Thảo Luận Chung DU LỊCH LAGI

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
resort ba thật , quang cảnh đẹp , hải sản tươi ngon thì cũng đi đôi với tiền nào của đó nhưng nước trong phòng thì rất yếu . Ngoài ra còn có CoCo Beach bác có thể gọi dt hỏi trước buổi tối có party gì kg . Cafe ngay ngã 3 nguyễn ngọc kỳ - bắc ái ( đối diện có cái nhà thờ ) , quán này bình thường kg có gì đặc sắc nhưng bà chủ quán cực kỳ mến khách nếu bác cần điểm du lịch gì thì ra đó cafe rồi lân la hỏi thăm chủ quán chỉ cho bác 1 nùi điểm ăn uống .
Dĩa ốc hương này em ăn tại resort ba thật có giá 450k tại thời điểm tết 2017 , nhưng ăn rất ngon
Diã ốc cỡ này..cũng bao ngon luôn tầm 35.000 tại ốc tự nhiên bà rịa hoặc vũng tàu

• Like
Reactions: QT75
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Cái đĩa này bác ăn gần hết rồi hay là mới bưng ra vậy, giá khủng quá :eek:
Em ăn ốc hương cũng nhiều, nhưng mà 450k cho cái dĩa này thì em chịu :D
:D:D e đang tính hỏi, 450k mấy con này á? E ra chợ ven biển mua về thuê họ luộc chắc hết 150k :D
Mới bung ra đó bác . Chụp trên hình thấy nó nhỏ vậy chứ ở ngoài nó to gần bằng con ốc bưu , bữa nào các bác ở sg ra chỗ bán hải sản hỏi ốc hương to gần bằng con ốc bưu giá bao nhiêu người bán trả lời cho bác liền :D . Bữa đó em ăn hết 1 triệu 8 cho mấy món sau

Attachments

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng D
2/9/12
1.060
22.319
113
Sài Gòn
Mới bung ra đó bác . Chụp trên hình thấy nó nhỏ vậy chứ ở ngoài nó to gần bằng con ốc bưu , bữa nào các bác ở sg ra chỗ bán hải sản hỏi ốc hương to gần bằng con ốc bưu giá bao nhiêu người bán trả lời cho bác liền :D . Bữa đó em ăn hết 1 triệu 8 cho mấy món sau

Mắc gấp đôi ở quán Ốc Gái BR, nhưng nếu tươi và chế biến ngon + măm trong rì sọt thì e thấy OK mà...

E xin ngoài lề chút.
HS siêu rẻ siêu ngon đây:
Quê nhà e ở Phước Tỉnh, cách Long Hải và VT 5km đường chim bay, ngay cửa sông Cửa Lấp nên ốc mỡ bao ngon, có thể nói ngon hơn các thể loại ốc mỡ vùng khác...hihi

DU LỊCH LAGI

E mua chỗ đầu nậu 150k, thêm vài cọng xả và 5p hấp ... Chẹp chẹp... Hihi

DU LỊCH LAGI

mớ tôm tích này 100k, bà con đi lưới về bán ở chợ, tươi ngon

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
0623566999 Bác chủ thử gọi (mã vùng hình như đổi rồi), đó là khu du lịch Lagi sát bên Ba thật. Khuôn viên rất rộng, phòng cũng nhiều. Em chưa ở lại, nên không biết phòng óc thế nào

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Mắc gấp đôi ở quán Ốc Gái BR, nhưng nếu tươi và chế biến ngon + măm trong rì sọt thì e thấy OK mà...

E xin ngoài lề chút.
Quê nhà e ở Phước Tỉnh, cách Long Hải và VT 5km đường chim bay, ngay cửa sông Cửa Lấp nên ốc mỡ bao ngon, có thể nói ngon hơn các thể loại ốc mỡ vùng khác...hihi

View attachment 730821
khi nào bác có lên sì gòn thì ship giùm em được kg bác :D

• Like
Hạng D
2/9/12
1.060
22.319
113
Sài Gòn
khi nào bác có lên sì gòn thì ship giùm em được kg bác :D

Dạ, giờ thì nhà e đang ở 3 Con Chuột, í nộn, Ban Mê Thuột rồi bác ... Hihi

Mà ốc mỡ nó theo con nước nên lúc có lúc không bác ah, nhiều khi ê hề còn 7-80k/kg, lúc mất tăm bói 1 con cũng k ra...
khi e về quê chơi thì đt dặn trước, nếu có thì họ mang đến tận nhà lun...xứ này mọi người biết nhau hết...

• Like
Reactions: QT75 and blaze090
Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Hồi chiều e cũng mới tắm biển bãi Ba Thật, tắm xong ra ngoài ăn vì nhà hàng trong đó ko thấy một khách nào.
Trong resot nếu các bác mua hải sản đem vô nhờ bếp chế biến thì phí là 80k đ một kg.
Bác nào biết chỗ ăn chơi gợi ý cho e với, e còn ở mai với mốt nữa chưa biết đi đâu.
Em xin cảm ơn!

• Like
Reactions: QT75
Hạng B2
9/5/17
109
242
43
44

E xin ngoài lề chút.

View attachment 730821

View attachment 730822
mớ tôm tích này 100k, bà con đi lưới về bán ở chợ, tươi ngon
Có bán ko bác? Nhìn thèm quá

• Like
Hạng D
2/9/12
1.060
22.319
113
Sài Gòn
Có bán ko bác? Nhìn thèm quá

Dạ, e mua về măm thui chớ k bán buôn gì, ah hôm nào hàng nhiều và hứng lên e cũng làm mớ đóng thùng xốp mang về SG cho mí thằng bạn mỗi đứa tí ăn chơi...

Mỗi lần e về quê gọi điện dặn mối trước, về chỉ chế biến sơ, mà hải sản thì sơ và ngon nhất với e thì chỉ có hấp, 3 nốt là măm...hihi

hàng này bao sạch, bao ngon, bao rẻ lun.