Ăn Gì - Ở Đâu? Du Lịch Mũi Né vào tết

Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Hi các bác,
các bác cho mình hỏi tết mồng 2 nhà mình tính đi mũi né chơi, chắc ở 3 or 4 ngày ở đó.
Theo các bác thì ăn uống ở đâu, và ngày tết thì có quán bán ăn không.
cảm ơn các bác nhiều.
Vô tư đi Bác. Năm ngóai gđ tôi nghỉ ở mũi né từ mồng 2 đến mồng 4, tắm biển tốt, ăn trưa cây bàng, ăn tối bờ kè.

• Like
Reactions: vistahome
Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
Hi các bác,
các bác cho mình hỏi tết mồng 2 nhà mình tính đi mũi né chơi, chắc ở 3 or 4 ngày ở đó.
Theo các bác thì ăn uống ở đâu, và ngày tết thì có quán bán ăn không.
cảm ơn các bác nhiều.
Tính từ đầu vòng xoay Mũi Né ngay cây xăng Petrolimex đến đồi cát hồng thì tầm 20km. Khúc đầu thì có các resort nổi tiếng như Cliff, Aroma, Annatara, Seahorse, Sealink...bãi đá ông địa; khúc giữa thì là khu bờ kè hải sản; khúc cuối thì có các resort Centara Mirage, Mui Ne Bay, Pandanus. Mỗi khúc có lợi thế cũng như hạn chế riêng.
Đợt rồi em có ở thử Pandanus cũng thấy khá OK bác tham khảo thử, có thể nói là resort có diện tích lớn nhất ở Phan Thiết.

Ăn uốn thì bác có thể chọn ăn xen kẽ trong resort và ngoài khu bờ kè để thay đổi cho đỡ ngán. Tết thì quán xá vẫn hoạt động bình thường. Ăn hải sản thì quán ruột của em là Bờ kè chợ Hải sản - 120 Nguyễn Đình Chiểu (đối diện chùa gì em quên tên rồi)

Còn chơi thì ngoài nghỉ dưỡng, bơi hồ trong resort thì bác có thể sắp xếp 1 buổi để đi đồi cát hồng, rồi đạp ra bàu trắng check in với chơi xe địa hình ở Triều Trang, còn lại thì không có gì để chơi nữa. Nên đó giờ em đi Mũi Né thì chỉ ở tối đa 2 đêm là về rồi.

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Tính từ đầu vòng xoay Mũi Né ngay cây xăng Petrolimex đến đồi cát hồng thì tầm 20km. Khúc đầu thì có các resort nổi tiếng như Cliff, Aroma, Annatara, Seahorse, Sealink...bãi đá ông địa; khúc giữa thì là khu bờ kè hải sản; khúc cuối thì có các resort Centara Mirage, Mui Ne Bay, Pandanus. Mỗi khúc có lợi thế cũng như hạn chế riêng.
Đợt rồi em có ở thử Pandanus cũng thấy khá OK bác tham khảo thử, có thể nói là resort có diện tích lớn nhất ở Phan Thiết.

Ăn uốn thì bác có thể chọn ăn xen kẽ trong resort và ngoài khu bờ kè để thay đổi cho đỡ ngán. Tết thì quán xá vẫn hoạt động bình thường. Ăn hải sản thì quán ruột của em là Bờ kè chợ Hải sản - 120 Nguyễn Đình Chiểu (đối diện chùa gì em quên tên rồi)

Còn chơi thì ngoài nghỉ dưỡng, bơi hồ trong resort thì bác có thể sắp xếp 1 buổi để đi đồi cát hồng, rồi đạp ra bàu trắng check in với chơi xe địa hình ở Triều Trang, còn lại thì không có gì để chơi nữa. Nên đó giờ em đi Mũi Né thì chỉ ở tối đa 2 đêm là về rồi.
cảm ơn bác, đang phân vân mũi né vs phú yên.

• Like
Reactions: siunhanmap1410
Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
cảm ơn bác, đang phân vân mũi né vs phú yên.
Vậy thì em vote cho Phú Yên nhé bác, 4N3Đ là bác có thể tham quan Phú Yên với Quy Nhơn lun. Mùng 1 chúc tết xong hết sáng mùng 2 đi sớm, mùng 5 về lại SG để mùng 6 đi cày lại bác.

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
cảm ơn các bác, do tuần sau được người quen rủ/mời đi novaland phan thiết nên tết chắc đổi cung đường đà lạt quá. cuối tuần sau có bác nào ở Centara Mirage không nhỉ.

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Mấy anh ai đã từng đi Phan Thiết - Mũi Né mùa Tết, cho em xin thông tin về khí hậu mấy ngày này dùm với..
Em cảm ơn..