Ăn Gì - Ở Đâu? Du Lịch Mũi Né vào tết

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Hi các bác,
các bác cho mình hỏi tết mồng 2 nhà mình tính đi mũi né chơi, chắc ở 3 or 4 ngày ở đó.
Theo các bác thì ăn uống ở đâu, và ngày tết thì có quán bán ăn không.
cảm ơn các bác nhiều.

• Like
Reactions: siunhanmap1410
Hạng B2
18/9/17
200
265
63
41
Hi các bác,
các bác cho mình hỏi tết mồng 2 nhà mình tính đi mũi né chơi, chắc ở 3 or 4 ngày ở đó.
Theo các bác thì ăn uống ở đâu, và ngày tết thì có quán bán ăn không.
cảm ơn các bác nhiều.
Tết bác nên tham khảo chứ mình thường xuyên đi Tết biển sóng mạnh lắm chỉ có ra bãi ông địa tắm là ok.Mình ở the cfill và Anantara đều ko tắm đc.Còn ăn uống thì ra bờ kè bán cũng ok giá cả phải chăng.Nếu muốn ăn cơm ra cơm niêu Kim Anh giá cả hợp lý.Còn chơi thì vòng vòng cũng vậy tối về resort dạo còn ko ra bãi ông địa tối cafe ăn kem ngồi nghe sóng biển cũng chill

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Tết bác nên tham khảo chứ mình thường xuyên đi Tết biển sóng mạnh lắm chỉ có ra bãi ông địa tắm là ok.Mình ở the cfill và Anantara đều ko tắm đc.Còn ăn uống thì ra bờ kè bán cũng ok giá cả phải chăng.Nếu muốn ăn cơm ra cơm niêu Kim Anh giá cả hợp lý.Còn chơi thì vòng vòng cũng vậy tối về resort dạo còn ko ra bãi ông địa tối cafe ăn kem ngồi nghe sóng biển cũng chill

Dịp Tết âm lịch đi Mũi Né, Phú Quốc tắm biển bình thường chỉ có đi Cam Ranh thì khó tắm do lạnh và sóng mạnh.
cảm ơn các bác nhiều, đang tính đặt the cliff mà giá hơi cao. ngoài the cliff thì có ks nào ngon ngon giá ổn xíu ko nhỉ. gần the cliff có amaroi gì đó mà hết phòng.
mà chủ yếu ăn uống ah. theo các bác thì tết các quán có bán không. và nên ăn quán nào ok nhỉ.
cảm ơn các bác. chủ yếu ăn uống thôi.

• Like
Reactions: bipbo07
Hạng D
16/10/11
1.728
9.182
113
Mình mới đi Lazi beach giá phòng hợp lý ở bungalow gần biển tầm 1,5tr/đêm phòng 60m2.
Khá vắng vẻ, yên tỉnh không biết lễ tết ra sao.
Ăn uống thì vô thị trấn ngã 6 lagi khoản 8km đủ loại món để chọn lựa ăn. Mình thì thik món gà hội quán khá ngon đa số dân địa phương ăn.

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Mình mới đi Lazi beach giá phòng hợp lý ở bungalow gần biển tầm 1,5tr/đêm phòng 60m2.
Khá vắng vẻ, yên tỉnh không biết lễ tết ra sao.
Ăn uống thì vô thị trấn ngã 6 lagi khoản 8km đủ loại món để chọn lựa ăn. Mình thì thik món gà hội quán khá ngon đa số dân địa phương ăn.
bác cho xin thêm vài quán nha bác, cảm ơn bác, để đề phòng tết họ ko bán. :D

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
cảm ơn các bác nhiều, đang tính đặt the cliff mà giá hơi cao. ngoài the cliff thì có ks nào ngon ngon giá ổn xíu ko nhỉ. gần the cliff có amaroi gì đó mà hết phòng.
mà chủ yếu ăn uống ah. theo các bác thì tết các quán có bán không. và nên ăn quán nào ok nhỉ.
Ở MN dễ ăn uống mà, buổi trưa ăn tại nhà hàng của The Cliff cũng được, giá k cao hơn ngoài bao nhiêu mà đỡ phải chạy ra ngoài, nếu k ăn tại The Cliff thì từ The Cliff chạy qua Cây Bàng để ý phía bên trái có quán Sóc Nâu hoặc qua Sóc Nâu cùng phía có quán H-A có gà, cá lóc nướng, còn k thích thì bác chạy xuống cuối đường NĐC có nhiều quán cơm. Buổi tối cứ chạy ra khu bờ kè cho mát mẻ, nhiều quán hải sản, ở MN thì k có chặt chém chỉ có giá thời điểm Tết sẽ hơi cao hơn ngày thường. Nếu nhà có trẻ con thích ăn fastfood thì chạy xuống Centara mua. Kinh nghiệm đặt phòng Tết của tôi: cứ tầm tháng 8 dương lịch vào agoda chọn phòng, chọn loại phòng hoàn hủy và k trả trước, nếu k đi thì có thể hủy, chứ gần Tết đặt chắc chắn giá phòng sẽ cao.

Hạng B2
18/9/17
200
265
63
41
anatara hồ bơiôngn hơn the cfill nhưng phòng ko ngon hơn.Nếu đặt villa thì ok.Bữa gia đình mình đi 26 tới 29 Tết ở villa tại bên the cfill chảnh quá.Qua bên Anantara khung cảnh chill hơn còn the cfill thì nó nhộn nhịp hơn.Ăn uống chịu khó tối làm 1 vòng ra Tp ăn cho ngon mà rẻ.Ra bờ kè ăn quán Diệu Phát ngon bổ rẻ hải sản tươi ngon.Còn muốn ăn vặt như bánh căn,răng mực,bún thì cách đó 1,2 ngã tư đừơng xuống bờ kè cũng có bán

• Like
Reactions: vistahome