Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Từ năm ngoái đến giờ em vẫn tranh thủ đưa cả nhà đi chơi được 4-5 lần. Đi bằng xe riêng, chọn điểm đến cẩn thận, né các điểm đông người. Quan trọng là chọn thời điểm và thường xuyên theo dõi. Sau khi dịch lắng xuống là đi liền. Lâu mà không thấy gì thì phải cẩn thận, tránh các TP du lịch vì nguy cơ bùng lại. Thời điểm này em nghĩ không nên đi vì mấy tỉnh chưa có ca + là vì chưa thấy thôi. Đợt này vì lý do kinh tế nên việc cách ly, phong toả không làm nhanh và chặt như mấy đợt trước nên sẽ lây lan nhiều. Đi đâu bây giờ cũng có nguy cơ gặp F0 hay dịch bùng phát khiến bị phong toả hay cách ly. Ở nhà cho lành thôi bác.
Nhìn lên thì mình không bằng người ta, nhưng nhìn xuống thì các bạn có lẽ hơn nhiều người , trong đó có tôi, từ tháng 6 / 2019 đến giờ. Nhưng không có nghĩa là mình bị bó chân, thiếu gì chuyện làm ... thử các bạn làm bếp bửa nào đó, để cho vợ các bạn xem TV, thử xem... đừng làm món khó, cứ nướng, chiên xào ... ở trên mạng youtube đầy. Không thì tháo hết dàn dây điện kiểm tra lại, xem nước nhớt xe. ..., sơn nhà, làm nóc nhà, tân trang cho nhà .... nhiều lắm. Nhưng hoạ đây mai đó, dính một cú ... vì du lịch là xong.

Tôi có nghe và suy gẩm : một người đó 30 tuổi , được thầy bói thật giỏi nói là không bao giờ chết trước 80 tuổi, Do đó anh ta mới đi ăn cướp có vũ trang, súng ống, lựu đạn ... thì hỏi nếu như số con người thì anh ta có sống được ?????, hay là phật giáo nói là chết bất đắt kỳ tử (tôi nói lại tôi là công giáo) . Nên tránh né những gì mình cần tránh né, bàn cân cứ cân, bên nặng bên nhẹ. nếu quả thật cần thiết bạn phải đi... Cứ đề dành tiền đó.... đi tiêu dao các nước Bắc Mỹ, tây âu, làm một cú để đời .. vài trăm triệu .

Hơn nửa, các quốc gia Á châu đang bị hoành hành covid. các bạn xem vụ Thailand đi, vừa mới đòi mở cỗng du lịch là muốn banh cả nước. Cambodge chưa hay không có ai bị nhiểm, đùng một phát . Ấn độ là vựa Vaccin mà lại toang cà nước, kéo thêm các nước láng giềng. Chưa tính VN mình đang bi các kamikaze TQ vượt biên vào VN (kh biết làm cái gì ...trong khi TQ giàu hơn VN)
.
Thuyết âm mưu : TQ tung người vượt biên qua VN, cứ mỗi người thủ một chai covid đông lạnh đóng trong hủ tiêm bỏ túi, là ... không sớm thì muộn VN cũng toang và phụ thuộc vào TQ nguồn Shino vax ngay

Rất vui khi chia sẽ cùng các bạn trong OS, ngay cả những thuyết âm mưu ... không chừng thật thì xong hàng ....

Thân !

Hạng D
29/3/17
1.396
10.806
113
27/5 tôi có tour đi nha trang 4n3d mà phải huỷ đây, sợ ra sân bay hoặc lên mb có chú nào bị thì nó hốt cả gđ và cty nhốt 21 ngày thì toi...sẵn hỏi lun vụ vé mb VNA nó cho hoãn bằng hình thức travel voucher 1 năm có ok o? Còn hoàn tiền thì mất phí 500k/n cũng nhìu...có bác nào xử lý vụ này chưa???

Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Cài App Expeditions đi du lịch qua smart phone hay ipad tạm đi bác. Du lich nước ngoài luôn nhé bác :D
Hay bác mua tài khoản netflix rồi xem các phim tài liệu về các vùng đất, thế giới động vật cũng relax lắm. Mấy nhóc nhỏ cũng thích lắm, bớt chạy nhảy la hét ầm ĩ.

Link: https://apps.apple.com/us/app/expeditions/id1131711060

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Bay qua US kìa hình như cở 50 triệu, 8 ngày, chích luôn J&J ...vừa đi chơi vừa được chích ngừa

Hạng D
9/1/15
2.540
3.831
113
40
Bác có biết GĐ Tôi là chân đi không. Tôi làm Du Lịch, Vợ Tôi trước kia là Tiếp Viên HK tuyến QT, Hai nhóc nhà tui biết ngồi ghế trẻ em từ 8 tháng tuổi, Mẹ Tôi bình thường mỗi năm phải ít nhất 3 nước và ít nhất 5-7 chùa nổi tiếng các miền (hiện với VNA bà đang là hội viên Kim cương nhé). Vậy mà hơn 2 năm rồi toàn ở nhà đó.
Ai cũng bức bí nhưng thôi vì cộng đồng, vì chính gia đình mình ở yên ở nhà đi Bác. Đành rằng Bác lên đây hỏi và qua lời nói Tui mạnh dạn đoán Bác là người có học thức nên nếu có đi chắc Bác cũng sẽ đặt an toàn lên hàng đầu. Tuy nhiên dù gì dù đi dl tức rủi ro của bác cao hơn người ở yên nhà như Tui. Hơn nữa cơ bản không sợ nơi bác ở mà chỉ eh nhân viên nơi bác ở vì trước Bác chắc chắn họ cũng tiếp vô số người rồi.
Vậy nha, ở nhà đi; chơi với con cho lành mạnh.