Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Mình ở Hưng vượng 3 lâu rồi. Giá thuê đợt này, giá mua thì không giảm nên bác cân nhắc xem thuê ở thử.
Ok bác, em tìm hiểu thị trường chứ chưa tính ở đây à.

Hạng B2
27/4/20
129
87
28
tây thuê nhiều nhé, 1 tầng 10 căn mà đã có 3 căn tây thuê... (tầng mình đang ở) - tầng khác mình không rõ. Nói chung tây đi làm, giáo viên, chuyên gia nhiều.
Tks bác, mùa mưa có ngập hay gì không bác, mặt Nguyễn Hữu Thọ có bị ồn lắm không bác, thấy khoảng cách từ lề vào trong cũng không quá xa.

Hạng B2
29/1/19
162
87
28
42
Tks bác, mùa mưa có ngập hay gì không bác, mặt Nguyễn Hữu Thọ có bị ồn lắm không bác, thấy khoảng cách từ lề vào trong cũng không quá xa.
đường NHT mưa không ngập, đỉnh triều cường có ngập 1 xíu ở một số đoạn (trước Hill1-2 thì lên mấp mé ở rãnh vỉa hè, nước hạ khá nhanh (1h đồng hồ thôi). Căn mặt ngoài sẽ ồn do xe chạy nhé, hướng view PMH yên tĩnh lắm.

• Like
Reactions: sedantx1
Tập Lái
18/12/20
10
6
3
53
Mình thấy sky tiện ích tốt. Sau khi tìm hiểu mình đã chọn sky3 thay cho ssr.

• Like
Reactions: pamken
Hạng D
30/9/19
1.508
5.164
113
Santa Ana
Mình thấy sky tiện ích tốt. Sau khi tìm hiểu mình đã chọn sky3 thay cho ssr.
Bên Sky thì vui, ăn chơi bét nhè rồi bác. Nhưng khu SR & SSR cũng tiềm năng lắm, chờ các shophouse của SSR được lấp đầy cũng sẽ rất nhộn nhịp, mấy tuần trước em qua thấy vui hơn hẳn hồi năm ngoái rồi. Nhà thuốc, ngân hàng, cửa hàng tiện ích, phở, ốc, ăn vặt, trà sữa, ... đủ hết :D

Tập Lái
18/12/20
10
6
3
53
Cũng biết về tiềm năng thì ssr có thể hơn, nhưng hiện tại thì sky ổn hơn (tiện ích nội khu và cảnh quan xung quanh).

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Bên Sky thì vui, ăn chơi bét nhè rồi bác. Nhưng khu SR & SSR cũng tiềm năng lắm, chờ các shophouse của SSR được lấp đầy cũng sẽ rất nhộn nhịp, mấy tuần trước em qua thấy vui hơn hẳn hồi năm ngoái rồi. Nhà thuốc, ngân hàng, cửa hàng tiện ích, phở, ốc, ăn vặt, trà sữa, ... đủ hết :D
Nếu tài chính tốt chút, về Panorama, Grandview, Garden Plaza, Garden Court full nội thất đơn giá cũng loanh quanh 39 - 45 mà rất sang trọng. Đất phân bổ trên mỗi căn hộ cũng nhiều, hơn cả chục m2 1 căn (rất có lợi sau này khi giải tỏa xây lại).

• Like
Reactions: riversouth
Hạng D
30/9/19
1.508
5.164
113
Santa Ana
Nếu tài chính tốt chút, về Panorama, Grandview, Garden Plaza, Garden Court full nội thất đơn giá cũng loanh quanh 39 - 45 mà rất sang trọng. Đất phân bổ trên mỗi căn hộ cũng nhiều, hơn cả chục m2 1 căn (rất có lợi sau này khi giải tỏa xây lại).
Bên đó toàn căn hộ diện tích lớn nên tổng tiền to anh ali33 ơi, chứ tất nhiên nội khu PMH vẫn ngon hơn chứ. So với SR hay SSR thì là bọn Sky hay HV ấy :D , Sky tất nhiên cũng ngon, nhưng tùy quan điểm của người mua thôi. Bên SR sau này tấp nập khủng khiếp, SSR thì tầm 1-2 năm nữa.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Bên đó toàn căn hộ diện tích lớn nên tổng tiền to anh ali33 ơi, chứ tất nhiên nội khu PMH vẫn ngon hơn chứ. So với SR hay SSR thì là bọn Sky hay HV ấy :D , Sky tất nhiên cũng ngon, nhưng tùy quan điểm của người mua thôi. Bên SR sau này tấp nập khủng khiếp, SSR thì tầm 1-2 năm nữa.
Thì vậy. Hạn hẹp tài chính đúng khổ thặc! Đã ít tiền, còn phải mua hàng lởm với giá cao.
Hôm mình với anh bạn đi xem, phải nói dù cũ, nhưng tụi căn hộ khu Kênh Đào đúng chuẩn sang trọng và quá ổn để sống, đơn giá so với mấy thằng hạng trung mới xây thấp hơn thấy rõ.
Mình cũng ghé xem khu căn hộ Phú Mỹ, La Casa và Tulip Tower. Giá chỉ khoảng 23 - 26 triệu full nội thất vào ở ngay, 1 căn cũng rẻ, 2.X tỷ là có 1 căn. Nhìn chung cũng được.
Sky Garden hiệu suất cho thuê tốt, ở vui. Hưng Vượng diện tích đất phân bổ cao, lợi về sau.
Mấy căn hộ mới giao, sau 5 - 10 năm cũng lem nhem, lúc đó, 10 hay 20 năm cũng vậy. Khu càng sang trọng và ít căn càng được duy tru tốt. Người có tiền dù gì họ sống cũng kỹ hơn, lại ít, nên cơ sở vật chất ít bị tác động hơn (nhận xét của riêng mình).
Mình ghé nhà bạn bên Happy Valley, thấy đơn giá cao ngang Panorama mà hãi!
Đúng là giá nhà đất càng về sau càng điên loạn, người ít tiền chắc cày cả đời để góp nhà!
SSR và Sunrise Riverside nhìn bên ngoài cũng đẹp. Mình chưa ghé nên không biết bên trong.

• Like
Reactions: dinhle and pamken