14/6/17
879
424
63
View attachment 2949605
Gửi anh, em vừa làm cho ông anh ra đó chơi,
Còn gói Vin thì thế này:
Vé Vinpearl:
1. Loại 1: chỉ chơi, không ăn, không lấy phòng ngủ. 800k/người lớn, 600k/trẻ em cao 1m- dưới 1m4, cao hơn 1m4 tính giá như người lớn. => nếu 2 bé cao dưới 1m4, thì total cũng đã là 2tr8

2. Loại 2: Gói ăn sáng (các bữa khác tự chủ động) + vui chơi + ngủ lại: 2.900k/phòng/đêm Phụ thu trẻ em 4-11t: 550k/bé/đêm. => 4tr, chênh nhau 1tr2 so với gói 1.

3. Loại 3: Gói ăn 3 bữa + vui chơi + ngủ lại: 4.900k/phòng/đêm Phụ thu trẻ em 4-11t: 1.000k/bé/đêm => 6tr9, chênh 4tr1 so với gói 1
Bác cho hỏi, cơm Hoàng Hoa Thám là cơm nêu kg bác. Ăn hải sản chỗ nào bác nhỉ.

Hạng B1
6/1/18
82
2.648
83
38
Em update thêm là hình như bây giờ đã dẹp rồi bác !
Em khuyến nghị nếu thèm cơm thì nên thử món cơm gà Nha Trang nhé, bạn bè em đến ăn đều khen https://reviewvilla.vn/com-ga-nha-trang/ , theo link bác ưu tiên quán từ trên xuống :)
Hải sản bây giờ rộ lên khu ăn hải sản ngon bổ rẻ cuối đường Trần Phú (phường Vĩnh Nguyên), còn lại em về quê thì hay ăn ở khu Bờ Kè Tháp Bà !

Hạng B2
17/9/13
350
2.183
96
Thấy nhiều bác gợi ý nhiều quá đó bác, bác thử xem sao (e xếp ngẫu nhiên theo trí nhớ):

1. Phía Bắc cầu Trần Phú
* Khu bờ kè
* Thanh Hiền
* Phước Nha Trang
* Bé Tân (khu Lương Sơn)
2. Phía Nam Cầu Trần Phú
* Thanh Sương
* Bến Cảng
* Tám Mẹo
* Trí Nguyên
* Quán Cá Rạn
Bác ở gần chỗ nào tiện thì quất chỗ đó, vì NT đang đông, cầu Trần Phú kẹt suốt.

Ăn uống thì còn hên xui nha a @NGUYỄN TẤN TÍCH, ngon dở tùy mồm

Hạng C
3/5/07
522
8.538
93
E dự định từ tphcm đi ra tới bãi dài ăn trưa luôn được kg nhỉ. Bác đi văn biển review cho e với nhé. E tính đi cao tốc tới vĩnh hảo luôn.
Bãi dài khó kiếm chỗ ăn trưa đủ chuẩn sạch-ngon. 1 là quất thẳng ra NT, 2 là ghé trung tâm Cam Ranh ăn.
Một người từng vất vả tìm chỗ ăn ở bãi dài cho biết.

14/6/17
879
424
63
Bãi dài khó kiếm chỗ ăn trưa đủ chuẩn sạch-ngon. 1 là quất thẳng ra NT, 2 là ghé trung tâm Cam Ranh ăn.
em thấy nhiều yotube view có mấy quán ăn sát bãi tắm luôn kg biết có còn kg nhỉ? tại muốn ăn trưa kết hợp tắm biển luôn rồi chạy ra Nha Trang nhận phòng.cùng đường đi ra nha trang khỏi phải quay ngược lại. hôm sau chạy cao tốc về cho nhanh.

Hạng C
3/5/07
522
8.538
93
em thấy nhiều yotube view có mấy quán ăn sát bãi tắm luôn kg biết có còn kg nhỉ? tại muốn ăn trưa kết hợp tắm biển luôn rồi chạy ra Nha Trang nhận phòng.cùng đường đi ra nha trang khỏi phải quay ngược lại. hôm sau chạy cao tốc về cho nhanh.
Mấy chỗ đó giống như Vũng Tàu 30 năm trước vậy. Sàn gạch tàu, bàn thấp, mái che bằng tole lót lá. Chủ quán vừa nấu vừa phục vụ…ghế bố nylon như Vũng Tàu. Nếu muốn ăn trưa và kết hợp tắm biển thì chạy vừa hết bãi dài qua đèo ghé vô kdl Hoàn Cầu có dịch vụ hoàn chỉnh, cơ sở hạ tầng tốt hơn (bãi đậu xe, nhà vệ sinh, tắm nước ngọt, ghê dù…) nhà hàng cũng sạch.

14/6/17
879
424
63
Mấy chỗ đó giống như Vũng Tàu 30 năm trước vậy. Sàn gạch tàu, bàn thấp, mái che bằng tole lót lá. Chủ quán vừa nấu vừa phục vụ…ghế bố nylon như Vũng Tàu. Nếu muốn ăn trưa và kết hợp tắm biển thì chạy vừa hết bãi dài qua đèo ghé vô kdl Hoàn Cầu có dịch vụ hoàn chỉnh, cơ sở hạ tầng tốt hơn (bãi đậu xe, nhà vệ sinh, tắm nước ngọt, ghê dù…) nhà hàng cũng sạch.
em seach trên Google map kg thấy chỗ này bác nhỉ (có phải công viên sea life nha trang) kg bác. Ở đây có bãi đỗ xe và chỗ thay đồ tắm kg bác. ngồi kiểu này giống ăn trên bè ngoài đảo cũng hay.

Tập Lái
17/3/15
32
108
33
36
mà đi cho biết, nên gói cơ bản. Gói cao cấp thì e thấy hơn là: Đưa đón tận nơi ở + Menu người lớn có thêm món tôm hùm, còn lại cơ bản là same same.

Chắc e không đi Vinpearl bác ạ, tốn lúa
Anh đi Nhatrang về chưa, review dịch vụ Sea Coral như thế nào anh.

• Like
Reactions: trauden82
Hạng B2
17/9/13
350
2.183
96
Anh đi Nhatrang về chưa, review dịch vụ Sea Coral như thế nào anh.
Mới đi tối qua a. Cũng ổn a ạ. Lịch trình thì như quảng cáo, Món ăn ok, tiếc là vì phục vụ số đông nên món ăn k nóng sốt nên mất bớt vị ngon. E ăn bò thì hơi nguội, bx e ăn cá hồi thấy ổn.
Chủ yếu khách ô pa và ngoài kia.

Thái độ dịch vụ ok.
Tàu dọc vịnh tí rồi quay lên neo gần chỗ Vinpearl dùng bữa chính, xong quay về cảng là 9h tối. Gửi oto ngay cảng (vào cửa biên phòng) 70k, có xé vé hẳn hoi.
Cr-nt bữa giờ trời chán lắm, nay có mưa.
E đang ở Queen Ann, toàn khựa và ngoài đó.
Dân nake hình như bị đuổi vô tắm vũng sình thôi :)
Thấy queen ann không ổn với giá 5*. :(

• Like
Reactions: nhn998
Hạng B2
17/9/13
350
2.183
96
Đúng là BD thì chẳng thấy quán ăn. Ghé Tân An Thu thấy quán gì tối hù và k có ma khách nào, e zọt lẹ. Khu Cầu Mới thì nhiều quán hải sản. E chạy vô tính ăn chuồn chuồn kim mà đông quá xá, hẹn chờt 15-30', tàu tây hàn ta đủ cả, các bác nên né. Tấp vô quán bánh canh thì hết :( vợ than con réo làm e rối, tấp đại ăn cơm bụi.