2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Đường Bình lợi phía bờ sông Sài gòn có bị ngập không bác, cụ thể là hẻm 292 gần quán cafe Bờ sông xanh ấy, em muốn mua nền đất ở đây, căn góc giá 50tr/m2, tiếng máy bay thì em không ngại, chỉ lo ngập thôi ạ!
E thấy khúc cuối đường trục (khúc ng ta hay tập xe oto) là ngập do triều cường. Còn mé đg Bình Lợi thì mé gần sông (gần mấy quán nhậu) có vài hẻm ngập cục bộ. Tgian này đến cuối năm là thời điểm xem triều cường rõ nhất, nhất là tháng 10 âm lịch là đỉnh triều cường trg năm. Còn ko thì cứ đầu và giữa tháng âm lịch bác vác xe chạy còng vòng vào sáng sớm và chiều tối là thấy

• Like
Reactions: long2007
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Tùy khu thôi bác. Mình có 1 nền đầu đường trục, gần đường rày, ngay cầu tạm qua ĐH Văn Lang, không có một tiếng máy bay nào.
Nền mình 5x16m sổ đỏ, đối diện dãy nhà 2 mặt tiền đang xây, được xây hầm để ôtô, xây không chừa trước, ban công lòi ra 0,9x5m, chỉ chừa sau 2m. Cốt nền cao không ngập. Cuối năm mình sẽ bán để lo việc nhà.
Khúc ngoài gần đường ray thì tiếng máy bay giảm nhiều (nhưng lại nghe tiếng còi xe lửa :) . còn nói ko nghe thấy thì cần xem lại, chỉ là nghe nhỏ thôi. Có ng chịu đc tiếng máy bay, có ng ko. Riêng e thì nguyên khu BL là e tránh vì tiếng máy bay và xe lửa :)

Hạng C
13/5/16
542
1.386
93
53
E thấy khúc cuối đường trục (khúc ng ta hay tập xe oto) là ngập do triều cường. Còn mé đg Bình Lợi thì mé gần sông (gần mấy quán nhậu) có vài hẻm ngập cục bộ. Tgian này đến cuối năm là thời điểm xem triều cường rõ nhất, nhất là tháng 10 âm lịch là đỉnh triều cường trg năm. Còn ko thì cứ đầu và giữa tháng âm lịch bác vác xe chạy còng vòng vào sáng sớm và chiều tối là thấy
Cám ơn bác. em sẽ đi thăm vài bữa để biết thực tế ạ, khu này ở thấy thanh bình và mát mẻ, chỉ hơi bị tiếng máy bay một chút!

• Like
Reactions: long2007
Hạng B2
11/7/13
147
1.505
93
Nhà nào gần cống thì bị thủy triều ngập lênh láng phía trước nhà, gần sông thì phải chịu vậy thôi.

Tập Lái
16/3/17
0
93
12
48
Khúc ngoài gần đường ray thì tiếng máy bay giảm nhiều (nhưng lại nghe tiếng còi xe lửa :) . còn nói ko nghe thấy thì cần xem lại, chỉ là nghe nhỏ thôi. Có ng chịu đc tiếng máy bay, có ng ko. Riêng e thì nguyên khu BL là e tránh vì tiếng máy bay và xe lửa :)
Cũng tùy khu thôi bác. Khu mình cũng không nghe tiếng xe lửa luôn. :D

Hạng C
13/5/16
542
1.386
93
53
Nhà nào gần cống thì bị thủy triều ngập lênh láng phía trước nhà, gần sông thì phải chịu vậy thôi.
Vậy nước chảy ngược từ dưới cống thoát nước lên hả bác? Sao họ không làm cống ngăn triều ạ!

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Vậy nước chảy ngược từ dưới cống thoát nước lên hả bác? Sao họ không làm cống ngăn triều ạ!
Hiện nay chỉ cứ nâng đường thôi bác. Khúc cuối đường Bình Lợi quẹo trái qua đường trục mới nâng đường một đoạn khoảng 300m. Khúc này sát sông, trièu cường nước lênh láng ra đường. Giờ nâng đg thì hết.
Bác xem các đường trong khu này sẽ thấy đường mới làm thì cao hơn đg cũ nhiều, có đường chênh nhau cả mét.

Tập Lái
18/8/17
7
20
3
47
Mình thấy ở Bình lợi, khu mới gần ĐH Văn lang và khu gần chung cư Kim sơn ( nằm giữa đầu đường trục và đường bình lợi) là ổn, ko ngập cũng ko tiếng máy bay

Hạng C
13/5/16
542
1.386
93
53
Hiện nay chỉ cứ nâng đường thôi bác. Khúc cuối đường Bình Lợi quẹo trái qua đường trục mới nâng đường một đoạn khoảng 300m. Khúc này sát sông, trièu cường nước lênh láng ra đường. Giờ nâng đg thì hết.
Bác xem các đường trong khu này sẽ thấy đường mới làm thì cao hơn đg cũ nhiều, có đường chênh nhau cả mét.
Bác nói em mới để ý, đi qua thấy có đoạn cuối đường Bình lợi có đoạn mới thảm nhựa thông sang khu công viên của Đại phúc cao hơn đường Trục rất nhiều ( Cả con dốc ). Khu tái định cư của quận Bình thạnh cũng làm rất cao, còn khúc đường ven sông gần chùa Diệu pháp mới làm em thấy đổ cao như đắp đê, vậy là biết khu này trũng thấp quá, chắc sau này đường xá nhà cửa đều phải nâng cao cả mét mơi mong hết úng ngập thôi.