Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Đẹp quá đi. VN mình nhiều phong cảnh đẹp quá, mà em lại ko thời gian đi hết. Chắc mai mốt nghỉ hưu phải làm 1 tỏu Xuyên Việt quá

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
đẹp thiệt em chưa đi tới đó bao giờ vì xa quá TPHCM- QUẢNG BÌNH

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.070
113
mai em đi từ Huế ra Quảng Bình, các bác có thông tin gì về chú ý xxx, em xin ạ. Nếu được bác nào ở Huế em xin số của bác ấy luôn, phòng khi hậu sự ạ. Em cám ơn các bác

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.070
113
em cập nhật chuyến đi ở đây:
www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?high=&m=3535573&mpage=9#5161841

Hạng D
19/11/11
2.885
200
63
39
tân bình,tpHCM
hè 2010 em đi xuyên việt vào phong nha lúc 4h chiều nên ko đến động thiên đường được,tiếc thật,để dịp khác sẽ quay lại

Tập Lái
24/6/12
5
0
0
Quá đẹp! Cám ơn bác nhiều. Chắc nhà em cũng phải sớm đi một chuyến thôi.

Hạng C
27/7/10
634
118
43
duonglao nói:
Bác cho hỏi nếu từ QUảng Bình đi tới động là bao xa?
Đi thăm quan động (từ QB) + hết khoảng mấy tiếng?
Đẹp lắm lão Dương ơi.Mình mới đi trong chuyến xuyên việt vừa qua.Cách Động Phong Nha khoảng 40km.Mình vào từ Huế nên không biết cách Quảng Bình bao xa nhưng minh dự đoán nếu đi xe cua mình từ QB vào chắc chỉ hơn một tiếng.Thời gian tham quan khoảng 2 tiếng nhưng leo 524 bậc thang thì hơi phê nhưng nói chung già trẻ lớn bé đều đi được nếu có quyết tâm.
Kết luận :TUYỆT

Hạng C
27/7/10
634
118
43
toanvs nói:
phong cảnh đẹp quá, nhất định phải làm một chuyến thôi, giá vé thì mắc thiệc, không hiểu ai được hưởng lợi từ giá cao này.
UB tỉnh giao cho một công ty tư nhân khai thác bác ạ.Vì là công ty tư nhân nên họ làm việc nghiêm túc và bảo quản tốt lắm bác ( nguồn lợi của họ mà)

Hạng C
27/7/10
634
118
43
Azinomoto nói:
Em cũng mới đi động Phong Nha về thấy cũng bình thường nghe dân tình ở đó nói động Thiên đường đẹp lắm mà em không bit đường , mấy bác có bit địa chỉ của động Thiên Duong không ạ , em lưu vô VietMap dẫn đường cho lẹ .
Tới động Phong Nha rồi bác đi vòng ra phía sau đi tiếp khoảng gần 40 km nữa mới tới.Đường đi rất tốt và đẹp.Dân địa phương cũng rất nhiệt tình nhưng tiếng nói hơi khó nghe cho người từ phương xa đến.

Hạng C
27/7/10
634
118
43
btpaul nói:
em bay ra Huế, các bác tư vấn giúp làm sao đi ra Quảng Bình, rồi làm sao đi ra động Phong Nha, động Thiên Đường ....
Nếu không sử dụng xe nhà ,ra tới Huế ,bác đi ra đường Lê Lợi (đường dọc sông Hương) ngay góc ngã ba Lê Lợi &Chu Văn An gặp quầy bán vé tour của Thăng Long tour ,bác mua tour của họ đi rất thuận tiện. Em mới đi hồi tháng 3 giá tour là 700.000 một người bao gồm ăn trưa,vé tham quan,vé xe điện.Mỗi chuyến đi chỉ khoảng 5 hoặc 6 người đi xe 16 chỗ có hướng dẫn viên và tài xế phục vụ.Dọc đường ghé tham quan Đức Mẹ La Vang,Cầu Bến Hải,Thành Cổ Quảng Trị,nghĩa trang Trường Sơn nếu thích .Sáng khởi hành từ Huế lúc 7AM và về trở lại Huế khoảng 7PM.Ngoài ra có tour city một ngày cũng tốt lắm có HDV thuyết trình mình hiểu nhiều về Huế hợn.Em ra tới Huế bỏ xe tại K/S mua tour đi vì đường Trường Sơn lạ và vắng vẻ nên hơi ngại lái xe

Status
Không mở trả lời sau này.