Hạng D
12/1/10
2.720
5.667
113
Phan Thiết- Bình Thuận
hoangminhbinhduong nói:
chết rồi,tình hình là em vừa sang tay được gấu của em hơn 100 chai,ban đầu em định mua vàng,dưng mà vàng lại lên quá,em quyết định cho bác nào có nhu cầu vay lãi suất 1%/1tháng,điều kiện chỉ cần thế chấp gấu của bác,bên cho vay được dùng thoải mái ,dưng mà gấu phải đẹp,điện nước đầy đủ.
em té đây
Chết cười với bác này! Nhưng em thấy nếu bác chủ đem xe này đi cho thuê lại với giá (VD Ỉn =11tr/tháng) thì sao nhỉ? Vừa được tiền lãi lại vừa được tiền cho thuê xe!;)

• Like
Reactions: PhuongST
Tập Lái
17/7/11
4
0
1
caty123 nói:
hoangminhbinhduong nói:
chết rồi,tình hình là em vừa sang tay được gấu của em hơn 100 chai,ban đầu em định mua vàng,dưng mà vàng lại lên quá,em quyết định cho bác nào có nhu cầu vay lãi suất 1%/1tháng,điều kiện chỉ cần thế chấp gấu của bác,bên cho vay được dùng thoải mái ,dưng mà gấu phải đẹp,điện nước đầy đủ.
em té đây
Chết cười với bác này! Nhưng em thấy nếu bác chủ đem xe này đi cho thuê lại với giá (VD Ỉn =11tr/tháng) thì sao nhỉ? Vừa được tiền lãi lại vừa được tiền cho thuê xe!;)

Người giàu càng giàu còn người nghèo càng ngày càng mạt

Hạng B2
6/4/11
134
0
0
Kiểu cho vay này có thật đấy các bác, bạn em mới hỏi em có tiền dư ko họ sang mối lại cho (tức là vay cũng khá dài hơi đấy). Chỉ khác là ls sẽ cao hơn bác chủ thớt 1 tí nếu "người cho vay ko dùng xe", còn muốn dùng thoải mái thì ls thấp hơn 1 tí.

Hạng C
4/6/07
777
7.166
93
53
em cũng mới bán xe có 500tr, gửi vội vào Ngân hàng có 14% theo tuần, vì đang tính kiếm xe mới liền nhưng thấy cách bác bày khả quan quá, nên cũng cân nhắc :D

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
E dg làm cầm đồ, thế mà từ đó giờ e kg nghĩ ra để mai e đem xe máy ra cho mấy con "gà" thuê, còn oto chạy vài cuốc vũng tàu - thành phố chắc cũng kiếm dc một mớ bộn đây:D

Hạng D
3/6/10
1.914
388
113
Biên hoà.
em vay,em vay....nhưng em vay đi oánh đề nhé....
@vay kỉu này vay chi vậy trời: một là thế xe cho ngân hàng,hai là bán mịa nó đi cho rảnh nợ.thà cầm đồ nhưng xe mình họ ko đi.Nói dại bác đang đi xe ngườ ta đụng xe giảm giá trị ai chịu? Xót lắm bác ơi.

Hạng B2
21/4/10
390
1.690
123
Cũng lần đầu tiên thấy kiểu này...hehe
Em có 800 chai, em cho vay đúng bằng ls ngân hàng nhưng ngược lại cũng được đi xe (trên 1tỷ) như bác chủ thớt .... Hợp đồng dài hạn nghe, vài tháng đổi 1 xe cũng có lý....
Ưu tiên xe mới....
Hài vãi

Hạng D
14/5/08
2.536
21.252
113
Em thấy có gì đâu mà các bác chê dzữ vậy ta ? Hình thức vay này nhiều lắm ah, trong mấy xóm lao động đó, thế chấp xe máy.

Tập Lái
29/6/11
46
0
6
koonjang nói:
Em thấy có gì đâu mà các bác chê dzữ vậy ta ? Hình thức vay này nhiều lắm ah, trong mấy xóm lao động đó, thế chấp xe máy.

Híc..các Bác toàn là những học gỉả kinh tế hem:D, có nhiều khi công việc thanh toán không kịp, em phải vay theo mức 4 hoặc 5% hoài àh, nhưng chỉ cao lắm là 1 tháng thôi, nhưng không cần thế chấp gì hết....mấy tay bạn em cũng các đơn vị làm kinh tế lớn hơn tí mỗi lần kẹt vay vài tỷ là chuyện bình thường:(em thì mới chỉ dám vay đến 3tỷ thôi là chạy công việc cho kịp để trả lại làng chóng mẹt rồi.:oops::D

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143
Ngay trong NH cũng có cho vay nóng để đáo hạn hoài chứ gì. Hình thức này đâu có lạ! Thuận mua vừa bán. Có ai ép mấy bác vay đâu mà ném đá ác quá.