Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Như cụ Uẩn nhà em

Tầm nhìn 1000 năm luôn ấy chớ

Chứ cụ ấy mà không có tầm nhìn Thiên Niên Kỷ thì bi chừ vẫn ngồi quạt đùi dê Ninh Bình rồi, chứ đâu ra có phố cổ, hàng họt này nọ mà bơm thổi.
Giờ mới thấy tầm nhìn của cụ Hồ. Cụ ra đi qua Pháp miễn phí, không đồng xu dính túi mà được ăn uống no nê. 1 thế kỷ sau con cháu cụ đi trong container mà thảm quá

Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Khu này khoảng 5 năm tới mới ổn được , ai dư dả tài chính muốn một chỗ ở gần sông và đồng bộ thì mua cũng ổn, ai tính lướt lát đầu tư thì nên suy nghĩ kỹ.
Tôi nghỉ phải 15 20 năm. SG đông dân. Giàu có. Việc đầy. Mà những dự án cách có 10 15km. Sau 15 20 năm còn vắng tanh. Nhu cầu ở chưa lấp đầy. Giá bán còn hợp lý.
Ngôi nhà thứ 2 cuối tuần ư. Ai cần về đó ở nhà phố, dinh thự có diện tích xây dừng nhiều thế. Sân vườn thì nhỏ xíu.

Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Nghĩa là sao hả bác? Bác làm em hoang mang nhụt chí quá ạ.
Bác có nhiều tiền mua bằng bạn bằng bè cũng được. Vị trí đẹp. Dự án đẹp.
Nhưng với giá đó ai về ở. Bán lại cũng chỉ cho người đầu tư. Bds mà chỉ bán lại được cho người đầu tư là hiểu rồi. Đất nền còn để vật vạ. Nhà mà để như vậy vài năm nhìn xuống.

Tập Lái
14/6/21
25
6
3
38
Bác có nhiều tiền mua bằng bạn bằng bè cũng được. Vị trí đẹp. Dự án đẹp.
Nhưng với giá đó ai về ở. Bán lại cũng chỉ cho người đầu tư. Bds mà chỉ bán lại được cho người đầu tư là hiểu rồi. Đất nền còn để vật vạ. Nhà mà để như vậy vài năm nhìn xuống.
Cám ơn bác. Nhưng em đang hỏi xin ý kiến đầu tư 1 lô đất nền ở Long Hưng City chứ không phải Aqua City bác ạ. Aqua thì em không đủ tiền.

• Like
Reactions: TG Real Estate
Hạng B2
18/3/20
402
269
63
42
Cám ơn bác. Nhưng em đang hỏi xin ý kiến đầu tư 1 lô đất nền ở Long Hưng City chứ không phải Aqua City bác ạ. Aqua thì em không đủ tiền.
Long Hưng giờ cũng 30tr/m2 rồi bác ,các dự án xung quanh chạy theo giá và tiện ích Aqua City

• Like
Reactions: phannt
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Lô Long Hưng trước tết em mua 19.5 giờ có bác hỏi 28 rồi ạ , nói chung khu này sau này khá đẹp , đi lại sẽ tiện khi hoàn thành cầu Vàm Cái Sứt ạ
Vầy mà anh toàn xui người ta đi mua Aqua! :D:D:D

Mình vào nói, nếu nhất định muốn đầu tư khu này, thì cứ Long Hưng mà táng, giá thấp đu theo, chứ vào Aqua giá trên đọt cây rồi, vừa lạnh vừa rủi ro, thị bị sales vào dạy dỗ, nào là nếu Nova không phát triển Aqua thì làm gì Long Hưng lên được, nào là có biết Nova đổ vào Aqua bao tiền không mà chê Aqua mắc, nào là blah blah blah... Chả ăn nhằm mẹ gì tới chuyện đầu tư! Đầu tư thì làm sao vốn ít lời cao rủi ro thấp, chứ quan tâm gì mấy thứ vớ vẩn tào lao mà hót với giải thích.

Xui người ta mua hàng giá cao, mình đu theo hàng giá thấp lời gấp đôi, để mấy người đu giá cao trên đọt. Thịt ăn 1 mình, ai hỏi toàn lơ thịt, khen gân ngon và mời cả làng. IQ anh đúng cao! :eek:

Toàn nghệ sỹ! :D:D:D

Chỉnh sửa cuối: