Hạng B2
13/3/14
276
252
63
HCM
Re: Đường dẫn vào cao tốc SG-TL, chúng tôi quyết chứng minh "không sai"

MrQuang77 nói:
new driver nói:
hungng3456 nói:
pxtanh nói:
Thật sự rất trân trọng các bác SOS. Cám ơn vì chiến đấu cho công lý, vì cái đúng
Tớ nghĩ lần này SOS chiến đấu không vì cái đúng, chẳng đáng trân trọng đâu
Làn đường bên trái lúc đó bị chi phối bở 3 biển báo giao thông do GTVT cắm : biển 411, vạchvẽ trên đường vửa đi thẳng vừa rẽ trái, và đèn tín hiệu rẽ trái hình mũi tên, khi đi vào làn đường này lúc đèn tín hiệu rẽ trái xanh là phải ưu tiếnchấp hành so với biển báo và vạch vẽ trên đường, dừng tại đây để chờ đi thẳng là sai rồi, lỗi cản trở giao thông , không chấp hành tính hiệu đèn, và lúc này làn trái chỉ chiều quẹo trái có hiệu lực, nên cũng có thể bắt lỗi đi sai làn.
Việc XXX bắt là đúng luật, ai hiểu dừng ở đó khi đèn rẽ xanh là đúng thì là suy luận sai kém hiểu biết, ai biết mà cố tình đậu lại là vô ý thức.
Giải thích như bác hungng3456 em nghe cũng có lý, mời các bác tiếp tục phản biện. Trao đổi để nắm vững luật hơn các bác ạ
Em thì lại nghĩ khác: Phân tích trong trường hợp cụ thể này:
1/ Đèn không có nhiệm vụ phân làn, thấy đèn nghĩa là đỏ-dừng, xanh-đi.
2/ Lane ngoài cùng bên trái, đã có vạch kẻ đường, đã có biển báo, không phân biệt loại phương tiện, xe nào cũng được chạy trên lane này, được phép rẽ trái hoặc đi thẳng.
3/ Cơ sở nào để nói rằng xe rẽ trái được ưu tiên rẽ trái (Bác nào phản biện thì trích dẫn luật giúp em). Nếu đi thẳng mà dừng trên lane này là cản trở giao thông (xe rẽ trái không rẽ được) thế thì xe rẽ trái dừng trên lane này có cản trở lưu thông của xe đi thẳng hay không (xe đi thẳng không không đi thẳng được)
Cá nhân em có ý này: Nói về lý thì xxx phạt là không được vì nó không ổn giữa đèn tín hiệu và hướng dẫn dưới đường. Khỏi nói về tình :D (vì về tình thì nên hướng dẫn cho người tham gia gt khi chưa rõ ràng giữa đèn tín hiệu và tín hiệu trên đường) nên chắc chắn là không được phạt.
- Thứ nhất: có chăng là sự mập mờ để gài bẫy người tham gia giao thông để kiếm bánh mì (nếu cố tình biết là có vấn đề mà vẫn để nguyên)
- Thứ hai: là đèn tín hiệu làm với mục đích sử dụng lâu dài còn hướng dẫn dưới đường chỉ tạm thời để tránh ùn tắc cục bộ khi đường chưa thông thoáng vì còn công trình (vậy thì khi đường thông thoáng sẽ có thay đổi hướng mũi tên)... mà cái này thì các xxx phải giúp người tham gia gt thôi chứ không được phạt..

• Like
Reactions: hlam2006
Hạng B2
14/1/14
145
36
28
49

Thôi, em đáp luôn nhé!
Lần thứ nhất: (cách đây 15 ngày thì phải, cùng ngày với bác vantamvo bị chổ này)
A: yêu cầu KT giấy tờ
TX: Yêu cầu cho biết tôi lỗi gì?
A: anh dừng ở lane rẽ trái!
TX: hãy cho tôi biết lane này ô tô được đi không?
A: được.
TX vậy cho tôi biết theo biển kia, ô tô được đi thẳng trên lane này không?
A: được.
TX: vậy khi đèn đỏ tôi phải chạy thẳng hay dùng lại?
A: dừng!
TX: vậy tôi dừng lại thẳng lane, không cán vạch. Tôi sai điều nào khoản nào trong luật GTĐB VN?
A: Anh không sai luật nhưng anh không lịch sự nhường đường cho xe sau rẽ trái.

TX: Phép lịch sự của người có VH là ai đến trước xếp hàng trước, ai đến sau xếp hàng sau. Bây giờ đường trống không có ai, tôi là người đến vị trí này trước, tại sao tôi phải dạt sang phải nhường đường cho người chưa hề thấy?
A: tóm lại là tôi chỉ nhắc nhở anh, anh đi đi.
TX: tôi được đi, vậy 3 xe kia trong đoàn tôi cùng bị anh thổi lại có cùng 1 lý do, anh nghĩ sao?
A các anh đi hết đi!
(rồi A cùng đồng bọn lên moto vọt...lẹ!)
C (tài xế không cùng đoàn cũng bị thổi lại ở vị trí xe thứ 5): ơ ơ ơ anh ơi! anh thổi tôi lỗi gì? giấy tờ này, dừng lại cho tôi trình....ối giời ...chạy đâu mất rồi.?
B: anh đi đi, họ không thổi anh nữa.
@all: câu chuyện có thật xảy ra cách đây chừng 15 ngày, có 4 thành viên S.O.S trong đoàn bị thổi làm chứng. (HL, ô xi gìa, forte, 9937...) có chụp ảnh.
Thank các bác sờ lốc hôm

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Các bác cho em hỏi chỗ này giống chỗ quay đầu trên đường VvK dưới gầm cầu ông lãnh ? Em hay đi lối này khi từ hầm TT lên chạy tiếp đến đây quay đầu để lên cầu calmate từ nhánh cầu. Ở đây đa số đều nhường làm trái cho xe quay đầu mặc dù dưới đường là mũitên đi thẳng , qua vạch dừng và lối đi bộ ngang đường một đọan ngắn mới đến vạch quay đầu.

Hạng B2
14/1/14
145
36
28
49

Em xin góp cùng các bác vụ của em cũng xảy ra trên đường dẫn vào cao tốc Trung Lương lỗi quá tốc độ.
Thời gian : 29 tết Giáp Ngọ , lúc 23h40
XXX : Anh cho kiểm tra giấy tờ xe ....
Tài xế : Anh cho biết lỗi vi phạm của tôi là gì ?
XXX : Xe anh lưu thông quá tốc độ 57/40 km
Tài xế : Đề nghị anh cho xem hình ảnh vi phạm , sau đó tôi sẽ để anh kiểm tra giấy tờ ( đêm khuya em có mặc áo gió nên nhá quyển sổ đăng kiểm thôi ạ )
XXX : Chúng tôi còn 30 phút nữa sẽ xuống ca , vậy có gì xuống ca tôi cho anh xem ....
Tài xế : Tôi đang đi công việc vậy anh trực tiếp phát hiện lỗi vi phạm thông qua phương tiện kỹ thuật mà không cho tôi xem , vậy tôi không xác nhận được xe tôi điều khiển đã vi phạm....
XXX : xe anh biển số bao nhiêu (lúc đó tài xế nhìn vào tờ danh sách băng số xe thấy bút bi ghi rõ biển số xe em 57/40 , xe em đứng thư 20 mấy trong list ... )
Tài xế : 0609
XXX : bấm vào bộ đàm hỏi .... cái xe gì 06 ... chạy quá bao nhiêu báo lại dùm ...
XXX 2 ( trong bộ đàm đọc to ) 0607 quá 57/40
XXX : Nhầm rồi ... thôi anh đi đi ....
Lúc đó em cũng thấy nhiều xe đậu trước em ( hầu như xe nào cũng bị thổi vào đêm đó ) mà không thấy chiếc nào 0607....
Vì hôm nay em mới vào nên không có đủ kinh nghiệm lấy " hàng " như các bác.... Nhưng cũng góp câu chuyện " đêm giao thừa trung luong " để các bác tham khảo ....mong các bác nhẹ tay....
Tập 2 : Cao tốc Long Thành - Dầu giây - Cuộc chiến giữa Bà ngoại Hoa Hồng và Ông kẹ Đức ( em sẽ tiếp ạ )
Tiếp câu chuyen LTDG đi bác ơi

Hạng B2
3/7/13
118
15
18
cao tốc trung lương,hôm rồi em về xe máy phi ngay cái đường cập cao tốc 70/80km/h về đến nhà cứng 3.5 h

Hạng B2
6/5/12
209
15
18
12
HN
gmark.vn
quá hay, mình không sai luật, nhưng về cơ bản thì em vẫn muốn nhường cho ai muốn rẽ trái , vì em đi thẳng mà, haha

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
vậy túm cái váy lại là:nếu có BB quẹo trái+ đi thẳng thì được quyền dừng đèn đỏ trên làn này phải không mọi người
em thì toàn vô giữa cho chắc^^

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
vậy túm cái váy lại là:nếu có BB quẹo trái+ đi thẳng thì được quyền dừng đèn đỏ trên làn này phải không mọi người
em thì toàn vô giữa cho chắc^^
Bác anh tâm, em chưa thấy chiếc Xe Tank nào bị thổi hết :D

Hạng B1
11/3/08
83
29
18
Các bác giải ngố giúp e vụ chuyển làn trong giao lộ với ạ. Tại điểm này em bị xxx quất 5 xị mà em không biết làm sao nên ngoan ngoãn chung bánh mì