Hạng D
4/2/10
3.389
29.779
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
hmq nói:
Vì nhiều lý do mà vài năm nay em đi Cần Giờ 6-7 lần, từ khi đường đã tốt nhưng chỉ tối đa 40km/h, đến gần đây thì 60km/h. Ức chế thì chắc chắn rồi nhưng một khi đã xác định đi thì cho nhiêu là em chạy bấy nhiêu và tìm cách để quên đi, ví dụ như mở kiếng xuống, hít thở gió rừng, ngắm cảnh, kể chuyện cho F1 nghe, ... Ngoài vào đảo khỉ xem ... khỉ và rừng ngập măn thì em thường ghé Phương Nam ở, ăn Thanh Lịch, ... Nói chung là đã xác định đi thì cứ đúng luật mà chạy, tìm cách quên vụ "ức chế" đi! Ráng thêm 5-10km/h chi để rồi nhận biên bản, tốn tiền, thời gian, bực mình ... (chưa kể nhiều lần các bác khác qua mặt vù vù nhưng cuối cùng cũng chỉ đến sớm hơn có vài phút) Sao không "ráng" đi về không biên bản, không tốn tiền, không bực mình tranh cải, tốn thời gian, ... và lấy đó làm niềm "tự hào" nho nhỏ?!

Nhất trí với bác

Hạng C
3/9/13
770
945
93
hehe, CG em đi hoài, mẹ em thích đi CG lắm, gần như tháng nào cũng đi, xoài CG ngon lắm ạ, em thì thích tôm tích :D. Mấy sếp bên cty em cũng khoái đi CG ăn hải sản (do rẻ, ngon), mà lần nào đi, anh lái xe cũng rủ em theo để em chạy dùm ổng, ổng bảo đi đường này hư tài :D, kưng chạy dùm anh cho duyên dáng cái xe. 60 hơi ức chế, do cty em đi Fortuner, em để nhẹ cái nó lên 60 òi. Còn em đi xe em thì vô tư, xe em xe cùi bắp, chạy kéo kiếng xuống, mát mẻ lắm. Có lần em thấy 1 anh đi BMW, chạy chắc cả trăm, xong dưới chân cầu Dần Xây, em thấy ảnh cầm cả cọc tiền mà đếm vs mấy chú công an.

Hạng B1
24/12/12
88
1
0
vantrung1957 nói:
60 thì mặc 60, thôi kệ em cũng không dư tiền,cứ đúng tốc mà chạy,đường ngon hết rồi các bác ạ.
Bác Chánh đâu rồi,có người tìm kìa.
Đường Cần giờ rộng nhưng y tế thì chưa có cơ sở cấp cứu ngon lành, nên có gì phải ở về SG và chờ qua phà lâu nên có thể ngủm trước khi tới BV, chính thế mới hạn chế tốc độ.

Hạng B2
4/10/13
116
2
0
TP.HCM
NoelNGuyen nói:
vantrung1957 nói:
60 thì mặc 60, thôi kệ em cũng không dư tiền,cứ đúng tốc mà chạy,đường ngon hết rồi các bác ạ.
Bác Chánh đâu rồi,có người tìm kìa.
Đường Cần giờ rộng nhưng y tế thì chưa có cơ sở cấp cứu ngon lành, nên có gì phải ở về SG và chờ qua phà lâu nên có thể ngủm trước khi tới BV, chính thế mới hạn chế tốc độ.
vãi cả giải thích