....coi chừng xxx bac' nhé...hôm em dừng xe hỏi đường bi các chu' y' tóm cổ...trình bày hoàn cảnh nen các bác xxx chĩ đường cho bọn em luôn....:)

Tập Lái
29/12/10
19
0
1
13
Tp HCM
Em đi Phong Nha vào tháng 9/2010, ngay trước trận lũ lịch sử. Hôm đó đã đến ngay trước cổng vào Động Thiên Đường nhưng không được vào vì nghe các Bác Bảo Vệ nói là hôm trước khai trương chỉ là để lấy ngày tốt thôi. Tiếc hùi hụi luôn á! Hôm nay, được xem hình của Bác Civịc7616, thấy đúng thật là quá đẹp ! chắc phải lên lịch đi một chuyến mới được !

Tập Lái
29/12/10
19
0
1
13
Tp HCM
civic5716 nói:
Đi thêm chút nữa thôi có dòng suối xanh nước xanh nhu ngọc....
Chỗ này có phải là "Suối Nước Mọc" không Bác? Nếu đúng thì Bác có đi tham quan trong không? Cảm giác đi xuyên rừng, băng qua dòng suối chảy uốn lượn thật là thú vị phải không Bác ?! Dòng suối ấy lúc thì nhẹ nhàng, êm địu, lúc thì ầm ầm cuộn sóng, đập vào chân những khối đá ngầm thật là dữ dội... Có khoảng 20 chiếc cầu làm bằng gỗ trên suốt đoạn đường 1,5km này. Huớng dẫn viên nói với em rằng Đoàn thám hiểm Hoàng Gia Anh đã nhiều lần cho đo độ sâu ngay chỗ nước phun từ duới lòng đất lên nhưng thiết bị báo hơn 60m sâu rồi mà vẫn chưa chạm đáy !!:cool:
civic5716 nói:
Điều đăc biệt ở khối thạch nhũ này là nó ngược len trên...chứ không nhỏ giọt xuống??
Ngoài ra, không biết hướng dẫn của bác giải thích thế nào chứ còn em nhớ là Khối thạch nhũ ở khu vực này được hình thành song song cả phần trên và phần dưới vì nước ngầm thẩm thấu qua nhiều tầng lớp đất đá và cuối cùng kết hợp với đá vôi và thoát ra ngoài qua những kẽ đá rất nhỏ mà mắt thường không thể nhìn thấy được. Khi thoát ra ngoài, thạch nhũ đọng lại một phần ở phần trên và một phần nhiểu xuống dưới đối xứng. Phải mất 35 năm mới có thể hình thành 1cm thạch nhũ. Coi như cả cuộc đời mình mà chưa bằng thời gian để tạo nên có bây nhiêu cm thạch nhũ thôi ư?!:(

Tập Lái
29/12/10
19
0
1
13
Tp HCM
civic5716 nói:
em nge anh hướng dẫn viên nói ,lẽ ra động được khai thác vào tháng 10 nam ngoái nhưng vừa xây xong mấy khu nhà chờ thi tran lũ lich sử cho ra di het nen phải làm lại và khai thac năm nay thôi...em xem trên cuống vé thì ca đám lâu la của bọn em nữa mới la con so hon 900 1 ti'...emchua bao giờ di Phong Nha-Kẻ Bàng nhung các bạn em thì đi rồi ...các bạn ý bảo Phong nha k bằng 1 nửa đâu ah....cứ phải gọi bang "cụ " y'...chẳng biết có đúng khong??nhung em thì em mê tít cái thiên đường này...chắc 1 phần cũng là ếch ngồi đáy giếng...:(
Đúng thật là bên trong của Động Khô và Động Ướt của PNKB thì không đẹp bằng Động Thiên Đường, nhưng mà em vẫn thích cái cảm giác ngồi trên thuyền trôi trên dòng sông Son, nghe tiếng dê núi kêu, ngắm hình ảnh những khối núi đá vôi dốc thẳng đứng soi bóng xuống dòng sông. Và đặc biệt là em không thể nào quên tiếng mái chèo khua nước khi thuyền vừa tiến vào cửa hang, một luồng gió mát lạnh thổi ùa vào mặt mát rượi, giọng nói Quảng Bình ấm áp, sâu lắng, không khí im ắng bao trùm khiến cho mọi người ai nấy cũng như nín lặng truớc thiên nhiên kỳ ảo đang dần hiện ra trước mắt mình.
Em rất thích câu:":) Hạnh phúc là những gì mình gặp trên đường đi chứ không phải thứ mà mình sẽ tìm thấy ở cuối con đường"

Hạng B2
5/3/09
329
24
18
phong cảnh đẹp quá, nhất định phải làm một chuyến thôi, giá vé thì mắc thiệc, không hiểu ai được hưởng lợi từ giá cao này.

Tập Lái
6/4/11
21
0
0
45
xi` gon`
Socchuot nói:
civic5716 nói:
Đi thêm chút nữa thôi có dòng suối xanh nước xanh nhu ngọc....
Chỗ này có phải là "Suối Nước Mọc" không Bác? Nếu đúng thì Bác có đi tham quan trong không? Cảm giác đi xuyên rừng, băng qua dòng suối chảy uốn lượn thật là thú vị phải không Bác ?! Dòng suối ấy lúc thì nhẹ nhàng, êm địu, lúc thì ầm ầm cuộn sóng, đập vào chân những khối đá ngầm thật là dữ dội... Có khoảng 20 chiếc cầu làm bằng gỗ trên suốt đoạn đường 1,5km này. Huớng dẫn viên nói với em rằng Đoàn thám hiểm Hoàng Gia Anh đã nhiều lần cho đo độ sâu ngay chỗ nước phun từ duới lòng đất lên nhưng thiết bị báo hơn 60m sâu rồi mà vẫn chưa chạm đáy !!:cool:
civic5716 nói:
Điều đăc biệt ở khối thạch nhũ này là nó ngược len trên...chứ không nhỏ giọt xuống??
Ngoài ra, không biết hướng dẫn của bác giải thích thế nào chứ còn em nhớ là Khối thạch nhũ ở khu vực này được hình thành song song cả phần trên và phần dưới vì nước ngầm thẩm thấu qua nhiều tầng lớp đất đá và cuối cùng kết hợp với đá vôi và thoát ra ngoài qua những kẽ đá rất nhỏ mà mắt thường không thể nhìn thấy được. Khi thoát ra ngoài, thạch nhũ đọng lại một phần ở phần trên và một phần nhiểu xuống dưới đối xứng. Phải mất 35 năm mới có thể hình thành 1cm thạch nhũ. Coi như cả cuộc đời mình mà chưa bằng thời gian để tạo nên có bây nhiêu cm thạch nhũ thôi ư?!:(
chính xác rùi đấy bác..suối nước mooc...trong xanh va mat' lam...nhưng hom đấy bọn em k vào tam đươc...vi thấy muộn rùi...với lai...có em sốt cao wa ma cũng cố gang lê lết hết cái động thiên đường...bắt no' di nua thi chít mất...bon em chup hình ngoi choi ti' xông đi thang về huế lun....hôm em đi trời mat' lạnh thik wa...

Status
Không mở trả lời sau này.