Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Hôm qua về gần cầu Long Thành cũng kẹt dài tới trạm thu phí
Bác nào lái mới + xe số sàn, nên chú ý vì kẹt trên cầu Long Thành phải depart giữa dốc liên tục
Dzấy mới cứng tay nghề, họ cho bác cơ hội để nâng cao mà còn thắc mắc giề :D:D:D
Bây giờ em ếu đi VT ngày thứ 7, CN nữa, chúc các bác mạnh khỏe :p:p:p

Hạng C
11/8/16
774
2.552
93
54
TP.HCM
Quốc lộ mà mở đường ngang quá trời, Cao tốc mà trạm thu phí đặt giữa đường, rồi cải lùi thêm kiểu thu phí. Chả biết đầu óc chúng nghĩ thế nào nữa?

Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Chắc giờ đi Vũng Tàu - Sài Gòn tầm giờ chiều chủ nhật ra QL phóng về chắc lẹ hơn lên cao tốc đấy các bác ạ :(:(:(:(

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Em định đi VT, thứ 5 đi, thứ 6 về thì có sợ kẹt ko mấy bác, nên đi vào khung giờ nào cho hợp lí?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
29/10/14
8.537
11.211
113
Ngày thường em đi vẫn phi ầm ầm có ai chạy đâu. Ai cũng đi vào cuối tuần thì đường nào chịu cho nổi. Trung quốc đường cao tốc 35 làn xe tết vẫn kẹt như thường. Rất nhiều người và xe cùng dồn vào 1 lúc thì đường 100 làn cũng kẹt.

Hạng D
18/2/10
3.134
2.896
113
Ngày thường em đi vẫn phi ầm ầm có ai chạy đâu. Ai cũng đi vào cuối tuần thì đường nào chịu cho nổi. Trung quốc đường cao tốc 35 làn xe tết vẫn kẹt như thường. Rất nhiều người và xe cùng dồn vào 1 lúc thì đường 100 làn cũng kẹt.
Kẹt xe đó là do xe họ quá đông.

Còn ở mình, cụ thể là CT SG-LT-DG:
1. Vị trí đặt trạm thu phí đúng là do mấy đứa sạn não nghĩ ra, đặt giữa đường khi chưa đạp ga được nhiêu, đặt ngay chân cầu lúc có xe mất thắng thì thôi rồi.
2. Thu phí thông minh mà dừng mất 2 lần, trong khi giờ công nghệ dư sức cho phép biết xe nào vào và ra ở đâu để tính tiền, cần quái gì phát thẻ ? Trước khi xe vào trạm có thể hiện số tiền cần thanh toán để người ta chuẩn bị.
3. Thu phí tự động cái etag hay như vậy, thu phí không dừng thì không áp dụng, chỉ vì lợi ích nhóm mà cả hệ thống đơ!
4. Ý thức khi đi cao tốc quá kém, xe chậm rề rề mà cứ đi làn trái, trong khi luật đã qui định xe chậm hơn đi về bên phải => Dẫn đến nhiều xe phải chờ 1 vài xe. Nhiều khi đường vắng, thay vì chạy được 120 thì có khi phải chạy 70-80, do 2 chiếc đều chậm đi gần song song.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Từ Chợ Bến Thành đi VT nếu đi CT thì ngắn hơn 20km, OK.
Từ chợ BT đi Dầu Giây, nếu đi Ct chỉ ngắn hơn QL 1A chưa tới 1km, thời gian nếu CT ko kẹt thì nhanh hơn chỉ 30'. Vậy nếu CT kẹt thế thì đi QL vừa đỡ tốn tiền mà ko chậm hơn thì sao ko đi QL các bác?
Đường cao tốc và Quốc lộ kẹt xe như đường nội thành.