Hạng B1
24/3/17
51
53
18
34
thời buổi này bác có chắc là người bác tiếp xúc kg là F0 kg ? Bác thấy hôm nay hơn 400 ca mới chứ . Quyết định là do bác chọn thôi , nếu bác đi về kg bị gì thì kg nói . Nếu bác làm lây cho gd và bạn bè đồng nghiệp thì lúc đó mọi người sẽ trách bác ích kỷ chỉ biết cho bản thân .

Hạng D
4/12/12
1.637
1.796
113
VS E ở nhà cho AN TOÀN BẢN THÂN & CỘNG ĐỒNG - đó cũng là cách để mọi người và bản thân phượt, du lịch lại mọi nơi 1 cách sớm nhất có thể.
Chỉ ra ngoài trừ những việc ko thể ko đi - khẩu trang...các biện pháp phòng dịch đầy đủ và giải quyết nhanh chóng nhất có thể.
Du lịch mùa covid - Có bác nào có ý định giống em?

• Haha
Reactions: PhuongOS2015
Hạng D
16/7/20
1.429
886
113
51
View attachment 2482990
*Ảnh minh họa

Như tiêu đề e thấy các tỉnh phía nam chưa có dấu hiệu của dịch ngoài HCM mới 2 ca đã kịp thời phong tỏa. Em định 5 ngày đi Phú Quốc hay vài tỉnh miền tây hay tour Nha Trang - Đà Lạt.

Biết là lúc này hơi phiêu lưu nhưng xác định là du lịch nghĩ dưỡng các loại resort giờ cũng rẽ nên mình đi chủ yếu ăn uốn nghỉ ngơi nên hạn chế tiếp xúc hoặc đi thì cũng rán theo tiêu chuẩn 5k của Bộ y tế…

Có bác nào có ý định giống em không?
Nếu chích ngừa Covid rùi thì Ok, 5K cũng ko có ý nghĩ chẳng lẽ ăn uống mà đeo khẩu trang, còn PQ, Nha Trang , ĐL ...chưa có dấu hiệu dịch cũng chưa phải là an toàn, khi vừa rồi rất nhiều dân các tỉnh vùng dịch cũng đi du lịch ngày lễ . Chưa kể khi đi về lây cho cả gia đình, em bé...có khi chỉ đi du lịch về cả nhà tiêu hết , hối cũng ko làm gì được.

Tập Lái
22/1/21
30
22
8
36
Thôi.....giảm tải cho các y bác sĩ tuyến đầu chống dịch đi. Ham hố chi ko đi lúc này thì lúc khác đi. Đi xong về cả nhà đi cách ly thì sao..?

Hạng B2
21/11/14
305
216
43
41
Hơi tiếc cái giờ là mùa hè du lịch, có thể các nơi du lịch còn ít ồn ào và rũi ro hơn là hàng ngày phải đi làm ờ các trung tâm thành phố. Đặc biệt là nếu các nếu các bác so sánh hàng ngày mình đi làm ở các tỉnh thành có 1, 2 ca hay T.p HCMthì có rũi ro hơn Phú quốc, Nha trang, Đà lạt …?

2/3/14
1.327
1.287
113
ai ở đâu thì ở yên 1 chỗ, chống dịch như chống giặc!!
Thủ tướng cũng nói là chống dịch nhưng cũng quan tâm đến kinh tế k phải là ngăn sông cấm chợ. Du lịch cũng là kích cầu tiêu dùng nội địa… quan trọng là đi du lịch an toàn nên mọi người cần suy nghĩ rồi lựa chọn

Hạng F
29/10/16
11.570
22.076
113
Pháp
Để dành tiền một cú, bay qua bắc mỹ làm một chuyến tây âu .... thay vì cứ lẻ tẻ ở VN ? có lý không nhỉ ?