Tập Lái
8/12/06
5
0
0
Bác nào đi rùi có kinh nghiệm hướng dẫn jùm đệ đi một phát tới nơi ngon lànhnáh, chứ cứ đi mà ghé hỏi mất công wá. Thanx mấy bác..........

23/10/06
14.638
5.121
113
RE: Đường đi Vũng Tàu wa phà Cát Lái

Chỉ bác nhưng bác cũng phải hỏi người ta hà! Với lại đường hẹp lắm bác ơi(nếu bác đi 4b)

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Không nên đi đường đó bác ợ. Cũng gần hơn không được là bao nhưng đường nhỏ lại vòng vèo lắm

Tập Lái
8/12/06
5
0
0

Thanx các bác, E đi 2b ah...hehe. Mong các bác giúp đỡ. Chủ yếu đi 1 lần cho biết thui....

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Trích đoạn: largo

Bác nào đi rùi có kinh nghiệm hướng dẫn jùm đệ đi một phát tới nơi ngon lànhnáh, chứ cứ đi mà ghé hỏi mất công wá. Thanx mấy bác..........
Bác Largo yên tâm, đường này là đường ruột của em nên em có thể giúp bác .
Vửa qua phà Cát lái đi thẳng hoài khỏang 5- 6km (ngang qua chợ đại phước, qua cầu, bỏ 1 nga 3 bên phải , dến ngã 3 thứ 2 rẽ phải, 3km rẽ trái, 3.5km rẽ trái, 2km rẽ phải là cứ đi thang hoài là ra QL 51 di VT.
Nếu Bác ở Q2 thì đi đường này sẽ gần hơn khòng 17km, đường dễ đi, sạch sẽ
Chúc Bác có chuyến đi vui vẽ .

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

:DĐược thôi, em sẽ giúp pác vì em cũng hay đi đường này lắm.
Nếu pác chưa biết đường đến Phà Cát Lái thì đi từ Trần Não > ngã tư Lương Đình Của thì quẹo trái vào Lương Đình Của > ngã tư đường 25B thì quẹo phải vào đường 25 B (đường này xe container nhiều lắm nghen nên phải cẩn thận) > đến Phà Cát Lái.
Qua bên kia phà Cát Lái, pác cứ chạy thẳng vì chỉ có 1 con đường (đường rất nhỏ và khá đông nên chạy chậm và cẩn thận), rồi pác sẽ gặp 1 cái chợ (Đại Phước).
Qua khỏi chợ là đến 1 cái cầu nhỏ, qua bên kia cầu nhỏ sẽ có ngã 3 (nếu rẽ phải sẽ đi qua khu du lịch Bò Cạp Vàng, đường này cũng có ngã rẻ trái qua Nhơn Trạch đi VTàu) nhưng pác đừng rẽ mà cư đi thẳng. Đến khi gặp 1 cái ngã 3 nữa thì pác hãy rẽ phải (nếu đi thẳng pác sẽ vào khu quân đội của Hải Quân coi chừng bắt nhốt pác luôn:D).
Sau khi rẽ phải, pác đi thẳng rồi sẽ gặp một cái ngã 3 tiếp theo thì pác rẽ trái, cứ chạy thẳng tiếp pác sẽ lại gặp 1 cái ngã 4 (góc ngã tư này có 1 cây xăng) thì pác rẽ trái lần nữa rồi chạy thẳng cho đến khi gặp 1 cái ngã 3 có rừng cao su 2 bên rất đẹp (đây là đầu đường 25 B của thành phố Nhơn Trạch) thì pác rẽ phải
Sau khi rẽ phải, pác cứ theo đường 25 B này (có rừng cao su 2 bên), pác sẽ đi ngang thành phố Nhơn Trạch, nếu đi đúng đường pác sẽ gặp 1 cái ngã tư có vòng xoay khá lớn giống như ngã tư Nguyễn Huệ + Lê Lợi ở Sài gòn (đây là khu trung tâm hành chính của Nhơn Trạch).
Qua khỏi ngã tư pác cứ đi thẳng (đường sẽ hơi nhỏ lại nhưng vẫn lớn hơn phía Cát Lái) rồi sẽ đi ngang qua các Khu công nghiệp (giống như Biên Hòa) qua hết các khu công nghiệp pác sẽ thấy 2 bên trống trãi vì ruộng lúa (đây là địa phận Long Thành). Cứ đi tiếp pác sẽ đến 1 ngã 3 là giao lộ với đường Ql 51, rẽ phải pác sẽ đi tiếp ra Vũng Tàu.:D
Chúc pác có chuyến đi vui vẻ và thú vị. Nếu cần em theo chỉ đường thì em sẳn sàng.:D:D:D

Last edited by a moderator:
VIP
2/7/04
194
4
18
Hcmc

các bác ở trên hướng dẫn quá chi tiết rồi, gửi bác largo bản đồ đi Vũngtàu qua ngã phà Cát Lái để dằn túi , tự tìm đường đi cũng thú vị lắm chứ :D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Nghe bác maihan tả thì thấy cũng hơi khó đi , đặc biệt là đoạn 25b em ớn quá , đường thì toàn ổ khủng long ,xe tải và cont toàn loại 40f . Cực chẳng đã chứ đi đường ngoài cho nó phẻ bác . Tương lai sẽ mở đường này ,khi ấy vi vu mơi sướng lại gần :D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@tocdo : cái bản đồ của bác hay quá , cho em xin đường link có được khg ạ

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...ủa bác Largo có chơi nhạc hông dzị ?
Trong nhạc, Largo có nghĩa là khoan thai, từ tốn, chậm rãi (tiếng Ý)
- Tempo di Moderato = hành khúc.
- Tempo di Largo = như đã nói.
Bác đi 2 bánh đường đó thì Largo chắc được...:D