Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Re:Dừng đèn đỏ trên lane cho phép đi thẳng và rẽ trái!!!

Em chọn PA2, qua phía bên em lại về lane ngoài.

Hạng D
8/10/11
3.067
6.004
133

51LD1758 nói:
Chúc mừng năm mới!
mõi lần vào commen e thấy cái avatar bác là em ko chịu nổi.
còn cái len thì em thấy cứ đèn đỏ thì tấp vào len đi thẳng cho chắc cú @@

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM

em toàn chọn giải pháp lăn bánh từ từ, đèn đi thẳng vừa xanh là em...vùuuu

Hạng B2
6/3/11
179
2
16

maylangthang nói:
Đúng là kg nên dừng ở lane rẽ trái nhưng vấn đề là kg có bất cứ biển báo gì để mình nhận biết ngã tư nào có tín hiệu lệch pha giữa đèn đi thẳng và rẽ trái. Khi biết thì đã quá muộn và xxx chỉ chờ có thế và ai yếu bóng vía thì phải lì xì cho tụi nó.
Em bị trường hợp như bác nêu. Xi nhan qua lại lane trong thì bị nhiều xe nối đuôi không cho qua. Phải chi có biển báo từ xa.

Hạng D
21/4/10
3.121
36.402
113
HCM city

Hoyota nói:
maylangthang nói:
Đúng là kg nên dừng ở lane rẽ trái nhưng vấn đề là kg có bất cứ biển báo gì để mình nhận biết ngã tư nào có tín hiệu lệch pha giữa đèn đi thẳng và rẽ trái. Khi biết thì đã quá muộn và xxx chỉ chờ có thế và ai yếu bóng vía thì phải lì xì cho tụi nó.
Em bị trường hợp như bác nêu. Xi nhan qua lại lane trong thì bị nhiều xe nối đuôi không cho qua. Phải chi có biển báo từ xa.
Khi chạy xe, chắc bác không nhìn kỹ biển báo và đèn tín hiệu dọc đường rồi.

Hạng C
4/4/07
991
1.285
93
SG -> Dalat -> SG

e thì lúc nào cũng vào lane đi thẳng cho chắc, hôm trước e chạy thử xe bác lễ trên cao tốc trung lương khi đến gần gần đèn giao thông e ngoặc gấp vào lane trong mới thấy xe bác lễ good!

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83

Liembk nói:
Hoyota nói:
maylangthang nói:
Khi chạy xe, chắc bác không nhìn kỹ biển báo và đèn tín hiệu dọc đường rồi.

Làm gì có biển báo nào mà nhìn bác từ xa em chỉ thấy được hướng đi (nếu có ) còn đèn thì cũng đâu thấy được khi phác giác ra thì kg thể nào chuyển lane được.

Tập Lái
14/1/12
11
0
0
OS

Thanks các bác đã cung cấp thông tin

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/10
1.416
2.732
113
Bình Thạnh, Tp HCM

Các bác cứ bị cản đường khi đèn rẽ trái của mình xanh xem cảm giác thế nào, vào lane đi thẳng để nhừng đường cho mọi người đi, đèn xanh rẽ trái thường có thời gian ngắn hơn đèn xanh chạy thẳng các bác ah.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

ngocsgc nói:
Các bác cứ bị cản đường khi đèn rẽ trái của mình xanh xem cảm giác thế nào, vào lane đi thẳng để nhừng đường cho mọi người đi, đèn xanh rẽ trái thường có thời gian ngắn hơn đèn xanh chạy thẳng các bác ah.
Cũng bình thường thôi, các bác đến sau thì đi sau có gì phải bực, vì các bác ko đc ưu tiên rẽ trái mà (Đồng quyền cả).