M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
mình ko biết sky tăng tốt ko nhỉ; chứ bên Hưng Vượng 2-3 tăng theo lạm phát. còn cc cũ thì chắc ko có đột biến. Mà bên này HV2 từ đây tới năm sau là nhiều event lắm ;)
Theo mình search google ( ko chắc lắm vì thông tin google thôi ) :
Sky 3 căn 56m2 năm 2014 rao bán 1ty9-2ty150
đến tháng 11/2020 là 2ty150-2ty3. Trong 5-6 năm chỉ tăng 250-300tr.

Hạng D
30/9/19
1.508
5.165
113
Santa Ana
Đã mua chung cư 10-20 năm thì đừng kỳ vọng chuyện tăng giá nữa, vì mọi thứ đã ổn định rõ ràng rồi. Quan trọng là chọn được dự án đáp ứng các yêu cầu của gia đình để trở thành nơi an cư thôi (môi trường sống, học khu cho con, tiện lợi đi làm cho cha mẹ, ...)

Hoặc như cụ @YOLO thì cụ ấy hốt 1 mớ cc Sky để kinh doanh thu địa tô hàng tháng thì lại là một khía cạnh khác :D

M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
Nếu đầu tư thì Sky giá ko tăng nhưng bù lại cho thuê dễ và được giá nên anh Yolo thu địa tô thì quá hợp lý. Còn về ở thì tiện ích nhiều nó bù lại phần tăng giá ít.

Mình hiểu rồi, Dragon Hill 2 thì còn mới nên tiềm năng tăng giá tốt hơn chút, xét về đầu tư thì Dragon hơn còn về tiện ích thì Sky hơn.

Mỗi thằng 1 lợi thế riêng mình sẽ cân nhắc, thank các anh nhiều :D

Hạng B1
31/12/19
86
61
18
mình ko biết sky tăng tốt ko nhỉ; chứ bên Hưng Vượng 2-3 tăng theo lạm phát. còn cc cũ thì chắc ko có đột biến. Mà bên này HV2 từ đây tới năm sau là nhiều event lắm ;)
Có event gì vậy bạn?

Hạng B1
31/12/19
86
61
18
cải tổ toàn bộ hoat động, thẻ từ bài bản :); còn sơn mặt ngoài thì chắc từ từ do cư dân ko muốn làm..
Thế nên mua Sky hay Hưng Vượng 2 đây? Mình thì thấy Hưng Vượng 2 cũ hơn nhưng thoáng và an ninh hơn. Nếu mà sơn lại HV2 thì chắc ngon, như mới luôn...

M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
cải tổ toàn bộ hoat động, thẻ từ bài bản :); còn sơn mặt ngoài thì chắc từ từ do cư dân ko muốn làm..
Hưng Vượng mà làm lại thành kiểu chung cư cao cấp thấp tầng thì sẽ cực kỳ giá trị.
Mật độ cư dân trên không gian chung thấp, khoảng xanh nhiều..
Hiện giờ nhiều người nhìn vào sẽ có cảm giác hơi hơi giống nhà tập thể hồi xưa do mọi thứ nó cũ lại không hiện đại nữa hehe.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Hưng Vượng mà làm lại thành kiểu chung cư cao cấp thấp tầng thì sẽ cực kỳ giá trị.
Hiện giờ nhiều người nhìn vào sẽ có cảm giác hơi hơi giống nhà tập thể hồi xưa do mọi thứ nó cũ lại không hiện đại nữa hehe.
thì nó là vậy mà, vụ sơn ban qly đề xuất để nó làm mà dân ko chịu do còn tốt; để tiền làm việc khác :D; nói chung ở thì được ngon lành; đầu tư thì mềnh ko rành ngen

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Thế nên mua Sky hay Hưng Vượng 2 đây? Mình thì thấy Hưng Vượng 2 cũ hơn nhưng thoáng và an ninh hơn. Nếu mà sơn lại HV2 thì chắc ngon, như mới luôn...
quạn trong là cư dân ở đây nữa; a cứ đi thực tế trải nghiệm; thường thì HV2 muốn ở ngon thì bỏ tí tiền sơn lại hoặc sửa nhanh qua. Ví dụ thực tế, căn 3pn đâu tâm 135m2, năm ngoái 3t8; năm nay 4t1. Giá khớp thật nhé.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
cái này chắc khó; cao cấp nó pham trù cần nhiều yêu cầu; chi nói nó đẹp hơn là được rồi :D; ở đây chờ PMH thâu lại bù cho căn cao cấp thì may ra ^^