Hạng B2
19/5/21
154
1.579
93
Mình đi ĐL từ đầu tuần trước gòi, quá đã. Chuẩn bị chạy về Lagi hoặc Long Hải vài năm hôm. Cuối tuần ae nhậu phát. Sang tuần bắt đầu làm việc , cho tụi nhỏ học hành lại đến tháng 8 đi phát nữa là xong hè hehe

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Tự lái xe đi chung với vợ con, đặt resort vắng vẻ, thức ăn tự mua được là tốt nhất, đi nghỉ dưỡng đi bạn. Giờ ko đi, đợi khi nào. Nhưng là đi nghỉ dưỡng nhé, vì đa số nhà hàng và khu vui chơi mà bạn đến đều đóng cửa hết rồi.

Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Em thấy đi xe nhà, nghỉ dưỡng resort mùa này thì chả có vấn đề gì, chủ yếu tuân thủ 5k, tạo cho gia đình không gian trong lành, thoải mái. Resort mùa này vắng, vô đó nghỉ dưỡng em thấy còn an toàn hơn chúng ta đi ăn hàng quán, đi làm công sở mỗi ngày ở Sài Gòn

Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34
- Dich bênh đang có nguy cơ lây lan mạnh... bạn nên ở nhà lúc này......tự bảo vệ gia đình mình và tránh được những điều ko mong muốn xảy ra cho bản thân và xh
- Ai cũng cố gắng hạn chế tối đa di chuyển như vậy để khi dịch bệnh qua đi tha hồ mà đi chơi các kiểu bla bla... và bạn sẽ cảm thấy rất thoải mái và vui vẻ
Thân

Hạng F
3/10/15
9.818
12.052
113
Đi đâu thì đi miễn là đừng tham gia ship virus.
Hồi năm trước mình bị tụi Hàn thượng đẳng chê bánh mì đòi ăn bò bít tết, ship virus qua kìa.
Giờ du lịch thì qua bên nó ship lại nó cho đủ số lượng.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Bây giờ đi du lịch cũng ngại thật. Mình cũng muốn đi lắm mà không dám. Thôi ở nhà. Ngoài du lịch mình còn nhiều thứ khác để thư giãn mùa dịch mà. Tùy sở thích phổ biến nhất là đọc sách, nấu ăn, làm vườn, làm bể thủy sinh. Mấy cái đó mình rủ con cái làm chung được. Còn nhiều hình thức giải trí khác nữa mà không cần ra ngoài. Không thì rửa xe cũng là một hình thức thư giãn tốt. Mùa mưa mang xe chạy đi dạo 1 vòng rồi về chờ trời tạnh mát mang xe ra rửa từ ngoài vào trong :D

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Nếu chỉ nghĩ cho mình và gia đình thì cứ quất đi bạn.Nói thật mình cũng nghĩ vậy nhưng cảm thấy mình khôn lõi quá vì đâu phải chỉ mình mình nghĩ được chuyện đó.
Nếu vì cộng đồng thì cố mà nhịn.
Lựa chọn là của bạn.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.170
133
Sài Gòn
Nhìn lên thì mình không bằng người ta, nhưng nhìn xuống thì các bạn có lẽ hơn nhiều người , trong đó có tôi, từ tháng 6 / 2019 đến giờ. Nhưng không có nghĩa là mình bị bó chân, thiếu gì chuyện làm ... thử các bạn làm bếp bửa nào đó, để cho vợ các bạn xem TV, thử xem... đừng làm món khó, cứ nướng, chiên xào ... ở trên mạng youtube đầy. Không thì tháo hết dàn dây điện kiểm tra lại, xem nước nhớt xe. ..., sơn nhà, làm nóc nhà, tân trang cho nhà .... nhiều lắm. Nhưng hoạ đây mai đó, dính một cú ... vì du lịch là xong.

Tôi có nghe và suy gẩm : một người đó 30 tuổi , được thầy bói thật giỏi nói là không bao giờ chết trước 80 tuổi, Do đó anh ta mới đi ăn cướp có vũ trang, súng ống, lựu đạn ... thì hỏi nếu như số con người thì anh ta có sống được ?????, hay là phật giáo nói là chết bất đắt kỳ tử (tôi nói lại tôi là công giáo) . Nên tránh né những gì mình cần tránh né, bàn cân cứ cân, bên nặng bên nhẹ. nếu quả thật cần thiết bạn phải đi... Cứ đề dành tiền đó.... đi tiêu dao các nước Bắc Mỹ, tây âu, làm một cú để đời .. vài trăm triệu .

Hơn nửa, các quốc gia Á châu đang bị hoành hành covid. các bạn xem vụ Thailand đi, vừa mới đòi mở cỗng du lịch là muốn banh cả nước. Cambodge chưa hay không có ai bị nhiểm, đùng một phát . Ấn độ là vựa Vaccin mà lại toang cà nước, kéo thêm các nước láng giềng. Chưa tính VN mình đang bi các kamikaze TQ vượt biên vào VN (kh biết làm cái gì ...trong khi TQ giàu hơn VN)
.
Thuyết âm mưu : TQ tung người vượt biên qua VN, cứ mỗi người thủ một chai covid đông lạnh đóng trong hủ tiêm bỏ túi, là ... không sớm thì muộn VN cũng toang và phụ thuộc vào TQ nguồn Shino vax ngay

Rất vui khi chia sẽ cùng các bạn trong OS, ngay cả những thuyết âm mưu ... không chừng thật thì xong hàng ....

Thân !
Thực ra đi du lịch sợ bị cách ly khi trở về hoặc tệ hơn là nhiễm Covi, tuy nhiên ở nhà cũng có tránh được đâu, vẫn phải đi kiếm xèng, vẫn phải gặp đối tác bla bla.... Đã 5K thì ở nhà hay du lịch khác mệ j.

• Like
Reactions: ncb152
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
No risk - no fun...! Dẫu biết thế...!
Song sự lây nhiễm COVID khg còn như trước nữa, mong bác nên nghĩ lại chọn việc ở yên tại nhà cho sự an lành hơn đi loanh quanh ah!