Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Bác thấy giới hạn tốc độ 60km/h vậy mà cũng chạy đến 70km/h nữa! Rút kinh nghiệm bác à!

Hạng B2
19/5/12
158
60
28
Nhân thớt này các bác cho em hỏi hiệu lực của bảng giới hạn tốc độ tối đa là đến chỗ nào. Vì em đi đường này thấy đến chỗ trước mấy cây cầu thì cắm bảng giới hạn 60, qua cầu thì tới đường có giải phân cách cứng lại không có bảng hết hiệu lực cấm, chạy một hồi tới cây cầu tiếp theo lại thấy bảng giới hạn 60. Vậy đoạn đường giữa 2 cây cầu được chạy bao nhiêu?

Hạng B2
27/12/12
101
3
18
Vừa ngắm cảnh vừa an toàn, mình hụt mấy lần đi CG rồi tương lai gần chắc cũng phải sắp xếp làm một chuyến.

Vitablue nói:
Chia buồn với bác, sắp tới em cũng đi CG lần đầu..
60km/h cũng đâu đến nổi ức chế đâu bác... coi như vừa chạy vừa ngắm cảnh vậy.. hehe

Hạng B2
27/9/11
203
75
28
46
Quần đảo Hoàng Sa
Em chia sẽ thêm kinh nghiệm đường Cần Giờ nữa các Bác nhé:
1) Oto:
- Thắt dây an toàn (cả tài và lơ)
- Khi đi qua các cây cầu không được đi sát nhau ( phía chân cầu có ghi các xe cách nhau 30m-35m....) vụ này hay quên vì gặp mấy bác xe bus thì khổ.
2) xe máy:
- Lấn lend.
- sử dụng tai nghe khi điều khiển phương tiện.
Trước đây em thường ngày đi qua ddaonj đường này, giờ hết đi rồi nhưng post lên để mấy Bác ít đi có kinh nghiệm nhé
Chúc các Bác thượng lộ bình an

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.800
133
Nói về tốc độ, em mới đi Cà Mau thấy cái đoạn 30kph là muốn mắc cười rồi, theo khả năng của tập lái như em thì em chạy 7-80 chả có vấn đề gì. Vẫn chưa hết, bò thêm một khúc nữa thì thấy bảng 15 kph, em đứng hình luôn, bà gấu em ngồi cười quá trời, bả nói em cũng muốn cười theo: mình chạy đại đi, em cho tiền đóng phạt, em nghe mà chưa thấy gì vui hơn. May thầy phước chủ em thấy xa xa có một bác Sprinter đang ì ạch nên em chịu khó bám theo coi sao vì hiếm khi mấy bác này chạy chậm lắm, vừa kịp lúc em dòm qua lề đường thì một gương mặt rất ư là ta đây vô tội đang chắp tay sau đ . . Ít giả bộ nhìn trời. Hôm đó mà em bị bùm chéo thì có lẽ em phá kỷ lục của chính mình.
Sẵn dịp bác nào kể kỷ lục của mình Anh em nghe chơi. Em chỉ "vô tình" chạy 100 trên cái đoạn có cái bảng tròn tròn và số 40.

12/12/12
114
52
28
TPHCM
Đi chơi thì thư giãn đi bác ơi!
Còn hơn đường lên sân tập Hoàng Gia, đường vắng mà chạy 40 kìa bác ơi!

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Chạy 60 đủ để ngắm cảnh rùi, bác chạy chi cho nhanh.
Cần giờ chẳng có gì đẹp, chỉ có cảnh rừng dọc đường làm mình thư giãn. Bãi biển Cần giờ toàn bùn, tắm xong thì ngứa, hồ trong resort thì dơ và nhỏ.
Đường toàn đá dăm, ồn bỏ xừ. Sáng chạy ra ăn hải sản xong chiều dìa.
@Test drive : giữa 2 cây cầu cũng 60 lun.

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Ức chế cái giề, cách đây 2 năm, đường chưa xong một số đoạn, nhiều đoạn đã xong rộng thênh thang mà cắm bảng giới hạn tốc độ 40 km/g trên toàn tuyến !!! Còn thua chạy trên đường nội thành !!! Đã biết có xxx canh nhều nơi, cố chạy kỹ nhưng cũng dính lỗi lên cầu xe không bảo đảm khoảng cách 30m với xe trước, bó tay toàn tập! Đường cầu rộng, xe thưa thớt, mà xe phải cách xe trước 30m, chắc sợ cầu sập chắc! 60Km/g cũng còn đỡ, nhưng đúng ra phải cho 80km/g mới đúng. Thôi thông cảm đi, đường kiểng mà, đi nhẹ kẻo em nó đau. Coi như di Cần Giờ là dịp luyện lòng kiên nhẫn cho bản thân.

Tới Cần Giờ nhớ mua xoài cát, ngon bá cháy, ăn vào quên hết nỗi buồi với đám xxx! Đời là thế!