Hạng F
11/1/10
6.130
61.149
113
Bác lôi đạo đức vn ra so với luật Mỹ à. Nếu bác thắng gấp thằng sau nó ủi thì bác trở thành con xe ford kia rồi. Bác là người sai
CHo dù mình có thắng gấp vì bất cứ lý do gì, thằng sau ko thắng được thì nó lỗi.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Nếu chỉ dựa vào Clip trên thì: xe trắng quẹo mà không nhường xe chạy thẳng —> xe trắng sai và phải đền thiệt hại cho xe chạy thẳng. Xe chạy thẳng không có trách nhiệm phải thắng vì có thể gây hậu quả nghiêm trọng hơn (bị tung đít hoặc lạc tay lái do thắng gấp).
Mấy anh có não dùng để làm gì, có hay lắc trước đó không? Nếu thắng lại bị tung đít vậy tông vào rồi không bị tung đít hả? Lắc vài cái trước đi

• Like
Reactions: METRO and POCOL0
Hạng F
7/8/17
7.563
10.340
113
Mấy anh có não dùng để làm gì, có hay lắc trước đó không? Nếu thắng lại bị tung đít vậy tông vào rồi không bị tung đít hả? Lắc vài cái trước đi
Thế lúc đó xe trắng thoát thì xe đen bị lỗi hay thăngg đụng xe đen bị lỗi?

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đứa em mới đụng xe ở Little Saigon, khúc GoldenWest chuẩn bị quẹo Hazard, xe trắng đi quá ngu nhưng công nhận bền thiệt, xe Ford mà model nào không rõ (Hình như Ford Explorer trước 2005), xe đứa em là Honda CRV 2015.

View attachment 1549934

View attachment 1550021

CẬP NHẬT THÔNG TIN: Thằng bé áo xanh rớt từ cửa sau, không phải cửa hông, rớt ra va cột điện xong mới rớt xuống đất. Hiện đang mê man. Thằng em nói chắc tiêu, thằng nhỏ bất tỉnh, mềm như cọng bún, chở đi cấp cứu nhưng không biết sao, nó áy náy quá.

Các bác trong nước suy đoán,
các bác sống ở nước văn minh trên cơ sở luật mà suy diễn.
Tới 43 trang mà chưa biết kết quả xử lý cụ thể.
Bác chủ CẬP NHẬT THÔNG TIN kết quả xử lý cụ thể đi bác.
Please.

Hạng B2
9/12/11
231
223
43
Ở đây, xe đen là bị động vì bất ngờ. Xe trắng chủ động gây ra.
Nếu xe đen đạp thắng, bị lạc tay lái hoặc tung đít thì tự dưng trách nhiệm lại thuộc về xe khác. Xe trắng gây tai nạn nhưng các xe khác lại lãnh đủ.

Chỉ trừ trường hợp xe đen cố ý tung cho bỏ ghét thì mới đáng nói. Kiểu tao có khả năng thắng an toàn nhưng tao đek làm á. Tuy nhiên cho dù cố ý thì trong trường hợp này về phương diện luật pháp xe đen cũng chả sai mà chỉ đáng bị chửi mất dạy thôi (đương nhiên nếu không overspeed ma tuý say xỉn hay dùng phone...).

Nếu bác nào từng đi học các bài training của các hãng xe tổ chức ở vn, trong đó có bài test thắng / né chướng ngại vật bất ngờ ở tốc độ cao, chỉ cần ở 50-60kmh thôi việc thắng / né tình huống bất ngờ không hề đơn giản một chút nào. Việc thắng gấp hoặc lách trong các case này cực khó, để đảm bảo an toàn thì phải nhận biết tình huống, kiểm tra an toàn xung quanh, sau đó quyết định phải làm gì, thường chỉ có những người có phản xạ rất tốt mới làm được.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Ở đây, xe đen là bị động vì bất ngờ. Xe trắng chủ động gây ra.
Nếu xe đen đạp thắng, bị lạc tay lái hoặc tung đít thì tự dưng trách nhiệm lại thuộc về xe khác. Xe trắng gây tai nạn nhưng các xe khác lại lãnh đủ.

Chỉ trừ trường hợp xe đen cố ý tung cho bỏ ghét thì mới đáng nói. Kiểu tao có khả năng thắng an toàn nhưng tao đek làm á. Tuy nhiên cho dù cố ý thì trong trường hợp này về phương diện luật pháp xe đen cũng chả sai mà chỉ đáng bị chửi mất dạy thôi (đương nhiên nếu không overspeed ma tuý say xỉn hay dùng phone...).

Nếu bác nào từng đi học các bài training của các hãng xe tổ chức ở vn, trong đó có bài test thắng / né chướng ngại vật bất ngờ ở tốc độ cao, chỉ cần ở 50-60kmh thôi việc thắng / né tình huống bất ngờ không hề đơn giản một chút nào. Việc thắng gấp hoặc lách trong các case này cực khó, để đảm bảo an toàn thì phải nhận biết tình huống, kiểm tra an toàn xung quanh, sau đó quyết định phải làm gì, thường chỉ có những người có phản xạ rất tốt mới làm được.
Bác cũng chỉ suy đoán.
Cái cần ở đây là kết quả xử lý cuối cùng của CS trên cơ sở pháp luật của nước Mỹ, nơi bác đang sống để rút kinh nghiệm khi lưu thông trên đường bác ạ.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng B2
9/12/11
231
223
43
@bacai: đương nhiên đây là quan điểm câ nhân em. Mà bài viết trên forum này đa số cũng là quan điểm cá nhân mà. Post quan điểm cá nhân để tranh cãi cho vui xem ai đúng hơn, chứ có kết quả ngay từ post đầu thì nó thành báo pháp luật mất rồi :))

Em cũng hóng report kết quả của bác chủ.

• Like
Reactions: bacai