Hạng B2
18/3/20
402
269
63
42
Vầy mà anh toàn xui người ta đi mua Aqua! :D:D:D

Mình vào nói, nếu nhất định muốn đầu tư khu này, thì cứ Long Hưng mà táng, giá thấp đu theo, chứ vào Aqua giá trên đọt cây rồi, vừa lạnh vừa rủi ro, thị bị sales vào dạy dỗ, nào là nếu Nova không phát triển Aqua thì làm gì Long Hưng lên được, nào là có biết Nova đổ vào Aqua bao tiền không mà chê Aqua mắc, nào là blah blah blah... Chả ăn nhằm mẹ gì tới chuyện đầu tư! Đầu tư thì làm sao vốn ít lời cao rủi ro thấp, chứ quan tâm gì mấy thứ vớ vẩn tào lao mà hót với giải thích.

Xui người ta mua hàng giá cao, mình đu theo hàng giá thấp lời gấp đôi, để mấy người đu giá cao trên đọt. Thịt ăn 1 mình, ai hỏi toàn lơ thịt, khen gân ngon và mời cả làng. IQ anh đúng cao! :eek:

Toàn nghệ sỹ! :D:D:D
Em không xui ai nha bác , chỉ là tâm lý anh chị thích ở khu nào thôi , mỗi anh chị đánh giá theo 1 khía cạnh khác nhau thôi bác , vì sao một số anh chị lại chọn Aqua mà k chọn Long Hưng vì thích quy hoạch bài bản , tiện ích đồng bộ , còn lướt gió có tài chính ít ỏi chỉ mơ đến Long Hưng và New City thôi bác ạ , em cũng muốn là cư dân AQUA để vào team nghệ sỹ đây bác ở đây toàn nghệ sỹ mà thôi , hehe :v

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Em không xui ai nha bác , chỉ là tâm lý anh chị thích ở khu nào thôi , mỗi anh chị đánh giá theo 1 khía cạnh khác nhau thôi bác , vì sao một số anh chị lại chọn Aqua mà k chọn Long Hưng vì thích quy hoạch bài bản , tiện ích đồng bộ , còn lướt gió có tài chính ít ỏi chỉ mơ đến Long Hưng và New City thôi bác ạ , em cũng muốn là cư dân AQUA để vào team nghệ sỹ đây bác ở đây toàn nghệ sỹ mà thôi , hehe :v
Thôi, lơ đi anh ạ.
Càng giải thích càng gượng gạo! :D

Hạng B2
19/10/18
141
143
43
Ngược thời gian trở về 2 - 3 năm trước cũng mấy thánh này cà khịa anh em lên tàu đất nền sân golf của Hưng Thịnh nay anh em đều gặt hái ít nhất X2 còn mấy thánh cà khìa thì mãi ôm cái BCR hay BCS gì đấy mà chẳng ai nhớ đến. Cay quá cay.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Ngược thời gian trở về 2 - 3 năm trước cũng mấy thánh này cà khịa anh em lên tàu đất nền sân golf của Hưng Thịnh nay anh em đều gặt hái ít nhất X2 còn mấy thánh cà khìa thì mãi ôm cái BCR hay BCS gì đấy mà chẳng ai nhớ đến. Cay quá cay.
Mấy chỗ SG mình ôm, tối thiểu gấp đôi trong 2 năm hết rồi. Ngủ kỹ không lo chi cả.
Biết gì về chuyện đầu tư của mình mà bi bô BCR, BCS vậy bạn!? Làm cò thì lo kiếm cơm đi, kẻo đói thối mồm đấy. Khi nào đủ tiền, đầu tư vài chục tỷ 1 nền trở lên, tự sẽ có cách nghĩ khác về sự an toàn bảo toàn vốn! :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
thường sale ko quan tâm bác ơi, cứ lùa tâm lí, toàn so phú mỹ hưng cách trung tâm 7-8km với tỉnh lẻ cách trung tâm 20-30km, ôi trời
Mình từng hùn theo bạn bè đầu cơ Nhơn Trạch, Bình Phước, Xuyên Mộc, Long An...
Rút ra bài học, đánh theo sóng ở tỉnh lời rất cao trong thời gian rất ngắn, ngưng hụt sóng rút kg kịp là chết cứng.
1, 2 tỷ thử thời vận thì đc, chứ đem chục tỷ trút vào dễ lên tăng xông máu lắm.
Sales bán hàng chúng kg ngại vẽ, nhưng phải tỉnh táo, có những nơi lướt có lời, thằng trước lấy tiền thằng sau, nhưng sự thực chả ma nào ở cả. Nhóm bạn mình giờ vẫn còn kẹp bi ở BP và NT kg rút ra đc đây. Mới tuần rồi lại rủ lướt Hồ Tràm mà mình từ chối. Mệt đầu lắm. Mỗi tầm tiền cách đầu tư khác, kg thể cứ nhân lên là đc.
Và bạn nói đúng. Vị trí và quy hoạch là vàng. Đừng tin bánh vẽ và mồm sales, vốn có quyền lợi đối nghịch. Tìm những người đầu tư có kinh nghiệm mà theo, vì họ cùng quyền lợi với mình.

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
mới bán miếng đất. lời gấp 4.4 lần so với giá mua (4 năm trc)
tuy mình hồi đó ko cà khịa nhưng giờ cũng đang cay quá cay .
Vì thấy lời vẫn ko so dc với nhiều chỗ khác như nguyễn xiển 4 năm trc, vvv :(

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
mới bán miếng đất. lời gấp 4.4 lần so với giá mua (4 năm trc)
tuy mình hồi đó ko cà khịa nhưng giờ cũng đang cay quá cay .
Vì thấy lời vẫn ko so dc với nhiều chỗ khác như nguyễn xiển 4 năm trc, vvv :(
Ai ôm đất quanh VGP diện tích lớn vài nghin m2 từ trước đều gần như đổi đời! :D