Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Đúng quá bác ạ.
Cảm giác lái làm gì ở cái thành phố chật như nêm, chỗ đâu mà chạy.
Có family người ta cần ngồi ổn và máy lạnh thổi tốt, để người ta...ngủ trên xe.
Rõ ràng là SUV đang đá văng sedan trên toàn thế giới.
Sedan chỉ dành cho bọn tổ lái.
Tổ lái gì cái con Altis bác, lái chán thôi rồi, chán hơn cả con Matiz Groove (em đã từng nói vầy và bị 1 anh vào chửi ko kịp vuốt mặt) :)

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Nick anh tập lái mà comment chất lượng hơn khối nick C&D.

Người ta đã bảo là thích Altis, đã lái thử rồi luôn, chỉ nhờ tư vấn lựa chọn phiên bản nào của Altis thì tập trung vào chủ đề đó thôi mắc gì mang gầm cao vào đây quảng cáo kinh thế!!.
Tự vì em chạy doanh số gầm cao...anh thông cổm hé....

Tập Lái
5/9/20
12
6
1
41
Thưa các bác ạ
Em cảm ơn các bác đã dành thời gian tư vấn, góp ý cho em trong thời gian qua.
Sau khi cân nhắc kĩ, xem xe và tính toán các ưu đãi nhà em đi xem bản E 765tr lăn bánh TPHCM có kèm 2 năm bhvc, giá này là tốt.
Bên showroom có DV mua lại xe cũ nên em mang xe đến bán luôn rồi bù tiền mua xe, nhưng định giá thấp kinh hoàng, xe hàn chỉ còn 40% giá trị sau 3 năm lăn bánh nên em phải về tự đăng bán.
Xe em bán cho người lạ được 60% so với khi mua nên cuối cùng em lại không còn thiện cảm với sales bên SR.
Ngày mai em đi bấm biển, lại là xe hàn Elantra 2.0 744tr trọn gói, về chi phí mua thì tương đương nhưng dùng xe hàn mãi nó cũng quen, đành hẹn xe Nhật 3-4 năm tiếp theo vậy.
Các bác sẽ có người bảo em khùng và đã phí thời gian tư vấn nhưng nhờ tư vấn vậy em đã biết thêm nhiều.
Mua xe bản thiếu về độ đẽo cũng cả đống tiền mà để đi thì đèn halogen không đủ tự tin.
Em vẫn thích Altis nhưng nhu cầu sau cùng thiệt hơn lại chọn Elantra.
Sedan hay CUV, SUV cũng là nhu cầu hoặc sở thích, CUV cỡ B thì chật, SUV lại quá nhiều tiền.

Tập Lái
5/9/20
12
6
1
41
Nói thế......Chủ thớt cũng là bọn đam mê tốc độ...khà khà...comment hay chửi thớt vậy hè...
Theo em biết, đa phần xe mắc tiền đều form sedan vì phong cách lịch sự hơn, CUV hay SUV là thể thao đa dụng nên tính cơ động địa hình tốt hơn.
Nhưng trong tầm giá 750tr hiện nay, xe mới các bác sẽ chọn xe nào khi 37 tuổi và làm KD ?
  • Kona ĐB
  • Xpander cross
  • Crt 2.0
  • Elantra 2.0
  • Seltos premium
Muốn có 1 cái SUV thì ít nhất phải trả 1 tỷ mới tạm gọi là ok.

Tập Lái
5/9/20
12
6
1
41
Em đi sedan trời mưa không dám ra khỏi nhà, giờ chỉ thích gầm cao, gầm thấp gặp chút mưa gió là hắt hơi xổ mũi.
Tại sao bác không dám ra khỏi nhà ?
Đường ngập ?
Bác không quen đường ?
Bác sợ xe ngập nước ?
Theo em, ô tô không dùng cho việc lội nước kể cả CUV hay SUV, lội vài lần bác sẽ hiểu cảm giác đạp thắng xe rít rít, đĩa ngả màu vàng, vòng bi ... một số bác em quen chạy CUV đi mưa vẫn rón rén .
Lội là bất đắc dĩ, dù sedan, cuv, suv ... vẫn cần phải hiểu cơ bản cái xe, cung đường mới vững tâm. Em chạy 9v chiếc xe cỏ gầm 15cm qua 4 mùa mưa SG không vđ gì cả