Hạng B2
25/12/10
295
2.772
93
Hi các bác,
Gần đây thấy râm ran Khang Điền đang chuẩn bị triển khai thêm 1 dự án nhà phố thấp tầng. Vị trí thì nằm sau lưng Safira và Mega Village, em có căn hộ bên Safira nên đứng nhìn sang thấy đang làm hạ tần rầm rộ lắm, đang triển khai thêm cái cầu từ Safira đi sang nữa.
Các bác có thông tin về dự án này chia sẻ thêm nhé, nghe đâu Verosa còn 6 căn từ CĐT đang ráo riết đẩy cho hết để kick off dự án này. Giá rổ thì ko biết có ngáo giống Verosa Park ngày xưa ko? =))))

Tập Lái
25/3/21
29
28
13
25
Giá ngáo mà vẫn bán hết hàng thì chắc Khang Điền vẫn bán thế thôi :( Có gì bác chụp hình em xem ké với :D Em cũng tò mò xem giá rổ với tiến độ dự án thế nào :D

Trong cái hình dưới này thì cái dự án mới nó ở chỗ nào ạ. Chỗ A hay chỗ B ạ? Chắc là B?
Dự án Merosa (Armena) Khang Điền.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/9/19
1.498
5.145
113
Santa Ana
Ngay dấu B đấy bác, dự án này râm ran lâu lắm rồi.Dạo này nhờ nó mà đẩy giá khu Topia sau lưng lên cao ngất :D (hiện tại trung bình 50tr/m2). Theo như bé CSKH của KĐ bỏ nhỏ thì định vị phân khúc của thằng Armena này sẽ cao hơn Verosa, nên khả năng giá cũng ... trên trời dưới đất :confused:

Cứ nhắc đến Verosa là phải nể phục thằng KĐ, giá cỡ đó mà cũng bán gần hết. Cho đến hiện tại nhà đầu tư Verosa vẫn chưa thấy chút ánh sáng le lói nào luôn (trong đó có nhà em).

Hạng F
6/9/18
7.367
16.284
113
35
Ngay dấu B đấy bác, dự án này râm ran lâu lắm rồi.Dạo này nhờ nó mà đẩy giá khu Topia sau lưng lên cao ngất :D (hiện tại trung bình 50tr/m2). Theo như bé CSKH của KĐ bỏ nhỏ thì định vị phân khúc của thằng Armena này sẽ cao hơn Verosa, nên khả năng giá cũng ... trên trời dưới đất :confused:

Cứ nhắc đến Verosa là phải nể phục thằng KĐ, giá cỡ đó mà cũng bán gần hết. Cho đến hiện tại nhà đầu tư Verosa vẫn chưa thấy chút ánh sáng le lói nào luôn (trong đó có nhà em).
50tr m2 là nhà phố hả bác,, sao rẻ vậy

Hạng B2
25/12/10
295
2.772
93

nghe bảo rumour tầm 100tr/m2 hả bác.

Hạng D
30/9/19
1.498
5.145
113
Santa Ana
nghe bảo rumour tầm 100tr/m2 hả bác.
Verosa giá mở bán rẻ nhất cũng phải tầm 110tr/m2 rồi nên nếu con bé kia nói thật thì khả năng dự án này có thể 140-150tr/m2 bác ạ. Giá Mega Ruby hiện tại cũng loanh quanh 90-100tr/m2 (nhà hoàn thiện full nội thất) rồi thì Armena xây đẹp đẹp, nịnh mắt tí bán giá kia cũng không có gì lạ, đặc biệt với tình hình vật tư xây dựng leo thang như hiện tại.

Nói chung giá nào thì giá, càng cao thì càng sướng cho đám dự án đất nền xung quanh (Topia, Khang An, SVHTT, Hưng Phú ...)

• Like
Reactions: Anh Sáu Phát
Hạng B2
25/12/10
295
2.772
93
Verosa giá mở bán rẻ nhất cũng phải tầm 110tr/m2 rồi nên nếu con bé kia nói thật thì khả năng dự án này có thể 140-150tr/m2 bác ạ. Giá Mega Ruby hiện tại cũng loanh quanh 90-100tr/m2 (nhà hoàn thiện full nội thất) rồi thì Armena xây đẹp đẹp, nịnh mắt tí bán giá kia cũng không có gì lạ, đặc biệt với tình hình vật tư xây dựng leo thang như hiện tại.
con bé kia là Nhàn gì đó trên fb pk bác. Tầm giá ntn thì chắc là mua ở thôi chứ đầu tư thì biết khi nào mới thấy, mà dự án này đi chung đường vào với bên Safira chứ không có đường riêng như bên Verosa. Khả năng sau này KĐ xin mở đường N1 đoạn đi ngang dự án Haus Belo

Hạng D
30/9/19
1.498
5.145
113
Santa Ana
con bé kia là Nhàn gì đó trên fb pk bác. Tầm giá ntn thì chắc là mua ở thôi chứ đầu tư thì biết khi nào mới thấy, mà dự án này đi chung đường vào với bên Safira chứ không có đường riêng như bên Verosa. Khả năng sau này KĐ xin mở đường N1 đoạn đi ngang dự án Haus Belo
Con bé mình nói chuyện tên Yến, là nhân viên CSKH của Khang Điền tại Verosa.

Dự án kia sẽ có đường riêng từ VCC vào bác ạ (đường bên hông khu Mega), và theo lý thuyết thì nối ra đến Bưng Ông Thoàn (thông qua Topia) luôn. Nhưng thực tế thì cứ chờ xem thế nào.

Tập Lái
25/3/21
29
28
13
25
Verosa như hồi năm ngoái em đi xuống dự án thăm ngó thì giá tầm khoảng 140-150tr/m, giá đã có nhà ở trển rồi ạ.

Merosa chắc giá nhỉnh hơn, độ 160-170tr/m chăng hehe =))

Chỉnh sửa cuối: