Status
Không mở trả lời sau này.
TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.213
113
RE: Đua bò ở Hà Nội

Trích đoạn: GENERALS

Trích đoạn: celeron

đùa chứ các bác cứ nói cái kiểu giọng HN với SG các bác không cùng trên chữ S à?em đã sống cả HN và SG rồi đó là phong cách của mỗi miền thôi chứ chả phải như các bác nghĩ đâu.
em ví dụ thế này các bác sg đừng hiểu nhầm .ở SG thanh niên chuộng dép Dr ,ở hn bây giờ Dr trẻ con nó cũng không đi híc do phong cách mỗi miền thôi mà các bác

Ủa giờ mà bác còn bảo là thanh niên SG chuộng dép Dr hả ??? hô hô hô...... có dân lúa lên TP mới chuộng cái đó thôi bác ơi..... mà tự dưng các bác đi so sánh kiểu gì nghe nó kiểu địa phương cục bộ mỉa mai thế ko biết....hixhix
ý bác đó nói là giống và khác nhau giữa SG - HN thôi chứ có gì đâu mà bác cứ ra vào thêm chi vậy? :mad:

Tập Lái
7/8/07
7
0
0

tôi nói thật với các cậu tôi nói lên những lời như thế là tôi không muốn nói tranh luận là HN hay SG..ý tôi là tôi và bạn đều ở VN hết nghe chưa?
Còn cái chuyện dép guốc ở SG ông ra đường SG không thấy thanh niên đi đầy à?[tôi ví dụ chứ không có ý gì,còn nếu ai mà muốn nói HN or SG thì vào yahoo mà nói với mấy chú phản động nhé]
IntheVip:chắc cậu ở Lakvn phải không?
milano bán cái áo thì hn muốn mua phải cộng thêm 3t4 và 1 ngày lao động để mua đó cậu.

SORRY mọi người

còn cái chuyện không đeo biển là do phong cách từng vùng cũng như dân SG thì thích uống cafe còn HN thì chắc chắn like trà đá hơn thôi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/6/07
443
0
16
bravebang.blogspot.com

Trích đoạn: celeron

tôi nói thật với các cậu tôi nói lên những lời như thế là tôi không muốn nói tranh luận là HN hay SG..ý tôi là chúng mày đều ở VN hết nghe chưa?
Còn cái chuyện dép guốc ở SG ông ra đường SG không thấy thanh niên đi đầy à?[tôi ví dụ chứ không có ý gì,còn nếu ai mà muốn nói HN or SG thì vào yahoo mà nói với mấy chú phản động nhé]
IntheVip:chắc cậu ở Lakvn phải không?
milano bán cái áo thì hn muốn mua phải cộng thêm 3t4 và 1 ngày lao động để mua đó cậu.

SORRY mọi người

còn cái chuyện không đeo biển là do phong cách từng vùng cũng như dân SG thì thích uống cafe còn HN thì chắc chắn like trà đá hơn thôi

E ko có ý kiến gì khi bác nói về SG-HN, đều anh em 1 nhà cả nhưng bác xem lại lời nói ở trên e in đậm, những lời lẽ thế thật sự ko nên khi nói với các a/e OS

Tập Lái
7/8/07
7
0
0

i sorry so sorry .tối này gặp con lambo vàng nó rít ở yên phụ kinh quá tiếc là không quay được.

Tập Lái
26/2/08
5
0
0

các bác đang thể hiện bộ mặt của 1 đất nước đang phát triển đấy (í em là vẫn còn nghèo nếu bác nào kô hiểu), em nghĩ nên dừng tranh cãi ở đây và quay về với tiết mục ô tô các bác ạ. Ở đây có người giàu, người nghèo, người có ô tô, người kô có, người xài đồ hiệu, người kô, người thích trà đá, người thích cafe, mỗi người ở 1 hoàn cảnh và có 1 tính cách sở thích khác nhau nhưng đều là người Việt Nam (đặc biệt kô nên phân biệt Nam, Bắc) và đam mê ô tô. Thế nên em nghĩ kô nên tiếp tục tranh cãi về những thứ tầm thường như quần áo hoặc trà đá nữa. Cùng nhau vui vẻ nói chuyện bàn tán và ô tô các bác nhé.

Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội

Trích đoạn: canadabuon

HN thì chạy ko biển, HCM thì cũng có kém cạnh gì đâu ợ? Em thấy cứ gắng biển giả chạy nhang nhảng mà cũng có sao đâu?

dù sao gắn biển giả nó còn thể hiện tí tôn trọng các anh, các chú và các bác XXX ..., còn ko biển thì cứ như : bố mày đây này ...ra mà bắt nhé ....bác ko thấy sự khác biệt tuy nhỏ mà lớn àh ..????...:D

Bác nói thế này em nghĩ hơi nhầm. Thà bác đi xe ko biên thì còn ko sao, vì có nhiều lý do để trình bày khi bị CS tóm như: xe mới mua, bị mất biển, biển cũ quá đang làm lại..... Mà tốt nhất là bác cứ mang theo cái đăng kí xe nữa thì càng yên tâm. Chứ bác mà gắn cái biển giả vào, CS mà phát hiện ra là nó đuổi theo tóm bác ngay
Bản thân em cũng đã đi xe không biển trong thời gian là 1 năm vì bị trộm nó tháo mất biển. Nhưng em đi xe máy thôi :D

Status
Không mở trả lời sau này.