Chia Sẻ DU XUÂN MŨI NÉ

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Các bác cho em hỏi để đi đến Mũi Kê Gà thì nên đi đường ven biển hay đi quốc lô 1. Nếu đi đường ven biển thì dài hơn khoảng 20Km, vậy đi đường nào khoẻ hơn vậy. Cảm ơn các bác.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.862
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Bác di QL 1 ,trên dường di dể ý bên phải (từ SG di ra) sẽ có biển chỉ dẫn váo các khu DL . Em doán thế ,vì thấy nó gần Ánh dương . MÀ Ánh dương thì em di rồi . Bác Smiley confirm cái di nè ......

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Bác Langtugia kg đọc kỹ rồi!!
Bác Tongocnghia muốn đi từ Bà Rịa qua thì phải..
Đường ven biển xa hơn nhưng nếu là em thì em vẫn chọn đường liên biển vì...vắng xe, nhất là đoạn Bình Châu đường cực đẹp để test xe, & vì....cảnh đẹp. Chỉ có 1 bất tiện là nếu muốn đổ xăng giữa đường thì....khó. Lưu ý đọan giáp ranh giữa VT & BT hay bị bắn tốc độ
Nếu bác đi QL1 ra tới Hàm THuận Nam rẽ vô thì cứ nhắm ngay chợ 30 (cách PT đúng 30Km) thì sẽ thấy 1 dãy các pano của resort bên tay phải, theo chỉ dẫn đó là tới Kê Gà.
Còn 1 ngã rẽ nữa là đừơng vô cáp treo Tà Cú, nhưng chưa vô hẳn đến cổng thì đã thấy có ngã rẽ & bảng chỉ dẫn
Khi các bác ra đụng biển, rẽ phải là tới SG - Suối Nhum

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
hehe vậy em chọn đường Bà Rịa thôi, đường này em hay đi Hồ cốc, chỉ không biết đoạn từ Hồ Cốc đến Hàm thuận có tốt không thôi. Xăng thì đổ đầy bình trước khi đi là được. Cảm ơn các bác.

Bác Smileyhibiscuscho em hỏi Chỗ Suối Nhum ăn uống buổi trưa (có hải sản tươi sống.. :D) chỗ nào tốt vậy bác? Buổi tôí em tính vào PT ăn nhậu thì mất khoảng bao nhiêu KM vậy bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
smileyhibiscus nói:
Bác Langtugia kg đọc kỹ rồi!!
Bác Tongocnghia muốn đi từ Bà Rịa qua thì phải..
Đường ven biển xa hơn nhưng nếu là em thì em vẫn chọn đường liên biển vì...vắng xe, nhất là đoạn Bình Châu đường cực đẹp để test xe, & vì....cảnh đẹp. Chỉ có 1 bất tiện là nếu muốn đổ xăng giữa đường thì....khó. Lưu ý đọan giáp ranh giữa VT & BT hay bị bắn tốc độ
Nếu bác đi QL1 ra tới Hàm THuận Nam rẽ vô thì cứ nhắm ngay chợ 30 (cách PT đúng 30Km) thì sẽ thấy 1 dãy các pano của resort bên tay phải, theo chỉ dẫn đó là tới Kê Gà.
Còn 1 ngã rẽ nữa là đừơng vô cáp treo Tà Cú, nhưng chưa vô hẳn đến cổng thì đã thấy có ngã rẽ & bảng chỉ dẫn
Khi các bác ra đụng biển, rẽ phải là tới SG - Suối Nhum

Hi Smiley,
Tết này đi Phan Rang, có chổ nào trên QL 1A đoạn ngang Phan Thiết ăn trưa Ok không? (khỏi quẹo vào PT để tiết kiệm thời gian).
Thanks

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
@Tonngocnghia: Thiệt sự là khu đó chỉ có mấy cái vựa hải sản thôi, mà ngư dân người ta ăn Tết kỹ lắm nên em kg biết là còn dịp cho bác hay kg. Bác có thể ghé Xuân Hưng coi sao
@ Do Le Tuan: Bác có thể ghé quán Nam Hà hay Hà Nam đoạn vừa qua khỏi Z30D ngay bên phải đường, chỗ này bác gà luộc kiểu bắc khá ngon, nếu ăn cơm phần thì 45k/người. Hoặc bác ra đoạn Phan Rí ăn cơm gà luộc kiểu điạ phương, nhưng theo em thì ăn cơm gà ở Phan Rang ngon hơn (khổ cái em lại quên tên nó rồi,để chiều nay em lục lại sổ rồi báo sau nha)

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
smileyhibiscus nói:
@Tonngocnghia: Thiệt sự là khu đó chỉ có mấy cái vựa hải sản thôi, mà ngư dân người ta ăn Tết kỹ lắm nên em kg biết là còn dịp cho bác hay kg. Bác có thể ghé Xuân Hưng coi sao
@ Do Le Tuan: Bác có thể ghé quán Nam Hà hay Hà Nam đoạn vừa qua khỏi Z30D ngay bên phải đường, chỗ này bác gà luộc kiểu bắc khá ngon, nếu ăn cơm phần thì 45k/người. Hoặc bác ra đoạn Phan Rí ăn cơm gà luộc kiểu điạ phương, nhưng theo em thì ăn cơm gà ở Phan Rang ngon hơn (khổ cái em lại quên tên nó rồi,để chiều nay em lục lại sổ rồi báo sau nha)

Tết nhất nên khởi hành hơi trễ (khoảng 8g), dự kiến ngang Phan Thiết là 12g, chờ tới Phan Rí chắc anh sỉu quá...

Chắc vào Dũng Sử ăn vậy, nhưng mà anh chưa tới địa điểm mới lần nào, không biết Tết họ có nghỉ hay không nữa...

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
hehe, Em đã nhờ bác Smiley đặt được phòng rồi, cũng gỡ được kha khá lúa so với tự đặt :D, Em ở chỗ Suối Nhum mùng 4, trưa mùng 5 về rồi. Chắc gặp được bác lãng tử già :)

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.855
113
tonngocnghia nói:
hehe vậy em chọn đường Bà Rịa thôi, đường này em hay đi Hồ cốc, chỉ không biết đoạn từ Hồ Cốc đến Hàm thuận có tốt không thôi. Xăng thì đổ đầy bình trước khi đi là được. Cảm ơn các bác.

Bác Smileyhibiscuscho em hỏi Chỗ Suối Nhum ăn uống buổi trưa (có hải sản tươi sống.. :D) chỗ nào tốt vậy bác? Buổi tôí em tính vào PT ăn nhậu thì mất khoảng bao nhiêu KM vậy bác?

Đoạn Hồ Cốc đi Phan Thiết đường đẹp lắm bác ui! Bác đi từ Bà Rịa theo hướng về Phước Bửu rẽ phải đi về phía Hồ Tràm rẽ trái (đi thẳng là xuống biển) dọc theo đường ven Biển về phía Bình Châu. đi thẳng rẽ về phía đường Qlo 55 về Lagi, rẽ về phía cầu Sắt men theo đường ven Biển về mũi Kê Gà, rồi tới Phan Thiết. Đoạn đường này vừa đi vừa ngắm cảnh là chính. Đi ngang Hàm Tân ghé khu Cam Bình ăn Cá Đục nướng, gỏi cá Mai, cơm cháy, lẩu cá Bớp,... cực ngon.
Langtugia dạo này cày Phan Thiết kinh quá

Status
Không mở trả lời sau này.