Thảo Luật Chung Đóng

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
9/2/12
946
38
48
Re:Hic, Phú Hoàng Anh sao xấu quá các bác ạ

có 1 câu hỏi là tại sao tất cả các căn hộ của HAGL đều thiết kế xấu, hok lẽ hok biết rút kinh nghiệm làm những dự án sau này hợp lý hơn ? cái tủ gỗ mà bỏ vào WC thật bó tay với ý tưởng này :mad:

Hạng B2
26/9/12
246
60
28
40
Tân Bình
www.nhadatdongnambo.com

Chắc thằng thiết kế đã 1 lần bị nhốt trong toalet nên rút kinh nghiệm thiết kế thêm cái tủ đựng mì gói cho những lúc cần

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39

@ Kelvin Bang: Lacasa hình như đứng hình rùi mà. Cả công ty còn đúng 1 bảo vệ và 1 "giám đốc" gì gì đó là 1 cô em còn ít tuổi (hơn em 1 tuổi). Cả cái chung cư có mỗi vài cái căn hộ mẫu làm chim mồi thôi chứ xây dựng gì nữa đâu nhỉ.

Có xiền phang Him Lam Riverside em nghĩ là nét. Him Lam nó xây dựng cứ ầm ầm. Sang năm có lẽ bàn giao thật rùi. Em xem lầu và căn hộ mẫu xong choáng luôn. Đẹp từng centimet. Tầm 4.5 tỏi cho 1 căn 141m.

Hạng C
9/2/12
946
38
48

*Tập Lái* nói:
Chắc thằng thiết kế đã 1 lần bị nhốt trong toalet nên rút kinh nghiệm thiết kế thêm cái tủ đựng mì gói cho những lúc cần

Hạng D
15/12/06
1.211
5.263
133
39

Các bác nói sao chứ e thấy PHA căn 2PN thiết kế dc mà...cái tủ gỗ bỏ vào toilet đâu có sao...vẫn tiện lợi...

Trong các CH HAGL e thấy PHA là thiết kế hợp lý nhất..HA New SG còn ẹ hơn...em đang nhăm nhe 1 căn bên đây..nhưng bị hét giá kinh quá..nên chưa dám rớ...

Hạng D
2/3/11
2.436
29.543
113

Tui thấy cũng bình thường mà, toilet rộng rãi như vầy mà, hồ bơi chưa ai xài nên vậy thôi, khi nào dân chúng đông đúc làm sạch mấy hồi.

Hạng B1
15/3/11
83
8
8

Toàn thấy mấy bác sales cho mấy dự án Him Lam, Sunrise chê, kinh thế.
. Min. 33tr-48tr thì bác so sánh với 17.6tr làm gì các bac ơi, khập khiễng lắm. Với tầm tiền vậy và so sánh với mấy cái HAGL khác thì em thấy PHA thiết kế vậy là đẹp đấy chứ. Toalet có tủ cũng rất là hay, để được các loại đồ ngủ, đồ tắm, phòng tắm rộng rãi... Không khí trong lành, chỉ tội là facilities xung quanh chưa nhiều. Nhưng được cái qua PMH quá gần.
Em là thích nhất cái bếp của căn 129m2, gỗ đẹp. Việc phối các loại đá đa dạng hơn nên nhìn nhẹ nhàng hơn.

Last edited by a moderator:

ko biết sao thằng thiết kế nó nhét cái tủ vào toilet nữa. hay là nó thiết kế dư ra 1 khúc ko biết làm gì nên nó nhét vào.
Nói chung, nhà chưa thô nên chắc chắn lên hình sẽ xấu rồi.
Khoảng 2,3 năm nữa mới nhộn nhịp được.

Hạng C
9/2/12
946
38
48

bác chủ đi xem rồi chê chứ em nào dám chê, cái tủ mà để trong phòng tắm thì lần đầu thấy, thật sự nếu HAGL mà chú trọng đến thẫm mỹ 1 tí, thiết kế tây hơn, bố trí phòng hợp lý hơn giá cao hơn 1-2 tr/m2 thì em nghĩ cũng sẽ bán nhanh lắm vì đánh vào thị giác người mua cũng là 1 cách hay đấy chứ ạ, hok hỉu sao CĐT ko để ý đến vấn đề này. Đó là ý kiến chủ quan của em :D

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39

Em không phải sâu ạ. HL Riverside đẹp thì em khen thui. Nhiều bác dự định 18 củ mà mua căn lớn thì cũng còn 1 khả năng là 32 củ mua căn nhỏ mà bác. Tuỳ nhu cầu mà bác.

Status
Không mở trả lời sau này.