Hạng C
8/10/11
587
545
93
The Cliff nó ở khu Phú Hài, cách Mũi né 15km
Lần tới bác thử Pandanus Mũi né nha, cũng ok, tiện ích đầy đủ, tennis, hồ bơi..
chơi: Suối tiên, Đồi cát trắng, xa hơn thì Bàu trắng đón bình minh, đi xe địa hình vượt đồi cát.
ăn khu MN thì: Hải sản Thịnh phát, Quán Viễn Phương, buổi tối dạo chợ ăn bánh căn bánh xèo, bánh tráng nướng... hết ngày hết giờ.
P/s ở MN gặp hàng rau, hàng cá, hàng chè cháo chớ xem thường nhe, toàn đại gia đất đai tiền tỉ không đó ^^

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Mũi né từ đợt dịch hàng quán đóng cửa nhiều. Cả các cơ sở lưu trú cũng đóng vãn rồi. Giờ đi dọc đường Nguyễn Đình Chiểu nhìn chán hẳn.
Trong các quán ăn thì có quán bánh khọt trên đường Nguyễn Đình Chiều đoạn đi gần về phía chợ Mũi Né ăn ngon hơn Gốc vú sữa VT luôn. Còn lại không ấn tượng gì ăn uống tại đây.

Không biết giờ xong cao tốc thì có đông vui trở lại không. Chứ giờ là hết muốn đi Mũi Né.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Chào các Anh chị em,
Chả là lễ lược 30/4 năm nay nghỉ nhiều ngày quá, em định đem cả gia đình đi chơi nghỉ dưỡng một bữa cho sảng khoái, đặc biệt là cả nhà ai cũng thích đi biển. Cũng may mắn là em đã đăng kiểm xong trước 1 tháng nên thoải mái con gà mái rồi, giờ là lúc tận hưởng thôi (anh em nhớ đừng để nước đến chân mới nhảy nhé)

Nhà em quyết định đi Mũi Né bằng đường Cao tốc Long Thành - Phan Thiết cho ngắn thời gian cũng như đổi gió luôn, sau thời gian tìm hiểu và cân nhắc, lễ lược KS mắc quá nên em chốt luôn là đi sau lễ và về trước cuối tuần (4-6/5) :)

View attachment 2931986

View attachment 2931631

Nhưng em rất ít khi đi Phan Thiết - Mũi né, do đó không biết mấy quán nào ngon, tươi và ko chặt chém, rất mong anh chị em trên này hoặc người bản địa, chân thành hướng dẫn hoặc cho em xin địa chỉ, thông tin mấy chổ với (em ở The Cliff), gia đình em cũng 9x và có ba mẹ cùng nên ko cần chill lắm đâu, đợt này chủ yếu nghỉ dưỡng và ăn uống hải sản hoặc đặc sản thôi, nếu được thì thêm vài chổ tham quan nhẹ nhàng ạ.

Mong cả nhà có thể share giúp em, em xin chân thành cảm ơn, chúc anh chị em có kì nghĩ lễ vui vẻ, ngon lành và hạnh phúc <3
ở Cliff thì bác chạy ra phía ngược lại hướng vào PT chừng 3-4 Km ...
Nếu ăn cơm thì có quán năm bên Trái ..trang trí giống như quán người Hoa nhưng ko phải quán Tàu khựa...quán này bán chủ yếu Tây nhưng đủ món Việt..sạch sẽ và giá cả ok...ăn ngon...
Nếu ăn Hải sản thì các quán nằm bên Phải ..sát đường..view Biển rất mát và đã...Giá ok ..thức ăn làm cũng sạch và ngon....đã nhất là ngồi sát biển......
Nếu muốn ăn đặt sản địa phương thì đi đâu chơi ghé vào chợ Phan Thiết đầy đủ các món địa phương ..ăn rất ngon ..và giá thì bèo nhèo luôn....Gởi xe gần chợ 30K đi bộ vào

P/s : Ai tiền dư dả thì vào Cây Bàng .....Cây Bàng này h giống như Gành Hào Vũng sìn..giá cả cắt cổ ..phục vụ kém.....đông đúc...ồn ào...

• Like
Reactions: HoaDuy
Tập Lái
3/8/21
1
1
3
47
Thử nghiệm 1 chút thì ghé quán làng chài xưa, đồ ăn mắc nhưng món nào cũng tươi ngon, lạ.

• Like
Reactions: HoaDuy
Hạng B2
12/1/19
217
166
61
ở Cliff thì bác chạy ra phía ngược lại hướng vào PT chừng 3-4 Km ...
Nếu ăn cơm thì có quán năm bên Trái ..trang trí giống như quán người Hoa nhưng ko phải quán Tàu khựa...quán này bán chủ yếu Tây nhưng đủ món Việt..sạch sẽ và giá cả ok...ăn ngon...
Nếu ăn Hải sản thì các quán nằm bên Phải ..sát đường..view Biển rất mát và đã...Giá ok ..thức ăn làm cũng sạch và ngon....đã nhất là ngồi sát biển......
Nếu muốn ăn đặt sản địa phương thì đi đâu chơi ghé vào chợ Phan Thiết đầy đủ các món địa phương ..ăn rất ngon ..và giá thì bèo nhèo luôn....Gởi xe gần chợ 30K đi bộ vào

P/s : Ai tiền dư dả thì vào Cây Bàng .....Cây Bàng này h giống như Gành Hào Vũng sìn..giá cả cắt cổ ..phục vụ kém.....đông đúc...ồn ào...
em mới đi về luôn bác, ra đúng ngày rằm nên các quán sóc nâu đóng cửa cả, đành ghé quán Cây bàng ăn trưa vài món nhỏ thôi.
mà hình như quán Ngọc Sương (Giọt Sương) gì đó đã đóng của rồi phải ko ạ? em tìm ko ra

Hải sản tối em có ghé Mr. crab và Thảo hiền 180 thì phải, ăn cũng được, khá no và nấu hợp vị, về mua hải sản em ghé làng chài phía mũi né, mực khá rẻ, nhưng tôm thì ko ngon lắm... cảm ơn bác nhiều ạ

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Thử nghiệm 1 chút thì ghé quán làng chài xưa, đồ ăn mắc nhưng món nào cũng tươi ngon, lạ.
để đợt tới em ra trải nghiệm thêm, cao tốc 2h ra tới nơi khá khoẻ, tuy nhiên đã thu phí rồi nhé

Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Chào ACE,
Mình dự tính tuần đến đi Mũi Né. Lúc đi mình đi cung đường Sài Gòn-Bà Rịa-Mũi Kê Gà-Tiến Thành-Mũi Né. Cho mình hỏi vài thông tin sau với.
1. Mũi Kê Gà: Tại đây có quán nào ăn trưa ngon nhỉ.
2. Khu vực Nova World Phan Thiết: Có chổ nào bán nước ngồi thoả mái thư giãn, nói chuyện cho vui.
3. Khu Vực Phan Thiết-Mũi Né: Chổ nào có vườn Nho hay Thanh Long để vào tam quan, hay có điểm nào mới tham quan trong vài năm gần đây không.
Cảm ơn nhiều nhiều.

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Chào ACE,
Mình dự tính tuần đến đi Mũi Né. Lúc đi mình đi cung đường Sài Gòn-Bà Rịa-Mũi Kê Gà-Tiến Thành-Mũi Né. Cho mình hỏi vài thông tin sau với.
2. Khu vực Nova World Phan Thiết: Có chổ nào bán nước ngồi thoả mái thư giãn, nói chuyện cho vui.
3. Khu Vực Phan Thiết-Mũi Né: Chổ nào có vườn Nho hay Thanh Long để vào tam quan, hay có điểm nào mới tham quan trong vài năm gần đây không.
Cảm ơn nhiều nhiều.
1. Ở Kê Gà thì trước đường vào Kê Gà có 1 quán hải sản Phú Hiển, không gian khá thoáng mát, đồ ăn hợp lý, nhưng nên đặt trc, đợt trc mình đi ngay tết AL (mùng 2 tết) đồ ăn cũng ok ko bị chặt chém, gọi trc để đặt món, sau khi chơi xong 12h ghé ăn là hợp lý nha - ĐT 0965406080

3. Ở khu Mũi né thì chỉ ghé Hầm rượu vang thôi, nên ko biết gì thêm :)))

• Like
Reactions: phamdinhnguyen82
Hạng C
3/5/07
522
8.538
93
Chào ACE,
Cảm ơn nhiều nhiều.
Khu vực Kê Gà thì ghé Hòn Lan. Khu Novaworld thì có 1 quán trà sữa bánh ngọt ngay dãy phố cũng được. Không thì vào hẳn Marina club, giá nước cũng tầm 100k/ly.
Vườn nho và Thanh Long thì search Bình An farm. Cách 30km chứ không gần.