Tập Lái
18/8/17
7
20
3
47
Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
Có ai có thông tin khi nào khu này ra sổ đỏ không ạ (của Dự Án bên Tân Thuận - Khu gần đường ray xe lửa)?
Em thấy xây nhà gần hết rồi mà vẫn chưa có sổ ah các bác? Mấy khu này bác nào mua thì phải hỏi kĩ chứ làm sổ đỏ ở quận Bình Thạnh khó hơn mấy quận khác nhiều lắm!!!

• Like
Reactions: tonyyang03
Tập Lái
18/8/17
7
20
3
47
Có ai có thông tin khi nào khu này ra sổ đỏ không ạ (của Dự Án bên Tân Thuận - Khu gần đường ray xe lửa)?
Mới múc 1 nền khu này, giá 54tr/ m, giấy tờ vừa xong.Đoạn này được cái không ngập, cao ráo, gần Trung tâm thương mại đang xây đầu đường trục, đặc biệt là đối diện ĐH Văn lang. Vấn đề là khu của Tân Thuận người ta xây hết rồi, ko còn nền để bán. Còn ra sổ thì...2 tháng nữa các bác không phải hỏi mình câu này.Thông tin hiếm nên dù không đủ lúa mình cũng ráng gom. Các bác cứ dìm các kiểu, mình lên tàu rồi nên quyết đu tới 6 - 7xxxx mới xuống.Mà cũng không lâu, dự là đầu năm 2018 thôi..hehe

• Like
Reactions: vipleiku
Hạng C
13/5/16
543
1.386
93
53
Không biết bao giờ đường chạy song song đường sắt làm lại thì khu BL đi lại mới dễ được, giờ toàn ổ voi đi cực quá lại bị ngập nữa, ô tô, xe máy đều nhảy tưng tưng khi qua đoạn này, đến dốc lên đường PVĐ từ dưới gầm cầu BL cũng xuất hiện ổ gà rồi.

• Like
Reactions: nemohappi
Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
Mới múc 1 nền khu này, giá 54tr/ m, giấy tờ vừa xong.Đoạn này được cái không ngập, cao ráo, gần Trung tâm thương mại đang xây đầu đường trục, đặc biệt là đối diện ĐH Văn lang. Vấn đề là khu của Tân Thuận người ta xây hết rồi, ko còn nền để bán. Còn ra sổ thì...2 tháng nữa các bác không phải hỏi mình câu này.Thông tin hiếm nên dù không đủ lúa mình cũng ráng gom. Các bác cứ dìm các kiểu, mình lên tàu rồi nên quyết đu tới 6 - 7xxxx mới xuống.Mà cũng không lâu, dự là đầu năm 2018 thôi..hehe
Chúc mừng bác nhé, nếu ở đấy mai mốt có khi anh em mình lại thành hàng xóm ấy chứ! Bây giờ các bác mua là sướng rồi chỉ tội cái giá hơi cao tí! Hồi em mua đợi đường, đợi sổ cả chục năm đấy bác ah!

Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
Không biết bao giờ đường chạy song song đường sắt làm lại thì khu BL đi lại mới dễ được, giờ toàn ổ voi đi cực quá lại bị ngập nữa, ô tô, xe máy đều nhảy tưng tưng khi qua đoạn này, đến dốc lên đường PVĐ từ dưới gầm cầu BL cũng xuất hiện ổ gà rồi.
Khu bên BL thì không bằng khu đầu đường Trục rồi!

Hạng C
13/5/16
543
1.386
93
53
Ủa mà cho em hỏi nó xây TTTM chỗ nào vậy ah? Cũng lâu không xuống dưới đấy!
Chỗ đầu đường trục đó bác, ngay đường ray xe lửa, có cái cẩu và máy ép cọc hoạt động cả năm nay rồi, tốc độ rất rùa bò.

Hạng C
13/5/16
543
1.386
93
53
Em thấy xây nhà gần hết rồi mà vẫn chưa có sổ ah các bác? Mấy khu này bác nào mua thì phải hỏi kĩ chứ làm sổ đỏ ở quận Bình Thạnh khó hơn mấy quận khác nhiều lắm!!!
Sổ đỏ đã khó, có sổ rồi lại phải xin phép xây dựng nữa dù đã có quy hoạch 1/500 ( Mới áp dụng, trước kia chỉ cần xây theo mẫu của chủ đầu tư, ra phường thông báo là xong ), Mà đụng tới xin cho là phải tốn thêm tiền rồi bác ah!