Tập Lái
17/3/15
32
108
33
36
Mới đi tối qua a. Cũng ổn a ạ. Lịch trình thì như quảng cáo, Món ăn ok, tiếc là vì phục vụ số đông nên món ăn k nóng sốt nên mất bớt vị ngon. E ăn bò thì hơi nguội, bx e ăn cá hồi thấy ổn.
Chủ yếu khách ô pa và ngoài kia.

Thái độ dịch vụ ok.
Tàu dọc vịnh tí rồi quay lên neo gần chỗ Vinpearl dùng bữa chính, xong quay về cảng là 9h tối. Gửi oto ngay cảng (vào cửa biên phòng) 70k, có xé vé hẳn hoi.
Cr-nt bữa giờ trời chán lắm, nay có mưa.
E đang ở Queen Ann, toàn khựa và ngoài đó.
Dân nake hình như bị đuổi vô tắm vũng sình thôi :)
Thấy queen ann không ổn với giá 5*. :(
Thanks anh. Tính ra Sea Coral cũng đáng trải nghiệm.
Bữa mình cũng tính book Queen Ann nhưng sau đó cancel vì đọc review ko ổn vụ gửi xe và các dịch vụ khác, chuyển qua book Sunrise Nha Trang Beach Hotel & Spa. Thời tiết xem accuweather cuối tuần này thấy nắng ráo nhưng không biết lúc ra có mưa không.

• Like
Reactions: trauden82
Hạng B2
17/9/13
350
2.183
96
Thanks anh. Tính ra Sea Coral cũng đáng trải nghiệm.
Bữa mình cũng tính book Queen Ann nhưng sau đó cancel vì đọc review ko ổn vụ gửi xe và các dịch vụ khác, chuyển qua book Sunrise Nha Trang Beach Hotel & Spa. Thời tiết xem accuweather cuối tuần này thấy nắng ráo nhưng không biết lúc ra có mưa không.
Gửi xe k có bãi, họ có nhà cũ phía sau để xe, bỏ khoá lại, cũng bất tiện, đồ ăn k ngon, bố trí khu ăn sáng ngu bỏ mịa. K friendly lắm, qua có ô nào đó k rõ vụ gì mà to tiếng.
Sea Coral thì trải nghiệm cá nhân thấy xứng đáng. E nó chiều nay đây bác.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nhn998
Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
Bãi dài khó kiếm chỗ ăn trưa đủ chuẩn sạch-ngon. 1 là quất thẳng ra NT, 2 là ghé trung tâm Cam Ranh ăn.
Một người từng vất vả tìm chỗ ăn ở bãi dài cho biết.

Đầy quán hải sản. Ngon rẻ nhất là quán hải sản Cầu Mới hải sản ngon rẻ hơn Nha Trang, cơm bình dân thì có quán Đồng Xoài.

Nói chung CR sẽ ít quán hơn NT nhưng không khí trong lành ít xe cộ xô bồ, biển thì đẹp hơn NT.

14/6/17
879
424
63
Đầy quán hải sản. Ngon rẻ nhất là quán hải sản Cầu Mới hải sản ngon rẻ hơn Nha Trang, cơm bình dân thì có quán Đồng Xoài.

Nói chung CR sẽ ít quán hơn NT nhưng không khí trong lành ít xe cộ xô bồ, biển thì đẹp hơn NT.
quán này nằm ở Bãi Dài luôn hả bác. Gia đình em muốn ăn cơm trưa gia đình ngồi hóng gió biển cho mát. thích thì tắm rồi phi ra nha trang luôn. quán cơm Đồng Xoài có ngon kg bác.

Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
Quán cơm Đồng Xoài là cơm gia đình giá bình dân không view biển, còn quán Cầu Mới view đầm gió mát lộng thì là quán hải sản nên giá sẽ cao hơn. Nếu ăn hải sản thì làm bữa trưa ở Cầu Mới đi ngon, rẻ hơn Nha Trang.

Hạng B2
17/9/13
350
2.183
96

E k dám bàn về thức ăn, vì ngon dở còn tùy miệng, còn về không khí và biển thì CR e cảm nhận thấy tuyệt vời hơn, không xô bồ, đúng chất nghỉ dưỡng. E ở CR xong mới ra NT thì thấy hụt hẫng, đáng lẽ nên NT rồi về CR.

Hạng B2
17/9/13
350
2.183
96
quán này nằm ở Bãi Dài luôn hả bác. Gia đình em muốn ăn cơm trưa gia đình ngồi hóng gió biển cho mát. thích thì tắm rồi phi ra nha trang luôn. quán cơm Đồng Xoài có ngon kg bác.
Nó là quán ăn gia đình đó bác, thấy ai nhậu mấy đâu, dù ăn uống thì có thể làm thêm tí bia tăng hương vị.

Bác ăn lẩu, ăn cơm chiên, mì xào cũng no rồi, kết hợp thêm vài món hải sản là no bụng.

Nếu bác chọn quán Cầu Mới, đi có thể nhầm vào quán Bến Thuyền (quán này e chưa ăn nên không rõ).

Quán Cầu Mới có con robot phục vụ thức ăn cũng hay, các bạn nhỏ sẽ thích.

Bãi Dài thì có gì chơi bác? Ăn trưa xong ra đó nắng nóng chết mịa, tắm biển thì sáng hoặc chiều thôi chứ nhỉ?

Nhân tiện, bác nào ở Radission Blu, cẩn thận cái hồ bơi, mấy ống thoát nước thằng nào thiết kế mà k chửi k được, nó là miếng chụp nhựa nhô lên, góc cạnh khá sắt.

Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
E k dám bàn về thức ăn, vì ngon dở còn tùy miệng, còn về không khí và biển thì CR e cảm nhận thấy tuyệt vời hơn, không xô bồ, đúng chất nghỉ dưỡng. E ở CR xong mới ra NT thì thấy hụt hẫng, đáng lẽ nên NT rồi về CR.
KKK cứ mạnh dạn nêu ý kiến cá nhân. Quán Cầu Mới CR hải sản tươi, rẻ không quán nào NT bằng được

• Like
Reactions: trauden82
Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
Nó là quán ăn gia đình đó bác, thấy ai nhậu mấy đâu, dù ăn uống thì có thể làm thêm tí bia tăng hương vị.

Bác ăn lẩu, ăn cơm chiên, mì xào cũng no rồi, kết hợp thêm vài món hải sản là no bụng.

Nếu bác chọn quán Cầu Mới, đi có thể nhầm vào quán Bến Thuyền (quán này e chưa ăn nên không rõ).

Quán Cầu Mới có con robot phục vụ thức ăn cũng hay, các bạn nhỏ sẽ thích.

Bãi Dài thì có gì chơi bác? Ăn trưa xong ra đó nắng nóng chết mịa, tắm biển thì sáng hoặc chiều thôi chứ nhỉ?

Nhân tiện, bác nào ở Radission Blu, cẩn thận cái hồ bơi, mấy ống thoát nước thằng nào thiết kế mà k chửi k được, nó là miếng chụp nhựa nhô lên, góc cạnh khá sắt.

CR là nơi nghỉ dưỡng, sẽ không có quán xá điểm tham quan nhiều như NT nhưng ai tắm biển thì rất mê vì biển sạch, đẹp hơn NT rất nhiều. Ra CR vài ngày sáng tắm rồi lên phòng chill chill ăn trưa, rồi ăn tối. Thích tham quan thì cũng có 1 vài điểm nhưng nói chung biển rất là đẹp. NT thì ngoài nhà thờ đá, chùa Long Sơn, Hải Dương học và tháp Bà thì biển thua xa CR
Tắm biển buổi trưa thì rất nắng không thể tắm được nên phải ở CR 1 ngày để tắm buổi sáng hoặc sắp xếp để đi vào CR sáng sớm hoặc chiều để tắm. .