Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
Khu này không thấy có thuyền thúng kéo lên bán hải sản bác, nên bác chạy ngược ra cầu Phú Hài, nhiều vựa hải sản 2 bên đầu cầu. Lười thì bác ghé chỗ quán ăn Mạnh Thơm gần Romana hỏi xem họ có hoặc mua dùm hải sản luôn được ko. Dê nguyên con chắc bác phải google tìm số quán dê nào trong TP. Phan Thiết rồi alo đặt trước thôi. Chứ khu Phú Hài mình ít thấy quán dê
Cảm ơn bác nhiều.

• Like
Reactions: nghiarom
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Em đẩy chủ đề này lên để các bác bàn luận tiếp và em có thêm thông tin cho chuyến đi Mũi Né cuối tuần này.

Hạng B2
11/12/20
328
377
63
Cuối tuần này em cũng đi, các bác tư vấn giúp em khu ăn uống gần novaworld với ạ. Em ở Radisson a

• Like
Reactions: lazzy_vn
Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Mấy anh ai đã ở khu Novaworld Tiến Thành, cho em hỏi thăm thông tin với..
- Nó là kiểu căn hộ/villa du lịch, hay là kiểu ks/resort.
- Đặt phòng như thế nào, tầm giá cho 1 gia đình 4 người (2 lớn, 2 nhỏ 10-15t).
- Các tiện ích miễn phí và có phí khi đặt phòng tại khu này. (công viên nước, khu đu quay, v.v.. )
- Nếu không đặt phòng, thì có gói vui chơi trong ngày không.

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
ở Cliff thì bác chạy ra phía ngược lại hướng vào PT chừng 3-4 Km ...
Nếu ăn cơm thì có quán năm bên Trái ..trang trí giống như quán người Hoa nhưng ko phải quán Tàu khựa...quán này bán chủ yếu Tây nhưng đủ món Việt..sạch sẽ và giá cả ok...ăn ngon...
Nếu ăn Hải sản thì các quán nằm bên Phải ..sát đường..view Biển rất mát và đã...Giá ok ..thức ăn làm cũng sạch và ngon....đã nhất là ngồi sát biển......
Nếu muốn ăn đặt sản địa phương thì đi đâu chơi ghé vào chợ Phan Thiết đầy đủ các món địa phương ..ăn rất ngon ..và giá thì bèo nhèo luôn....Gởi xe gần chợ 30K đi bộ vào

P/s : Ai tiền dư dả thì vào Cây Bàng .....Cây Bàng này h giống như Gành Hào Vũng sìn..giá cả cắt cổ ..phục vụ kém.....đông đúc...ồn ào...
Bác cho em xin định vị chỗ gửi xe gần chợ Phan Thiết nha, con em nó muốn lội chợ ăn hàng theo các tiktoker. :p

• Like
Reactions: lazzy_vn
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Em vừa đi Mũi Né về, cao tốc cho phép chạy tối đa 120 km/h nên khá nhàn, thỉnh thoảng gặp xe bò 70-80 km/h song song cả 2 làn hơi khó chịu, phải nối đuôi 1 lúc mới lách lên được.
So với cách đây 3 năm thì giá KS khá cao, có lẽ do có cao tốc nên khách du lịch đông hơn.
Về ăn uống thì lúc đầu em định ghé cơm niêu Kim Anh nhưng đông quá nên ghé vào cơm niêu Vespa cho tiện đỗ xe, chổ này ngồi ngoài hơi nóng nực, ăn uống cũng bình thường nhưng giá khá cao. Hôm sau em ăn tại cơm niêu Đồng Hồ, cũng trên đường Hùng Vương thì chổ ngồi thoáng mát lịch sự hơn, giá thấp hơn Vespa chút xíu xiu. Cách đây 3-5 năm đường Hùng Vương còn vắng tanh, nay lúc nào cũng tấp nập, hàng quán nhan nhản nên anh em cứ tiện đâu ghé vào đó, cũng như nhau cả thôi.

Hạng C
3/5/07
522
8.538
93
Em vừa đi Mũi Né về, cao tốc cho phép chạy tối đa 120 km/h nên khá nhàn, thỉnh thoảng gặp xe bò 70-80 km/h song song cả 2 làn hơi khó chịu, phải nối đuôi 1 lúc mới lách lên được.
So với cách đây 3 năm thì giá KS khá cao, có lẽ do có cao tốc nên khách du lịch đông hơn.
Về ăn uống thì lúc đầu em định ghé cơm niêu Kim Anh nhưng đông quá nên ghé vào cơm niêu Vespa cho tiện đỗ xe, chổ này ngồi ngoài hơi nóng nực, ăn uống cũng bình thường nhưng giá khá cao. Hôm sau em ăn tại cơm niêu Đồng Hồ, cũng trên đường Hùng Vương thì chổ ngồi thoáng mát lịch sự hơn, giá thấp hơn Vespa chút xíu xiu. Cách đây 3-5 năm đường Hùng Vương còn vắng tanh, nay lúc nào cũng tấp nập, hàng quán nhan nhản nên anh em cứ tiện đâu ghé vào đó, cũng như nhau cả thôi.
Cơm niêu Kim Anh và Công Phụng lúc nào cũng đông. Nhóm nhỏ, muốn trải nghiệm kiểu cơm nhà thì ghé “Cơm nhà tiểu mạch”.

• Like
Reactions: peidel
Hạng C
3/5/07
522
8.538
93
Chào ACE,
Mình dự tính tuần đến đi Mũi Né. Lúc đi mình đi cung đường Sài Gòn-Bà Rịa-Mũi Kê Gà-Tiến Thành-Mũi Né. Cho mình hỏi vài thông tin sau với.
1. Mũi Kê Gà: Tại đây có quán nào ăn trưa ngon nhỉ.
2. Khu vực Nova World Phan Thiết: Có chổ nào bán nước ngồi thoả mái thư giãn, nói chuyện cho vui.
3. Khu Vực Phan Thiết-Mũi Né: Chổ nào có vườn Nho hay Thanh Long để vào tam quan, hay có điểm nào mới tham quan trong vài năm gần đây không.
Cảm ơn nhiều nhiều.
Trước khi vô Kê Gà có nhà hàng Hòn Lan, khu bikini beach chỗ Novaworld có “Ẩm thực làng chài xưa”. Quán uống nước sạch sẽ, sang, xịn, mịn thì Marina club ngay quảng trường kế Circusland.