Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Mình từng hùn theo bạn bè đầu cơ Nhơn Trạch, Bình Phước, Xuyên Mộc, Long An...
Rút ra bài học, đánh theo sóng ở tỉnh lời rất cao trong thời gian rất ngắn, ngưng hụt sóng rút kg kịp là chết cứng.
1, 2 tỷ thử thời vận thì đc, chứ đem chục tỷ trút vào dễ lên tăng xông máu lắm.
Sales bán hàng chúng kg ngại vẽ, nhưng phải tỉnh táo, có những nơi lướt có lời, thằng trước lấy tiền thằng sau, nhưng sự thực chả ma nào ở cả. Nhóm bạn mình giờ vẫn còn kẹp bi ở BP và NT kg rút ra đc đây. Mới tuần rồi lại rủ lướt Hồ Tràm mà mình từ chối. Mệt đầu lắm. Mỗi tầm tiền cách đầu tư khác, kg thể cứ nhân lên là đc.
Và bạn nói đúng. Vị trí và quy hoạch là vàng. Đừng tin bánh vẽ và mồm sales, vốn có quyền lợi đối nghịch. Tìm những người đầu tư có kinh nghiệm mà theo, vì họ cùng quyền lợi với mình.
chuẩn cmnr
tỉnh thì lựa thời mới bán dc.ko là chết cứng.muốn thoát hàng thì nếu gặp biến động sóng,mau chóng chuyền hàng đi,giá thấp 1 tí so với thị trường cũng dc,chứ cứ ngồi nghe ng này nói ng kia nói rồi lại cảm thấy đất mình bán vậy còn rẻ,phải bán cao 1 chút mình mới dc
tới khi sóng qua,thị tr im ắng, thì khóc ra máu nếu đang vay ngân hàng
như đất của mình phải đợi tới tận nhà nước đền bù khu tái định cư sân bay long thành cách đây 1 năm mới nhanh tranh thủ đẩy hàng đi dc

Hạng C
24/2/11
793
18.859
93
mới bán miếng đất. lời gấp 4.4 lần so với giá mua (4 năm trc)
tuy mình hồi đó ko cà khịa nhưng giờ cũng đang cay quá cay .
Vì thấy lời vẫn ko so dc với nhiều chỗ khác như nguyễn xiển 4 năm trc, vvv :(
Em mới chốt 1 nền x6 ( 5 năm ) đầu tháng này
Chỗ này em ôm 3 nền, và giới thiệu cho người quen mua tổng cộng 6,7 nền nữa.
Cho đến giờ, chỉ mình em còn đất ở đây, những người quen em đã chốt lời dần dần qua các năm. Nên nói trước cũng rất khó, ôm lâu dễ nguy cơ kẹp hàng, mà chốt lời sớm thì dễ tiếc.
Cứ nhìn thấy đất x5, x10,...nhưng ko phải ai cũng có may mắn mua gốc bán ngọn...Một mảnh trong quá trình lên có khi trao tay qua mấy người, hoa thơm mỗi người hưởng một chút. 4.4 đã là quá ngon rồi anh!

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Cho đến giờ, chỉ mình em còn đất ở đây, những người quen em đã chốt lời dần dần qua các năm. Nên nói trước cũng rất khó, ôm lâu dễ nguy cơ kẹp hàng, mà chốt lời sớm thì dễ tiếc.
Cứ nhìn thấy đất x5, x10,...nhưng ko phải ai cũng có may mắn mua gốc bán ngọn...Một mảnh trong quá trình lên có khi trao tay qua mấy người, hoa thơm mỗi người hưởng một chút. 4.4 đã là quá ngon rồi anh!
ừa hiểu mà
thật ra , do hoa thơm mỗi ng hưởng 1 chút giá mới tăng cao chứ khu nào toàn cá mập ôm hết thì thị trường có khi lại ko sôi động.giá cũng đứng im :D

• Like
Reactions: phannt
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Đất đai là duyên. Tùy vốn đầu tư mà cảm giác và sức chịu đựng khác nhau.
Nhưng gì thì gì, đầu tư quan trọng nhất là đừng để mất vốn, đừng để mất thanh khoản, đặng có thể làm lại nếu sai. Chứ bị kẹp bi, tay không nhìn cơ hội trôi qua thì đau lắm! :D

• Like
Reactions: phannt
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Khá khen cho thánh hài ôm BCR, BCS mà cũng tự khoe mấy chục tỏi 1 nền thì cũng đến ạ. Trên mạng ảo mà khoe ôm hàng chục tỏi chỉ có cò.
Bạn chưa đủ tầm nói chuyện với mình đâu. Thật đấy.

Mình không phải cò vạc gì cả. Ôm đất vài chục tỷ khối mẹ gì người, cò nào đủ tiền mà cò với vạc. Hay bạn cho là nói phét!? Bạn muốn nghĩ gì tùy, nhưng mình biết mình ở tầm nào và có gì. Mấy chục tỷ tiền đất, đầy như lợn con ngoài xã hội, đã là gì mà này với nọ. Mình chỉ là tép riu thôi.

Sao bạn cứ ép BCR, BCS gì vào thế. Rình được cái còm về nbo1 rồi gán cho bằng được mãi. Biết chưa đến thì bớt nói đi.

Xin dừng với bạn. Mỗi người đứng vị thế khác nhau, nhận thức khác nhau, không thể hiểu được nhau.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/10/18
141
143
43
Có những thánh hài tự tấu hài và tự vả vào mồm. Tại hạ thật tình là chưa một lần đề cập tên, trích dẫn của thánh hài này và cũng chưa từng muốn nói chuyện với thành phần hài hước như vậy.
Tại hạ dù có nắm bao nhiêu tiền hay đất đai sinh lời tốt bao nhiêu cũng chưa bao giờ đi cà khịa dự án hay sale nào trên diễn đàn cả. Còn các thành hài thì hầu như cà khịa và thậm chí lăng mạ sale dự khác. Thật tình là tại hạ thấy ngứa mắt với bọn này và muốn chia sẻ điều văn minh trên diễn đàn mà thôi.
Cái thể loại khoe hàng chục tỏi bằng .... còm đúng chỉ có trọc phú hay cò ảo. Đụng tới nỗi đau là như chạm nọc, tự vỗ ngực huyên hoang. Nhưng thấy hố rồi chắc chắn sẽ chuồn.
Người cầm hàng chục tỏi thực sự không có thời gian cà khịa sale hay bất kể ai trên diễn đàn.

• Like
Reactions: bdlmen123
Hạng B1
13/1/19
58
193
46
Mình đi mua 1 căn 12 tỉ ở aqua thì gặp 1 cô lớn hơn mình 10 tuổi giọng miền nam mua 4 căn sát mình theo phương án trả 50% giống mình, mình nể quá kaka.

Để đa dạng rổ, mình giờ lại hứng mua đất bự ở tỉnh, chỉ hỏi mấy anh rành, nên mua tây ninh không. Cám ơn nhiều

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Có những thánh hài tự tấu hài và tự vả vào mồm. Tại hạ thật tình là chưa một lần đề cập tên, trích dẫn của thánh hài này và cũng chưa từng muốn nói chuyện với thành phần hài hước như vậy.
Tại hạ dù có nắm bao nhiêu tiền hay đất đai sinh lời tốt bao nhiêu cũng chưa bao giờ đi cà khịa dự án hay sale nào trên diễn đàn cả. Còn các thành hài thì hầu như cà khịa và thậm chí lăng mạ sale dự khác. Thật tình là tại hạ thấy ngứa mắt với bọn này và muốn chia sẻ điều văn minh trên diễn đàn mà thôi.
Cái thể loại khoe hàng chục tỏi bằng .... còm đúng chỉ có trọc phú hay cò ảo. Đụng tới nỗi đau là như chạm nọc, tự vỗ ngực huyên hoang. Nhưng thấy hố rồi chắc chắn sẽ chuồn.
Người cầm hàng chục tỏi thực sự không có thời gian cà khịa sale hay bất kể ai trên diễn đàn.
:D:D:D
Bình tĩnh đi bạn ơi. Vui vẻ kg quạu nha! Haha...

• Haha
Reactions: phumyvt